ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องนี้ไม่เขียนไม่ได้แล้ว "แมลงสาบ"  (อ่าน 16426 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
มันก็อาจจะเป็นเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับรถซักเท่าไร ยกเว้นคุณ penalty ที่มาเกาะขาขณะขับรถ คิดสภาพว่าถ้าเป็นคนที่โค - ตะ - ระ- กลัวแมงสาบคนช๊อค ตายคาพวงมาลัยไปเรียบร้อยแล้ว

เข้าเรื่องดีกว่าเมื่อไม่กีนาที ในขณะที่ห้องประกาศเรื่องการปลด ออกมา ทันใดนั้นเองมีตัวอะไรไม่รู้เกาะหลังคิดว่าเป็นยุงซัดแปะเข้าไป อุแม่จ้าวววว์
แมลงสาบตัวลูกเกาะอยู่ Ok เราอยู่ร่วมกันอย่าสันติไม่ได้แล้ว

ขอย้อนความไปนิดหน่อย บ้านผมเป็นอาคารพานิชย์แล้วประตูห้องน้ำทำมาจากไม้ซึ่งมีอายุอานามก็เท่าบ้าน เป็นสิบปีแล้ว ไอ่เจ้าไม้ที่ทำประตูก็กร่อนไปตามอายุที่โดนน้ำคราวนี้ คุณแมงสาบก็ขอสร้างพระราชวังในประตู เราก็ไม่ได้ว่าอะไรท่าน
แต่ขออย่างเดียวอย่าบิน

แต่แล้ววันนี้ในเมื่อ เราได้ให้เกียรติแมลงสาบ ที่จะยังเข้ามาอาศัย ในบ้าน
ของ ข้าพเจ้าได้ ก็เหมือนกับว่า แม้เราจะประกาศว่าอย่าบินในบ้านแต่ท่านก็ยังบินได้ จงตายซะเถอะไอ่แมลงสาบบบบบบบบบบบบ

วิธีฆ่าพวกมันก็ไม่ได้ยากอะไรเลย จับไบกอนมาฉีดมันซะ แต่................เรื่องไม่ได้จบแค่นี้

ก่อนมันจะตาย จากไบกอน  มันบินกันให้ว่อน ไอ่เราก็จะซ่อน ดันมีแต่หมอนกับแมงสาบ
ทำงัยดีว่ะตูเดินกันเป๋ยังกับโดนเตกิล่าไป10เป๊ะติด เอาวะรอดูสถานะการก่อน

10นาทีผ่านไป

ถึงตอนนี้มันก็ยังเดินเหมือน โดนสุดซอยเตกิล่า+เบียร์ ไป10แก้ว คงต้องรอมันสร่างเมาก่อนค่อยนอน
เซงเป็นเลยพระเจ้าจ๊อส

TIP

การฆ่าแมลงสาบมันมีวิธีกอีกวิธี ผมจะใช้ฆ่ามันเป็นประจำมันก็มีอยู่ว่า
ผสมน้ำยาล้างจาน กับน้ำ 1:10 ก็น่าจะพอ แต่ถ้าไม่พอ เอา 1:5 หรือ 1:1 เลยก็ได้แต่ผมชอบ เพียวๆ
ไม่เกินอึดใจเราก็จะส่งมันไปเกิดใหม่ทันที
อาจดูโหดร้าย แต่ถ้าบินได้ละ ตัวใครตัวมัน

Update
ล่าสุด โหมรันแมลงสาบบินมาไปสองตัวแล้ว โดยใช้กล่องDVD

จบครับ ท่าจะนอนได้แล้วแมลงสาบเงียบแล้ว
บายครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
Re: เรื่องนี้ไม่เขียนไม่ได้แล้ว "แมลงสาบ"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 23:53:52 »
ไม่รู้ธรรมชาติให้มันบินได้ทำไม บินก็ไม่ค่อยจะได้เรื่อง

เป้าหมายไม่มี Landing ห่วยแตก ไม่เป็นที่เป็นทาง

555555 ระบาย ๆ เล็ก ๆ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: เรื่องนี้ไม่เขียนไม่ได้แล้ว "แมลงสาบ"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:03:07 »
ใช้น้ำยาล้างจานหรือน้ำสบู่หรืออะไรก็ได้ที่ใช้ทำความสะอาด ผสมกับน้ำราดให้ชุ่ม มันก็มอดม้วยมรณาแล้วครับ

ถ้าแถวๆบ้านมีใครเลี้ยงปลามังกร หรือ อโรวาน่า ลองจีบเขาดูนะครับ เพราะน้าผม เขาก็เอาแมลงสาปให้กินเป็นอาหาร(ต้องจับเป็นนะครับ) เผื่อว่าจะได้มีคนมากำจัดแมลงสาปให้ฟรีๆ

ขอเล่าประสปการณ์เกี่ยวกับแมลงสาปบ้างนะครับ

แถวๆบ้านผม ขอบฟุตบาทมันมีรอยร้าวพอสมควร และ "มัน" ชอบออกมาวิ่งเพ่นพล่านเสมอ จนเกิดตำนานกับคนขับรถบ้านผมที่พอเข้าหอ้งพักไป เปิดไฟปุ๊ปก็ดำมืด! "มัน" มากันเป็นล้าน และ มีดึกวันนึง ผมไปซื้อยาฆ่าแมลงมากระป๋องนึง แล้วฉีดใส่รอยแตกตามขอบฟุตบาธ ในท่อน้ำทิ้ง ฉีดแบบไม่กลัวเปลืองเลยนะครับ เสร็จแล้วก็ฺขึ้นไปนอน รุ่งขึ้น......................พวก"มัน"นอนเป็นศพเกลื่อนถนน!!!

คดีที่2 มีวันนึงผมเพิ่งกลับมาจากนอกบ้าน และมีคนทักผมว่าเพื่อนผมโทรฯมาหา เลยเปิดพัดลมชั้นล่างแล้วโทรไปหาเพื่อนสักหน่อย ผมเห็น"มัน"บินไปบินมาตัวนึง แต่ไมไ่ด้สนใจอะไร คาดว่าเดี๋ยวมันก็คงไป สักแป็ป ก็มีเสียงดัง "เป๊ง" พอหันไปหาที่มาของเสียง ก็เห็นวัตถุสีดำ2ชิ้นหล่นลงมา เมื่อเข้าไปดู ก็เป็นร่างที่หายใจรวยรินของแมลงสาปที่โดนพัดลมตัดขาด2ท่อน (ดี สม)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:37:18 »
จะใช้ดีไหมเนี่ยวิธีนี้ ผมก็เป็นโรคกลัวแมลงสาบไม่หายสักที เจอระยะ 1 เมตร จะไม่ขยับต่อ แล้วกลับหลังหัน ไปอีกทางก็ได้ แต่ถ้าประชินตัว งานเข้าแล้วผม
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:38:57 »
ตรีนโลดครับ เหยียบมันเข้าไป
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ car mood

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:40:39 »
ผมมีวิธีครับ  ถ้าเจอแมลงสาบในห้องน้ำ ให้เอาแฟ้บโรยที่ท้องมันครับ  แปบเดียว มันก็จะเดี้ยงเลย

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:41:37 »
เล่นซะเห็นภาพเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Sykes

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 00:52:17 »
ผมเคยเอาที่ฉีดทำความสะอาดยางรถยนต์ ของ Kiwi ฉีดบนตัวมัน (จะออกมาเป็นเหมือนวิปครีม)

แล้วเอาไฟแช็คจุด

พรึ่บบ! !! แด่วๆ ๆ ๆ ๆๆ ๆ

ผ่านไปสิบนาที มันยังเอาขาตะกายลมเล่นอยู่เหมือนเดิม - -"
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ penalty

• Ingenieur
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 01:15:39 »
เอามาจาก FWD Mail เห็นบอกให้เอาขวดแก้ว ปากขวดเล็กๆ ใส่เหยื่อล่อ
แล้วทาน้ำมันหมู ไปวางไว้จุดล่อแหลม ทิ้งไว้หนึ่งคืน จะได้ตามภาพ
แมลงสาบลงไปแล้วจะออกไม่ได้ น้ำมันทำให้ผิวขวดลื่นจนปีนไม่ได้
ปากขวดก็เล็กเกินจะบินออกมา ผมเคยลองทำ แต่ได้ไม่มากเท่าในรูป

If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:19:56 »
^
^
หน้าร้อนแล้ว ไม่อยากให้มันออกมาจนไ่ม่จำเป็นครับ เพราะไม่ว่ายังไง เราก็ไม่สามารถกำจัดมันได้หมดอยู่ดีครับ มันอึดจริงๆ มีสองสามวิธีที่ผมใช้ประจำนะครับ ต้องหลีกเลี่ยงยาฆ่าแมลง เพราะ
จะทำให้สัตว์อื่นโดนลูกหลงไปด้วย เช่น สัตว์เลี้ยง หรือแม้แต่ จิ้งจก คางคก ที่มาเขมือบแมลงสาบตอนอาการร่อแร่ใกล้ตาย

1. ใช้น้ำยาที่มีสารลดแรงตึงผิว (Surfactant) หรือก็คือพวกสารชำระล้างทั้งหลายแหล่ สบู่ แชมพู ผงซักฟอก น้ำยาล้างจาน จะใช้เข้มข้น หรือผสมน้ำตีฟองก็ได้ครับ
หยด หรือฉีด หรือราดลงระยะหวังผล คือช่วงท้อง เพราะแมลงสาบหายใจที่ท่อหายใจใต้ท้อง ไม่ใช่ที่หัว สารลดแรงตึงผิวจะไปทำให้ผิวบริเวณใต้ท้องมันเสียสภาพในการกันน้ำ และตัวฟองทั้งหลาย
จะมีหน้าที่กั้นออกซิเจนไม่ให้ผ่านเข้่าออกได้ เมื่อโดน surfactant+สารเคมี(สารพิษ) และน้ำ ไหลเข้าไปในท่อหายใจมัน มันจะขาดอากาศหายใจและตายในทันเลยครับ รับประกันไม่เกิน 1 นาที
ไม่วิ่งพล่านบินว่อนให้รำคาญใจ

2. แมว ครับ แต่เป็นวิธีการที่ค่อนข้างทรมานและสกปรกพอสมควร แมวบางตัวก็ตบจนตาย แต่บางตัวก็งับ เคี้ยว จนชิ้นส่วนหลุดเละเทะ บรึ๋ย อ้อ ที่ต้องเป็นแมวเพราะแมลงสาบเป็นสัตว์ที่เร็วสุดๆ ครับ

3. ไม้ช็อตยุง อันนี้นานๆ ทีครับ มีทริคตรงต้องพยายามเขี่ยให้มันหงายให้ได้ แล้วกดไม้ไปตรงๆ มันจะกระตุกเพราะโดนไฟช็อต จากนั้นจะำทำอะไรต่อไปก็ทำเสีย อย่าช็อตมากล่ะครับ เพราะมันจะขี้แตกเลย

ปล. ก่อนฆ่ามันก็อธิษฐานให้มันไปเกิดในภพภูมิที่ดีกว่านี้ ไม่ต้องเกิดมาเป็นสัตว์ที่มีแต่คนรังเกียจ หลังจากนั้นว่างๆ ก็ทำบุญ แผ่เมตตาให้เจ้ากรรมนายเวรด้วยแล้วกันครับ เพราะแมลงสาบนี่สุดๆ แล้วจริงๆ
ทั้งเหม็น สกปรก น่าขยะแขยง เป็นพาหะนำเชื้อโรคติืดต่อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 02:25:52 โดย Lookkaew »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:42:59 »
โห ได้ความรู้เยอะเลยแหะ

จะจัดการพี่ปีเตอร์ทั้งที มันวุ่นได้ขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย

สมัยก่อน

ถ้ามันขึ้นมาจากท่อน้ำท้ิง ระหว่างที่ผมอาบน้ำ...

ผมจะแปรงฟันทันที

และ จะพายามราดน้ำ ให้มันหงายตัว
ใช้ที่ฉีดน้ำล้างก้น นั่นละ พยายามใช้แรงดันน้ำ
ทำให้ตัวมันตีลังกา ตะกายๆๆๆ

จากนั้น แปรงฟันเลย แล้วก็บ้วนยาสีฟัน เล็งให้ตรงตัวมัน

เผละ!

สักสองสามเผละ ก็น่าจะพอ

ยาสีฟัน ผสมกับน้ำลาย จะทำให้มันพยายามตะกุยตะเกียกตะกายจนเหนื่อย หมดแรง แล้วตายในที่สุด

แล้วก็คีบศพไปทิ้งซะ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 02:51:40 »
เป็นคนนึงที่ประสบปัญหาแมงสาปบุกห้องมาก่อน
ลองมาก้อหลายวิธี ไบก้อนฉีด อาทชอล์ค บ้านกาว บลาๆๆ
สุดท้ายเพื่อนแนะนำ "ซันเจี่ย"
เป็นขวดฟ้าๆ ผงเหมือนแป้งขาวๆ
โรยตามซอก ตามมุมของห้อง

ไม่เกิน1อาทิตย์
มีนอนตายให้เห็นทุกวัน

ไฮลี่ เรคคอมเมนท์!!!!!!!!!!!!

ปล. สังเกตกันมั๊ยว่าเวลาเราแหย่แมลงชนิดอื่น มันมักจะวิ่งหนีไปอีกทาง แต่แมงสาปเป็นแมลงที่วิ่งเข้าหาเรา เปรียบเหมือนคนเราที่ต้องหันหน้าสู้ปัญหา อย่าเอาแต่หนีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ ?nibiru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 03:03:51 »
.......เคยได้ยินมาว่าถ้าเห็นแมลงสาบ 1 ตัว
แสดงว่ายังมีในรังอีก 100 ตัว ถ้าจำไม่ผิดนะ
อยากจะบอกว่ามันขยายพันธ์ุ์เร็วมาก
เอาล่ะเดี๋ยวจะลองนำวิธีกำจัดแมลงสาบแบบแปลกๆ
ของหลายๆท่านไปลองใช้ดูนะ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 03:17:52 »
เป็นคนนึงที่ประสบปัญหาแมงสาปบุกห้องมาก่อน
ลองมาก้อหลายวิธี ไบก้อนฉีด อาทชอล์ค บ้านกาว บลาๆๆ
สุดท้ายเพื่อนแนะนำ "ซันเจี่ย"
เป็นขวดฟ้าๆ ผงเหมือนแป้งขาวๆ
โรยตามซอก ตามมุมของห้อง

ไม่เกิน1อาทิตย์
มีนอนตายให้เห็นทุกวัน

ไฮลี่ เรคคอมเมนท์!!!!!!!!!!!!

ปล. สังเกตกันมั๊ยว่าเวลาเราแหย่แมลงชนิดอื่น มันมักจะวิ่งหนีไปอีกทาง แต่แมงสาปเป็นแมลงที่วิ่งเข้าหาเรา เปรียบเหมือนคนเราที่ต้องหันหน้าสู้ปัญหา อย่าเอาแต่หนีปัญหานะครับ

เป็นเอกลักษณ์ของมันครับ เพราะมันชอบวิ่งเข้าหาเสียง
ผมใช้ซันเจี่ยไม่ได้อะ เดี๋ยวแมวเหยียบแล้วยกเท้ามาเลีย ตายยกฝูง (แมวนะ)

ไม่แข็งแรง

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 03:36:04 »
มะกี้ จัดการไปเรียบร้อย

มาทำไรก็ไม่รู้ เหมือนจะวางไข่เลย ตบซะ   ;D ;D

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:00:40 »
เสียวสันหลังกันเลยยย

ของผมถ้าเจอก็วิ่งหนี แล้วตะโกน

"แม่่่....แมลงสาบบบบ" แล้วก็จะมีซูปเปอร์วู้แม่น
วิ่งเข้ามาพร้อมไม้ตี จัดการให้ ตายคาที่ 5555+

ออฟไลน์ oakpipat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 10:27:07 »
ถ้ามันเดินๆอ่ะไม่เท่าไหร่ พอกะทืบได้
ถ้ามันบินนะ...เท่านั้นแหละ ผมวิ่ง+แหกปากลั่นบ้านเลย

ถ้าผมเจอมันในห้องน้ำนะ เอาน้ำฉีดทำให้มันหงายท้องก่อนแล้วเอาอะไรก็ได้เหลวๆที่อยู่ใกล้มือราดไปไม่ยั้งเลย จนมันแน่นิ่งไป

ตอนเด็กๆเคยเอาปืนอัดลมยิงมัน หลบไวมากๆอ่ะครับ กว่าจะโดน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 13:57:44 »
น่ากลัว

ถ้ามันเดินๆอ่ะไม่เท่าไหร่ พอกะทืบได้
ถ้ามันบินนะ...เท่านั้นแหละ ผมวิ่ง+แหกปากลั่นบ้านเลย

ถ้าผมเจอมันในห้องน้ำนะ เอาน้ำฉีดทำให้มันหงายท้องก่อนแล้วเอาอะไรก็ได้เหลวๆที่อยู่ใกล้มือราดไปไม่ยั้งเลย จนมันแน่นิ่งไป

ตอนเด็กๆเคยเอาปืนอัดลมยิงมัน หลบไวมากๆอ่ะครับ กว่าจะโดน
ระวังกระสุนแฉลบ สะท้อนล่ะครับ อันนี้จะอันตราย

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 17:14:37 »
แค่เจอมันก็เดินหลบแล้วครับ เคยเจอในรถเพื่อ โอยยยยย เปิดประตูวิ่งหนีกลางถนนเลยล่ะครับ
แต่ถ้ามันเข้ามาในรถผมตอนเปิดกระจกนะครับ ผมจะเอาคันอื่นมาขับแทน และ ไม่ขับคันนั้นซัก 10 วัน
เพราะผม เกลียด กลัว มันมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกครับ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 17:36:12 »
เสียวสันหลังกันเลยยย

ของผมถ้าเจอก็วิ่งหนี แล้วตะโกน

"แม่่่....แมลงสาบบบบ" แล้วก็จะมีซูปเปอร์วู้แม่น
วิ่งเข้ามาพร้อมไม้ตี จัดการให้ ตายคาที่ 5555+

เหมือนกันเลยครับ ;D
ถ้าบินนะไม่อยู่แมร่งแล้ว หนีออกไปนอกบ้านเลย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 22:56:37 »
โชคดีไป บ้านผมไม่ค่อยมี มีแต่จิ้งจกเยอะไปหมด ขี้รดฝาผนัง

แถมขี้ไหลเป็นทางเหมือนท้องเสียอีก

เคยเจอแมลงสาบในห้องน้ำ ตอนนั้นไม่ได้เปิดไฟ เดินไปงง ๆ "แกร๊ก" เหยียบไรเข้าหว่า

พอเปิดไฟ แมลงสาปมันหงายเก๊งอยู่ที่พื้นห้องน้ำ บอกแม่ให้มาเก็บศพ หนูกลัวววววววววววววววววววววววว

ออฟไลน์ kemjc

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 23:15:10 »
โอ้...พระเจ้า
กระทู้นี้ ห้ามดูก่อนกินข้าว
ยกเว้นอยากลดน้ำหนัก
(เห็นแล้ว จะแหวะ)

ออฟไลน์ srattha

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 00:23:52 »
ผมเคยโดนมันแทะตอนนอนหลับอ่ะครับ สะดุ้งตื่นมา ต้องฆ่าให้ตายครับ ไม่งั้นไม่ต้องนอนกันพอดี วิตกว่ามันจะมาเยือนอีก บรื๋อส์

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 09:46:11 »
เป็นกระทู้สยองขวัญที่สุดตั้งแต่มีสมาชิกภาพในเวปนี้เลย ให้ตายสิ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 10:48:16 »
ตัวนิดเดียว..โครตเหม็น+สกปรก

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 20:33:22 »
มีคนกลัว,ไม่ชอบมันเยอะนะเนี่ย
ผมก็กลัวนะ แต่ตอนนี้น้อยลงกว่าเดิมเยอะแ้ล้ว

นึกถึงแมลงสาบปั่น ในรายการ fear factor เลย...
กินซะ...

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2010, 14:36:32 »
เอาไฟช็อทมันไปเลยครับ

ออฟไลน์ toey_tm

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 20:53:33 »
ปืน BB ครับ แนะนำว่าให้ยิงแบบ semi auto ครับ

ถ้ามันบินก็ ยิงไปก่อน เด๋วค่อยดูว่าโดนรึปล่าว 5555

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 19:44:18 »
หลังจากอ่านกระทู้นี้แล้ว

ทำให้ผมคิดเลยว่าคนในเว็บนี้ก็ซาดิสเหมือนกันแหะ  ( รวมทั้งผมด้วย ^^" )

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 19:49:05 »
ผมเคยแค่เห็นตุ๊กแกกำลังแสดงความรักกับแมลงสาบ(จูบทีล่อไปครึางตัว-_-")
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"