ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Subaru XV Minorchange //  (อ่าน 17638 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เปิดตัวจากในงาน Thailand International Motor Expo 2015 หมาดๆ สดๆร้อนๆ
เราก็เอามาขับกันเลยครับ เครื่องยนต์เกียร์ช่วงล่างยังเหมือนเดิม แต่ที่เพิ่มเติมคือ make-up
มาดูกันว่า มีอะไรปรับเปลี่ยนไปบ้าง และลองมาฟัง comment จากพี่แพนกันบ้าง
ว่าคันนี้ขับแล้วเป็นอย่างไร ?

พร้อมแล้วก็เชิญรับชมกันได้เลยครับ แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย

http://www.headlightmag.com/first-impression-subaru-xv-2-0ip-minorchange2015_12/

ออฟไลน์ O_o"

เห็นภาพ ตกใจไฟ DRL มาเป็นตัว L เลย ใหญ่ดีจริงๆ  :D :D :D

ออฟไลน์ ps000000

อยากให้มีรุ่น  9 แสน กว่าบาท สำหรับคน งบ น้อย อีก 1 รุ่นครับ

ปล. ปัญหา ที่ผมอ่านๆ มาก็มีหลายอย่าง

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไฟ DRL นี่ L จิง ๆ  :-X

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ไฟ DRL นี่สีขาวตัดกับไฟหน้าสีเหลืองดีจริงๆ

ออฟไลน์ SM.

ไฟ LED แบบนี้ สงสัยได้แรงบันดาลใจมาจาก Cadillac

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ขอบคุณครับ
คิดเล่นๆถ้าเป็น FB16DIT พร้อมถุงลมครบๆ นี่คงเพอร์เฟคนะเนี่ย  ???
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ohaboy

• Full Member
ขอบคุณครับ รออยู่เลย  :)

ออฟไลน์ Devil13

อยากให้มีรุ่น  9 แสน กว่าบาท สำหรับคน งบ น้อย อีก 1 รุ่นครับ

ปล. ปัญหา ที่ผมอ่านๆ มาก็มีหลายอย่าง

ยกมือด้วย 1 คนครับ ( ^^)/

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ yourturle

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Subaru XV Minorchange //
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 15:33:06 »
เร็วมากกกกก
กำลังสนใจ
ว่า DRL อยู่ตรงไหนเห็นแล้ว
แต่ไฟหน้ามันเหลืองขัดตาจัง
คงต้องแต่งเอง ถ้าได้มาครอบครอง
One Day.

ออฟไลน์ imvile

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression ทดลองขับ Subaru XV Minorchange //
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 16:25:55 »
ถ้ายอมเสีย margin นิด แล้วได้ชื่อว่ารุ่นเริ่มต้นไม่ถึงล้าน (อาจจะ 999,990) ไปบวกค่าสีเองก็ได้ อาจจะได้รับความสนใจ

ปล.xtrail ตัว hybrid รู้สึกจะเอนเบาะไม่ได้นะครับ
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 16:57:39 »
รถพวกนี้ถ้าเอาราคารถอย่างเดียวเพียวๆ เทียบกับ HRV แล้วเป็นไงคะ ราคาเท่ากันหรือแพงกว่า
เพราะเรางงเรื่องราคามากว่า ทำไมราคามันเท่าๆกับ HRV เพราะแต่ก่อนคิดว่า รถพวกนี้คือรถสมรรถนะสูง ที่ราคารถต้องแพงกว่า HRV

ออฟไลน์ Darkart

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 17:01:10 »
ขอบคุณครับ  :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 17:58:24 »
รถพวกนี้ถ้าเอาราคารถอย่างเดียวเพียวๆ เทียบกับ HRV แล้วเป็นไงคะ ราคาเท่ากันหรือแพงกว่า
เพราะเรางงเรื่องราคามากว่า ทำไมราคามันเท่าๆกับ HRV เพราะแต่ก่อนคิดว่า รถพวกนี้คือรถสมรรถนะสูง ที่ราคารถต้องแพงกว่า HRV

ก็คงแค่ตัวล่างของ XV แหล่ะครับที่ไปชนกับ HRV (รุ่นท๊อปนะ)  ถ้าเป็น XV รุ่นบนราคาก็จะไปชนพวก CRV CX5 ตัวล่างๆแทน
คนที่ได้ราคาตัวเก่าไปล้านเดียวถือว่าคุ้มแล้วครับ (เกือบจะถูกสุดในบรรดารถ AWD ป้ายแดงถ้าไม่นับพวกกระบะ 4x4 นะ)

ออฟไลน์ Tomz

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 19:01:53 »
ผมก็กำลังจะออกตัวนี้แหละ กำลังอ้อนของบเพิ่มจาก ATM ส่วนตัวอยู่ แต่สิ่งแรกเลยตอนที่ได้รถมา จะเอาเข้าร้านทำไฟเปลี่ยนไฟหน้าก่อนเลย ใส่โปรเจกเตอ 3นิ้ว+หลอด d2s พอล่ะ จบ
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 22:10:15 »
ในงบประมาณใกล้เคียงกันนี้ ยังพอให้คุณเล่น Nissan X-Trail Hybrid รุ่นล่างสุดได้
ซึ่งจะมีคุณสมบัติในการเก็บเสียงดีกว่า CX-5 และเบาะหลังเอนได้ นั่งสบายกว่า แต่คุณ
ต้องจ่าย 1,249,000 บาทแลกกับรถที่ไม่ค่อยมีอุปกรณ์อะไรมากนัก

เบาะหลังเอนไม่ได้นะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 22:42:33 »
สวยครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 23:24:54 »
ขอบคุณรีวิวดีดีครับ  :)
มันสวย หล่อ เท่ห์ น่าจะถอยออกมาขับเที่ยว เลี้ยวลด บดถนนบนดอยเหนือ ช่วงปลายปีนี้จริงๆ  8)

ราคา มือ2 รุ่นปี 2013 8-9แสนบาท ก็ไม่สูงนัก
ไว้จบเฟียสต้าเกียร์กระตุก ค่อยพิจารณา SUV บ้าง อิอิ  ;D
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2015, 23:41:47 »
Fine feathers make fine birds

Feathers ครับไม่ Features

หรือเป็นมุขภาษา จะบอกว่าเพิ่มoption มาให้เยอะอ่ะครับ?

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 01:44:09 »
ขอบคุณที่ให้ Feedback ในเรื่องภาษาครับ
ไม่ได้ตั้งใจเล่นมุขครับ กะจะพิมพ์ Fine Feathers แต่ทำไมมันออกมาเป็น Fine Features ก็ไม่ทราบ สมาธิคงหายไปชั่วขณะเพราะมัวแต่คิดถึงสาวแว่น ส่วนเรื่องเบาะ X-Trail Hybrid ผมแก้ให้แล้วเหมือนกันครับ อันนี้คือตัว Hybrid เอนไม่ได้ แต่ตัวธรรมดาเอนได้ถูกไหมครับ ถ้าจำไม่ผิดตอนไปขับตัว 2.0 4WD กับ 2.5 4WD มันเอนได้ ถ้ายังไงรบกวนช่วยแบ่งปันความรู้ให้พี่หน่อย เพราะบอกตรงๆว่าการอัพเดทเรื่องออพชั่นนี่บางทีก็หลงๆลืมๆไปบ้างเหมือนกัน (ทุกวันนี้มีชีวิตรอด และประหยัดเวลาการเขียนบทความไปนับชั่วโมงก็เพราะอาศัยกระทู้เจาะสเป็คของตา Moo Cnoe) ผมขอยอมรับผิดแต่โดยดีครับ

คราวหน้าถ้าผมเขียนอะไรผิด ท้วงได้เลย เอาบนฟอรั่มนี่แหละครับคนอื่นจะได้รู้และระวังไปด้วย ผมมาตามอ่าน Feedback แล้วก็จะแก้ไขให้ทันทีครับ ขอบคุณมากครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 08:42:56 »
จากใจคนใช้ XV ตัวเดิม ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่ใส่ Airbag ให้ครบๆ จะได้ไร้จุดอ่อน
แต่โคมหน้าฮาโลเจน นี่ผมชอบนะ ขับตอนฝนตกหมอกลง ก็เห็นโอเค หลอดก็ถูก
: )

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 09:14:56 »
ขอบคุณที่ให้ Feedback ในเรื่องภาษาครับ
ไม่ได้ตั้งใจเล่นมุขครับ กะจะพิมพ์ Fine Feathers แต่ทำไมมันออกมาเป็น Fine Features ก็ไม่ทราบ สมาธิคงหายไปชั่วขณะเพราะมัวแต่คิดถึงสาวแว่น ส่วนเรื่องเบาะ X-Trail Hybrid ผมแก้ให้แล้วเหมือนกันครับ อันนี้คือตัว Hybrid เอนไม่ได้ แต่ตัวธรรมดาเอนได้ถูกไหมครับ ถ้าจำไม่ผิดตอนไปขับตัว 2.0 4WD กับ 2.5 4WD มันเอนได้ ถ้ายังไงรบกวนช่วยแบ่งปันความรู้ให้พี่หน่อย เพราะบอกตรงๆว่าการอัพเดทเรื่องออพชั่นนี่บางทีก็หลงๆลืมๆไปบ้างเหมือนกัน (ทุกวันนี้มีชีวิตรอด และประหยัดเวลาการเขียนบทความไปนับชั่วโมงก็เพราะอาศัยกระทู้เจาะสเป็คของตา Moo Cnoe) ผมขอยอมรับผิดแต่โดยดีครับ

คราวหน้าถ้าผมเขียนอะไรผิด ท้วงได้เลย เอาบนฟอรั่มนี่แหละครับคนอื่นจะได้รู้และระวังไปด้วย ผมมาตามอ่าน Feedback แล้วก็จะแก้ไขให้ทันทีครับ ขอบคุณมากครับ

ยืนยันว่า X-Trail เบาะหลังเอนและเลื่อนได้เฉพาะตัวเครื่องยนต์ธรรมดาครับ ตัว Hybrid เบาะหลังจะติดตั้งตำแหน่งตายตัวพับลงได้อย่างเดียวเพราะติดแบตเตอร์รี่ไฮบริดที่เอามาไว้ด้านหลังรถและพื้นห้องสัมภาระด้านหลังตัวไฮบริดจะสูงกว่ารุ่นธรรมดาด้วยครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 10:07:28 »
ขอบคุณครับ สาวลุยแต่งหน้าทาปาก
เสียดายเมียบอกว่า ไม่ผ่าน
เพราะไปลองแล้วหล่อนนั่งแล้วไถลลงจากเบาะ แต่พ่อบ้านอย่างเราฟินมาก
ไปจบกับ หนุ่มคาวบอย ใครๆ ก็ซื้อ ลุย ๆ กระโดดๆ เหยง ๆ เพราะมันมี 3 แถวด้วย
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 11:11:35 »
เรื่องเบาะ X-Trail ผมแก้ไขข้อมูลใหม่หมดแล้วครับขอบคุณทุกท่าน พอดีเมื่อคืนเพลินกับอากาศและไนท์ซาฟารีอยู่ กลับมาห้องที่พักก็มาตั้งวงเบียร์ต่ออีกหลายชั่วโมง ก่อนนอนมาเช็คกระทู้ถึงเห็น ตอนเช้าหมูเช็คข้อมูลเพิ่มให้อีกทีแล้วยืนยันตามที่ท่านผู้อ่านบอก ผมเลยแก้ใหม่จะได้ครบถ้วนสมบูรณ์ Stop the defect before it spreads

ขอบคุณครับ สาวลุยแต่งหน้าทาปาก
เพราะไปลองแล้วหล่อนนั่งแล้วไถลลงจากเบาะ แต่พ่อบ้านอย่างเราฟินมาก
ไปจบกับ หนุ่มคาวบอย ใครๆ ก็ซื้อ ลุย ๆ กระโดดๆ เหยง ๆ เพราะมันมี 3 แถวด้วย

ในเคสคุณ Pasakorn นี่ผมเห็นจะจะแล้วครับ คุณตัดสินใจถูกแล้วครับที่เชื่อภรรยา ปลอดภัยที่สุดครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 17:39:14 »
เอาจริงๆๆนะครับถ้าผมเอาxvจริงๆๆผมมองตัวเริ่มต้นแน่ๆๆครับถึงราคาต่างแค่ไม่กีหมึ่นบาทจากตัวตัวเก่าผมว่าผมokนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 00:55:08 »
มีโอกาสไหมครับที่ราคาจะหล่นลงมาเหมือนรุ่นที่แล้วครับ
แล้วถ้า ตจว จะเข้าศูนย์กันได้ที่ไหนบ้างครับผม
 :)

ออฟไลน์ >-New_skylab-<

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 04:50:56 »
รอรับ xv 2.0i ตัวเก่าเสาร์นี้ครับ ตอนแรกก็คิดไม่ตก
แต่พอตัว minor มาระบบชับเคลื่อนไม่เปลี่ยน  เปลี่ยนแต่แต่งหน้าทาปาก
ประกอบกับใช้รถขับทางไกลคนเดียวเป็นส่วนใหญ่ เลยกะว่าตัวเก่าคุ้มกว่า

ปล.มาถามพี่ ๆ หลายรอบระหว่าง HRV กะ XV สรุปกลับไปตายรังครับ ไม่แรงแต่ไปลองแล้วมันขับดีจริง ๆ
ราคาใกล้ๆ กันตัวอื่นกินไม่ลง 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2015, 18:11:59 »
ไม่ชอบ DRL แบบใหม่เลยจริงๆ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2015, 16:58:48 »
เรื่องเบาะ X-Trail ผมแก้ไขข้อมูลใหม่หมดแล้วครับขอบคุณทุกท่าน พอดีเมื่อคืนเพลินกับอากาศและไนท์ซาฟารีอยู่ กลับมาห้องที่พักก็มาตั้งวงเบียร์ต่ออีกหลายชั่วโมง ก่อนนอนมาเช็คกระทู้ถึงเห็น ตอนเช้าหมูเช็คข้อมูลเพิ่มให้อีกทีแล้วยืนยันตามที่ท่านผู้อ่านบอก ผมเลยแก้ใหม่จะได้ครบถ้วนสมบูรณ์ Stop the defect before it spreads

ในเคสคุณ Pasakorn นี่ผมเห็นจะจะแล้วครับ คุณตัดสินใจถูกแล้วครับที่เชื่อภรรยา ปลอดภัยที่สุดครับ
เอิ่ม จะให้เจ็บช้ำกันไปถึงหนาย....
'19 Honda Civic EL