ผู้เขียน หัวข้อ: Camry 2.0G Extremo ปี 2008 มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ครับ  (อ่าน 8436 ครั้ง)

ออฟไลน์ u5114864

• Jr. Member
  • **
เจ้าคัมรี่น้อยผม วิ่งมา 84000 กิโลเมตร ออกมาเมื่อ มิถุนายน ปี 2008 ครับ

แล้วเมื่อกลางเดือนกุมภาพันธ์ ประมาณวันที่ 15 ที่ีผ่านมา รถมีปัญหาไฟเครื่องยนต์ขึ้นและเกียร์ไม่ยอมเปลี่ยนครับ

จากนั้นก็ได้นำรถเข้าศูนย์โตโยต้าไป แล้วก็ทิ้งไว้จนถึงเมื่อวานนี้ วันที่ 6 มีนาคม 2553

ทางโตโยต้าที่ผมนำรถไปทิ้งไว้ ได้ตอบกลับมาว่า โตโยต้ายินดีเปลี่ยนเกียร์ให้ทั้งลูกแล้ว (ตอนแรกจะบ่ายเบี่ยงว่าน้ำมันเกียร์ ผมใช้ผิดอ่ะ)

อันนี้ผมก็พอใจครับกับการที่ในที่สุด แม้จะรอนานไปนิด (รอการตรวจเช็คจาก TMT เป็นเวลา 3 อาทิตย์เต็ม ๆ) แต่ทาง TMT ก็รับผิดชอบให้

แต่ทีนี้ปัญหาอยู่ที่ว่า "ผมต้องรอ 45 วัน เพื่อรออะไหล่เกียร์จากญี่ปุ่น"

ผมเลยสงสัยว่า เจ้าอะไหล่เกียร์เนี้ย มันไม่ได้ผิดที่เมืองไทยทั้งหมดหรือครับ ? และที่โรงงานไม่มีอะไหล่เกียร์เลยหรอ

เพราะเจ้าเกียร์ของ Extremo 08 กับ Extremo 10 ที่รุ่นพี่ผมพึ่งออกรถมา ก็น่าจะใช้เกียร์แบบ 4 สปีดตัวเดียวกัน

แล้วอีกเรื่องหนึ่งที่อยากเรียนถามพี่ ๆ คือ ในกรณีที่ทางศูนย์บริการโทรมาแจ้่งแน่นอนแล้วว่า รถของผมนั้นต้องรออะไหล่ 45 วัน

ทางศูนย์บริการเค้าจะมีรถทดแทนให้ใช้หรือเปล่านะครับ ....... เพราะว่าทางศูนย์แห่งนี้ ก็มีรถทดแทนให้ใช้สำหรับคนที่นำรถมาซ่อมสีตัวถังเช่นกัน

แต่ระยะ 45 วัน แบบนี้ไม่ทราบว่าเราจะเรียกร้องขอกับทางศูนย์บริการว่า ขอรถทดแทนมาใช้สักคันได้รึเปล่านะครับ

ขอบคุณครับผม  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Camry 2.0G Extremo ปี 2008 มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 13:46:06 »
ผมว่าเขาก็รับผิดชอบดีครับ ส่วนเรื่องรถทดแทนไม่มีใครตอบให้ได้นอกจากที่ศูนย์นี้เองครับ
ยังไงก็ขอให้ได้ความสะดวกนะครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
Re: Camry 2.0G Extremo ปี 2008 มีปัญหาเกี่ยวกับเกียร์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 15:28:01 »
ขอรถใช้ทดแทนไปเลยครับ

ถึงศูนย์นี้ จะไม่มีให้ แต่บ.แม่ Toyota ก็น่าจะพอหามาให้ได้ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 15:50:04 »
ลองให้เค้าเอา LFA มาเป็นรถใช้พลางๆไหมครับ แต่เตรียมค่าน้ำมันไว้ได้เลย จิ๊บๆมากกว่าวีโก้นิดหน่อยเพราะใช้ Dual VVT-i

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 11:36:10 »
ลองให้เค้าเอา LFA มาเป็นรถใช้พลางๆไหมครับ แต่เตรียมค่าน้ำมันไว้ได้เลย จิ๊บๆมากกว่าวีโก้นิดหน่อยเพราะใช้ Dual VVT-i
บอกให้เค้าหา Supra มาให้ใช้แทนก็พอครับ LFA คงหายากไปหน่อย ^^

ออฟไลน์ robert88

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 11, 2010, 09:47:04 »
ยังดีคับ

ของเพื่อนผม รอทั้งเครื่องทั้งเกียร์ 45 วันเหมือนกัน