ผู้เขียน หัวข้อ: สีรถกับสีหลังคารถคนละสีแจ้งในเล่มเป็น 2 สีหรือสีเดียวครับ ?  (อ่าน 4465 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
อย่าง รถMINI ตัวรถสีนึง หลังคาสีนึง ในเล่มทะเบียนเป็นอย่างไรครับ ?

ไม่มีMINI ครับ อยากรู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เห็นจราจรบอกว่า สีสติ๊กเกอร์ที่เปลี่ยนไปนั้น แปะได้ไม่เกิน 30% ของสีรถทั้งหมด แต่มินิไม่ทราบครับ
กฎต่างๆที่เราใช้กันมันเก่ามาก บางทีก็ตามยุคสมัยไม่ค่อยทัน แต่ในทะเบียนลงสองสีไม่ได้หรือครับ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
มินิน่าจะจดทะเบียนเป็น 2 สีนะครับ

รถผมก็ทำหลังคาเป็นสีดำ พื้นที่หลังคานี่เกิน 30% ของตัวรถรึป่าวครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D........both of my cars shown 2 colors (white roof and green body) in both
of registration books.

yogibear

ออฟไลน์ kritphakhin

ติตามครับ มีโครงการอยู่ว่าจะเปลี่ยนสีหลังคารถ และฝากระโปรง

ออฟไลน์ srattha

หลังคาดำ ตำรวจอาจไม่ทันได้สังเกตครับ ไม่เหมือนกระโปรงดำ :P

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
จดทะเบียนเป็นสองสีได้นะครับ แต่ถ้าไม่เกิน 30% ของบอดี้รถไม่เป็นไรครับ
แต่ผมถามว่าแล้วคนที่บังคับใช้กฎหมาย(ตำรวจ) จะเอาเกณฑ์อะไรมาวัดว่า 30% หรือเกิน? อันนี้แหละน่ากลัวกว่าจดไม่จดอีกครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
ของผมกลัวว่าจะมีปัญหาเรื่อง 30% นี่ล่ะ เลยทำให้มันดำทั้ง ฝากระโปรงหน้า หลังคา ฝากระโปรงหลังมันซะเลย แล้วก็ไปแจ้งสองสีที่เดียว แหะๆ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณทุกท่านครับ