โพลล์

ยี่ห้อใดที่เรื่องศูนย์บริการและอะไหล่เป็นรอง Toyota

Honda
6 (24%)
Nissan
9 (36%)
Mitsubishi
3 (12%)
Mazda
1 (4%)
อื่นๆ
6 (24%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 25

ผู้เขียน หัวข้อ: ณ เวลานี้รถยี่ห้อใดที่เรื่องศูนย์บริการและอะไหล่เป็นรอง Toyota  (อ่าน 3530 ครั้ง)

ออฟไลน์ Super3

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ

ในความคิดเพื่อนๆ ณ เวลานี้รถยี่ห้อใดที่เรื่องมาตรฐานของศูนย์บริการ

และเรื่องอะไหล่แพร่หลายช่างคุ้นเคย เป็นรองพี่โต ขอไม่นับอีซูซุนะครับ

เพราะอะไรท่านจึงคิดเช่นนั้นแชร์ความคิดเห็นกันได้นะครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2016, 21:10:57 โดย Super3 »

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
งงกับคำถาม ?? ผมว่าก็ทุกค่ายที่กล่าวมาแหละเป็นลองพี่โตหมด

แต่ถ้าให้เรียงลำดับ ผมให้ นิสสันมาก่อนตามด้วย มิตซู กับ มาสด้า พอกันสุดท้ายฮอนด้า เพราะไรเหรอรออะไหล่พอๆกับที่เหลือ แต่เซลล์กับช่างห่วย

ออนไลน์ e:smart Hybrid

nissan ครับ

พวกอู่นอกยังพอรับอยู่ อะไหล่ก็พอหาได้

ออฟไลน์ Arado_kung

nissan ครับ ถ้าไม่ใช่พวกรถนำเข้าแปลกๆ อะไหล่มีให้เบิกครบหมดทั้งแท้,เทียบ,เทียม

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าเหนือกว่า ผมว่า Isuzu ครับ

ขนาดที่บ้านผมใช้โตต้า 4 คันนะ มันก็มีผิดพลาดบ้าง รออะไหล่นานบ้าง
แต่ญาติที่ใช้อิสุๆ มีแผนว่าขาย Mu7 ซื้อ Mu-X มาใช้ต่อ
แกบอกว่าเค้าบริการดี เคลมอะไหล่ง่าย ไม่งอแง ไม่ค่อยต่อรองลูกค้า
ต้อนรับดีขนาดญาติผมบางทีขับดีแม็กซ์แคปตัวเตี้ย พนักงานยังต้อนรับดีเหมือนตอนขับ Mu7 เลย

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ที่แน่ๆ Nissan เป็นรองเยอะครับ ทั้งความซื่อสัตย์ ความใส่ใจในการให้บริการ ความเก่งของช่าง ไม่มากเท่าไร
ส่วนยี่ห้ออื่นก็แล้วแต่ Dealer ครับ อย่าง Mazda ฉะเชิงเทราก็บริการดีใช้ได้ แต่ได้ยินว่าบางศูนย์ช่างก็ตีมึนเวลาลูกค้าจะเคลมเหมือนกัน

ออนไลน์ e:smart Hybrid

ที่แน่ๆ Nissan เป็นรองเยอะครับ ทั้งความซื่อสัตย์ ความใส่ใจในการให้บริการ ความเก่งของช่าง ไม่มากเท่าไร
ส่วนยี่ห้ออื่นก็แล้วแต่ Dealer ครับ อย่าง Mazda ฉะเชิงเทราก็บริการดีใช้ได้ แต่ได้ยินว่าบางศูนย์ช่างก็ตีมึนเวลาลูกค้าจะเคลมเหมือนกัน

ครับ

ผมว่านิสสันถ้าเข้าศูนย์นี่คือ ไม่ได้เรื่องครับ

แย่กว่าหลายๆ เจ้า เช่น Honda Mazda

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
ผมก็ว่านิสสันนะคับ ความชำนาญของช่างยังไม่ค่อยเยอะเท่าที่ควร รวมไปถึงการบริการ เเละห้องรับรองต่างๆด้วย ถือว่าเป็นรองเจ้าตลาดเค้า...

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
ท่านงงอะไรไหม Toyota นี่เทพที่สุดเลยนะ น้อยครั้งที่จะงี่เง่า นับเป็นที่ๆไป คิดซะว่าหลุด QC

ออฟไลน์ tierak

ตัวเลือกทั้งหมด ผมว่ามันก็ด้อยกว่าทั้งหมด แต่ไม่รู้เจ้าไหนไกล้เคียงสุด

แต่ที่ดีกว่า คือ อีซูสุ

ออฟไลน์ yourturle

ชอบ โต
         ซุ
         ฮอน
One Day.

ออฟไลน์ bingoman

ทุกค่ายที่ถามมา 

เป็นรอง Toyota ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ neutrino

หัวข้อที่ถามมานี่ต้องการอวยโตฯทางอ้อมแน่เลย ถ้าถามแบบกลางๆ น่าจะ "ยี่ห้อไหนดีกว่าและเป็นรอง"

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
คำถามแปลกมาก ทุกตัวเลือกที่ให้มาก็เป็นรองโตโยต้าหมดนะครับ ตั้งสติแล้วอ่านคำถามของตัวเองหน่อยมั้ยครับว่าตั้งใจจะถามอะไรกันแน่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 02, 2016, 19:31:54 โดย Nonlamer »