ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยแสดงความคิดเห็น Full Review : ทดลองขับ Honda Jazz 1.5 CVT //  (อ่าน 14091 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับ ! Full Review : ทดลองขับ Honda Jazz 1.5
Hatchback ที่หลายคนอาจลืม ปรับปรุงดีขึ้นในหลายด้าน แต่เสน่ห์บางอย่างก็หายไป

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับ
http://www.headlightmag.com/full-review-honda-jazz-2014-2016/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2016, 20:05:16 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ whoami

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : ทดลองขับ Honda Jazz 1.5 CVT //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 20:01:30 »
รอจนลืมไปแล้วนะเนี่ . ขอบคุณครับ รีบตามไปอ่านโดยพลัน

ออฟไลน์ Chris Evn

อยากให้พี่จิมมี่ Review Teana จังเลยครับ

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
jazz รุ่นนี้สวยน่าใช้ และ option ความปลอดภัยครบ ความประหยัดดี ส่วนความแรง OK ครับ
ชอบบบบ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

น่าใช้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
มีคนในฮอนด้าเคยกว่าไว้ว่า ทีมวิศวกรผู้พัฒนาเริ่มถึงทางตัน
ไม่รู้จะพัฒนาเเจ้สให้ดีกว่านี้ได้อีกอย่างไร

คล้ายๆกับที่คุณจิมมี่เขียนเลย

ออฟไลน์ PunTam

นานมาก แต่สมกับการรอคอย ขอบคุณครับพี่หมู

ออฟไลน์ yourturle

ขอบคุณครับ แค่สองปีเอง จะได้รู้ว่าเป็นแฟนHLMจริง :-*
One Day.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นึกว่าไม่มาแล้ว
ขอบคุณครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Sappe!

ขอบคุณครับ

นึกว่าไม่มีซะแล้ว  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Champ.pp

• Newbie
  • *
ขับสนุก ลุกนั่งสบาย..

- Honda Jazz GK (SV)

ออฟไลน์ mamaman

อยากได้สีเหลืองมาก

ออฟไลน์ Volta

ขอบคุณครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Tomz

คือถ้า jazz จะ mc ขอให้ใส่แค่ ไฟหน้าเหมือนตัว jp กับ ยัดดิสเบรคหลังมาให้นี่ โอเครเลย 55555 (ผมฝันไปใช่ใหม)
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ bobsan

ในเรื่องของงานออกแบบและตัวถังคงไปได้ไม่ไกลไปกว่านี้

แต่เรื่องของเครื่องยนต์และช่วงล่าง ควรได้เครื่องฉีดตรงมาในตัว mc และขอช่วงล่างและพวงมาลัยมั่นๆแบบ juke ก็พอ

ออฟไลน์ awakening

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ พี่แพน พี่จิมมี่

มาช้ายังดีกว่าไม่มา  :)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ไม่แน่ใจว่าใช่ตัว MC หรือเปล่านะครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

รีวิวเยี่ยม

เพิ่งจะรู้อายุชัดๆ ของเจ้าของเวบว่า 36 ปี

ออฟไลน์ Alcatraz

อยากให้เพิ่มเนื้อหาเกี่ยวกับตัว RS ที่ขายในญี่ปุ่นด้วยครับ ว่าด้านวิศวะกรรมมีอะไรต่างจากไทยบ้าง

ออฟไลน์ Chris Evn

มีคนในฮอนด้าเคยกว่าไว้ว่า ทีมวิศวกรผู้พัฒนาเริ่มถึงทางตัน
ไม่รู้จะพัฒนาเเจ้สให้ดีกว่านี้ได้อีกอย่างไร

คล้ายๆกับที่คุณจิมมี่เขียนเลย

ยังมีอีกเยอะที่ engineer ต้องทำ

เครื่อง+พวงมาลัย+ช่วงล่าง
ขอให้ได้แบบ Fiesta ก็พอแล้วว

ออฟไลน์ pulp

รถคันแรกของผมเป็น City 1.3E ก่อนที่ Jazz จะออก

ช่วงเปิดตัว ผมอยากได้ Jazz มากๆ

ผ่านมาเกือบ 20 ปี ยังจำโฆษณา พอลล่า ได้อยู่เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2016, 08:08:05 โดย pulp »
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ CK5

"เส้นทึบสีเหลือง อันเป็นช่องกะระยะ ยังไม่สามารถหมุนตาม
การเลี้ยวพวงมาลัยได้เลย"

เส้นกะระยะเอียงโค้งตามการหมุนพวงมาลัยนะครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ทั่นจิมมี่อายุเท่าผมเลย  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เมื่อวัยเปลี่ยน
ตอนใช้ GD ชอบมาก แข็งตึงตังช่างมัน รถน่ารัก ขนของได้เยอะ
ผ่านมา 7 ปี ซื้อ GK มาใช้อีก อยากบอกว่า ช่วงล่างจะดีดไปไหน ความเงียบไม่เคยมี
ไม่ได้ชอบ Jazz น้อยลง แต่รถใน segment ประมาณนี้คงเลิกซื้อ เพราะเราอายุมากขึ้น
หรือ เพราะเวลาขับแล้วชอบโดนตำรวจตรวจค้น โดนเป่าแอลกอฮอล์ มีคนมาขับปาดหน้าบ่อย ๆ กว่ารถอีกคันที่ใช้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ ps000000

ออโต้ รุ่นล่างสุดของ Jazz City ได้ยอดขายจาก คนที่เคยจะซื้อ อีโคคาร์ตัวราคาสูง

ออฟไลน์ lexus

1.ขอถามนิดนึงเรื่องสนิมที่cityบางคันเจอ แจ้สมีปัญหานี้ด้วยไหมครับ
แล้วถ้ามีhonda แก้ไขยังไง แล้วจะกลับมาเป็นอีกไหม

2.ทำไมhonda ไม่เอาKcar พวกN-Box slashมาขายเป็นecocar ผมว่ารูปทรงมันดูดีมากๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2016, 10:10:32 โดย lexus »

ออฟไลน์ wisit56

• Newbie
  • *
รีวิวได้ดีมากครับ

ข้อคิดเห็นเรื่องศูนย์บริการก็อยากให้ฮอนด้ารับทราบ

เพราะที่ใช้รถฮอนด้าอยู่ทุกวันนี้ก็เพราะเรื่องอะไหล่ที่หาง่ายนี่แหละ

ศูนย์บริการก็ใช้ได้แต่ผมเน้นของ H3 น่าเชื่อถือที่สุด

ออฟไลน์ Jimbo

• Jr. Member
  • **
1.ขอถามนิดนึงเรื่องสนิมที่cityบางคันเจอ แจ้สมีปัญหานี้ด้วยไหมครับ
แล้วถ้ามีhonda แก้ไขยังไง แล้วจะกลับมาเป็นอีกไหม

2.ทำไมhonda ไม่เอาKcar พวกN-Box slashมาขายเป็นecocar ผมว่ารูปทรงมันดูดีมากๆเลย
ขอตอบข้อ 1 ครับ
ผมเป็นคนที่รับ GK ล๊อตแรกๆเปิดตัว 22  ผมรับ  1 มิย
เจอสนิม เคลมสนิม 2 รอบครับ  รอบแรกบานพับประตูหลังตรงรอยต่อ   Honda แก้ไขพ่นสีให้ใหม่
รอบสองเจอสองที่ตรงฝากระโปรงหน้าด้านบนที่มีรูๆสนิมมาตามขอบ กับบริเวณรอยต่อแก้มหน้ากับโครงตัวถังด้านในตรงใต้บานพับกระโปรงหน้า  honda ขัดพ่นสีให้ใหม่  ส่วนอันอื่นติดเข็มขัดนิรภัยหลังขวาผิด เอาด้านซ้ายมาใส่   เป็นต้นครับ ทั้งหมดโรงงานมาเอง ศูนย์แค่ประสาน  เจ้าหน้าที่โรงงานก็มาเก็บข้อมูล ขอโทษขอโพยกันไป   ตอนนี้วิ่งมา  23,000 km  ก็ยังไม่เจออะไรเพิ่มครับ
300-320-330-340-380 now 339

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถูกใจท่อนทิ้งท้ายครับ

รถฮอนด้าดีในตัวมันเองอยู่แล้วล่ะ ต่อให้มีคนยี้เรื่องบางเรื่อง รถไม่สวยมั่ง เด้งบ้าง ไฟตกมั่ง

แต่สำคัญที่สุดคือใส่ใจลูกค้าทุกระดับชนชั้น ใส่ใจในงานประกอบ งานบริการหลังการขาย งานซ่อม
ฝังลงไปในจิตสำนึงดีลเล่อร์ให้มาก อย่าพยายามลักไก่หรือไม่เปลี่ยนให้แต่คิดตัง
รวมถึงจัดการกับรถที่มีดีเฟล็คอย่างจริงจัง ไม่ผลักภาระให้ลูกค้า

ยิ่งเดี๋ยวนี้คนนิยมเอาไปเคลือบแก้วราคา 3-4 หมื่น กันตั้งแต่ออกป้ายแดง
อย่าพยายามหาเรื่องให้ต้องจ่ายค่าเสียหายกับลูกค้าโดยไม่จำเป็น
เช่นเคสล่าสุดที่ทำล้อรถลูกค้าเป็นรอย