ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ข่าวลือเชื่อถือได้โปเจคโน๊ตบุ๊คจาก Xiaomi พบกันกลางปี 2016  (อ่าน 19041 ครั้ง)

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
สำหรับโน้ตบุ๊คของ Xiaomi นั้นจะมาพร้อมกับสเป็กที่จัดเต็ม เพื่อออกมาต่อสู้กับค่ายเจ้าตลาดอื่นๆ โดนเน้นราคาที่คุ้มค่า

โดยจะมีสเป็กดังนี้ครับ

ระบบปฏิบัติการ Linux (ติดตั้ง Windows เองทีหลัง)

Intel Core i7 Gen 4 (Haswell) พร้อมแรม 8GB

หน้าจอขนาด 15.6 นิ้ว ความละเอียด 1920 x 1080

ชิปกราฟฟิค NVIDIA GeForce GTX 760M

ราคา 2,999 หยวน ประมาณ 16,700 บาท

ด้านดีไซน์นั้นคาดว่าจะถอดแบบมาจาก MacBook Air ของ Apple ที่เน้นเรื่องความบางเป็นหลักครับ

ซึ่งแน่นอนว่าตัวบอดี้นั้นจะทำจากโลหะทั้งหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2015, 10:35:03 โดย O_o" »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
น่าใช้ทีเดียว.. ผมใช้ mi4 อยู่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เอาตรงไหนมาควบคุมต้นทุนเนี่ยยย

ออฟไลน์ O_o"

น่าใช้ทีเดียว.. ผมใช้ mi4 อยู่

มือถือรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับการใช้งานโดยรวม สนใจ mi4 อยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่

มือถือรุ่นนี้เป็นยังไงบ้างครับการใช้งานโดยรวม สนใจ mi4 อยู่เหมือนกันครับ

ไม่ได้เข้ามาเลย โทษทีครับ ถ้าจะซื้อตอนนี้รอ mi5 ครับ สเปคดี แต่ mi4 เทียบกับยี่ห้ออื่นแพงกว่าสัก 4-5พัน ใช้งานสู้ mi ไม่ได้ครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ