ผู้เขียน หัวข้อ: // Sales Report เจาะลึกยอดขายรถยนต์ พฤศจิกายน 58 แบ่งตาม Segment //  (อ่าน 14231 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับยอดขายรถยนต์ เดือนพฤศจิกายน 58 แบ่งตาม Segment

ในหลาย Segment มีการเคลื่อนไหว เปลี่ยนอันดับ รวมถึงมีผู้เล่นหน้าใหม่เข้ามาเพิ่ม
ไม่ว่าจะเป็น MG5 , Nissan X-Trail Hybrid, Mazda CX-3, D-max Minorchange
รวมถึงรถที่พึ่งส่งมอบได้เต็มที่ของกลุ่ม PPV นั่นก็คือ Mitsubishi PajeroSport

ยอดขายในเดือนพฤศจิกายนนี้เองที่มีทั้งรถใหม่หลากหลายรุ่น รวมถึงประกอบกับมีการ
จัดงาน Motor Expo 2015 ทำให้ตัวเลขเกือบทั้งตารางปรับตัวบวกเพิ่มขึ้นกันถ้วนหน้า

พร้อมแล้วก็เชิญรับชมกันได้เลยครับ แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัย
http://www.headlightmag.com/salesreport-november2015/

ออฟไลน์ yourturle

รออยู่เลย :-* :-* :-*

Mg3 & Mg5 อยู่ segment เดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2016, 11:27:49 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
Mitsubishi Pajero Sport ขึ้นที่1เรียบร้อย....เชียร์ให้อยู่ที่1ไปยาวๆเลยนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ MOTOGP

• Newbie
  • *
ปาปอดยอดโหดมาก

ออฟไลน์ AkE

มีแชมป์ใหม่ 2 คนคือ PJS + Accord แล้ว HRV นี่ไม่สนใจสุขภาพเพื่อนเลยหรอ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2016, 11:03:58 โดย AkE »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Mobilio กับ Hrv นี่ยอดสุดยอดเลยครับ
ขนาดยอดทุกยี่ห้อรวมกันใน segment นั้น ๆ ยังไม่เท่า  8)

ออฟไลน์ ktonja

• Full Member
มีแชมป์ใหม่ 2 คนคือ PJS + Accord

Xtrail ก็มา ^ ^

ออฟไลน์ AkE

มีแชมป์ใหม่ 2 คนคือ PJS + Accord

Xtrail ก็มา ^ ^
อ่อใช่คับๆ ลืมๆ เยี่ยมไปเลยไฮบริดราคาดี

ออฟไลน์ Pat.Lee

คุณหมูครับผมสงสัยยอดขายของ Isuzu นิดนึงครับ
D-max ขายได้ 9,213
Mu-x    ขายได้ 1,174
รวมแล้วขายได้ 10,387 แต่ยอดขายรวมของ Isuzu คือ 11,586
แสดงว่าอีก 1,199 คันที่เหลือคือรถบรรทุกใช่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ bobsan

ดีใจที่เห็น teana เกิน 100

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
แอบเสียดาย Everest

กระแสตอบรับใช้ได้ ดันไม่มีของซะงั้น

รอดู New Civic
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณหมูครับผมสงสัยยอดขายของ Isuzu นิดนึงครับ
D-max ขายได้ 9,213
Mu-x    ขายได้ 1,174
รวมแล้วขายได้ 10,387 แต่ยอดขายรวมของ Isuzu คือ 11,586
แสดงว่าอีก 1,199 คันที่เหลือคือรถบรรทุกใช่หรือไม่ครับ

ใช่ครับ เป็นรุ่น
TRACTOR HEAD
10-W
12-W
6-W
BIG BUS
3-TON
2-TON
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2016, 11:40:27 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ balliblue

CX-3 สุดท้ายแทบไม่แย่งยอด HRV ไปเลยสักนิด แอบดีใจกับ X-trial อย่างน้อยก็ช่วยให้ค่าย นิสสัน มีกำลังใจขึ้นบ้าง ส่วน PJS นี่ผมว่ารถมันโอเคสมตัว สมควรเป็น champ ละ

ออฟไลน์ rotaryman

x-trail, Pajero นายสุดยอดมาก :-*

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
PPV ขายดีกว่าทุกเซ็กเม้น ยกเว้น กระบะ !!!
 ??? ??? ???

ออฟไลน์ Skyforce

เห็นยอด chev อยู่บ๊วยๆ เดือบทุกตาราง ขอบอกทำตัวเองแท้ๆ เหอะๆ
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ rojsak2021

ไม่รู้มายังไงสำหรับ accord, ยิ่งปีนี้ accord mc มานี่อาจได้เห็นที่ 1 ยาวๆ

ออฟไลน์ kris-lack

CX-3 สุดท้ายแทบไม่แย่งยอด HRV ไปเลยสักนิด แอบดีใจกับ X-trial อย่างน้อยก็ช่วยให้ค่าย นิสสัน มีกำลังใจขึ้นบ้าง ส่วน PJS นี่ผมว่ารถมันโอเคสมตัว สมควรเป็น champ ละ
ส่วนตัวเราไม่แปลกใจอะไรเลยนะ
เพราะถ้าคนไม่ใช่แฟนพันธ์แท้มาสด้า หรือชอบการขับรถ (จำชาวบ้านเขามาว่า มาสด้าขับดี)
มันไม่น่าซื้อเหมือนกระแสในเน็ตเลยนะ เห็นจอดเทียบมาสด้า 2 รุ่นเดิมแล้ว ขนาดแทบไม่ต่างเลย ทรงก็ไม่ต่างมาก

ออฟไลน์ nonp

ส่วนตัวเราไม่แปลกใจอะไรเลยนะ
เพราะถ้าคนไม่ใช่แฟนพันธ์แท้มาสด้า หรือชอบการขับรถ (จำชาวบ้านเขามาว่า มาสด้าขับดี)
มันไม่น่าซื้อเหมือนกระแสในเน็ตเลยนะ เห็นจอดเทียบมาสด้า 2 รุ่นเดิมแล้ว ขนาดแทบไม่ต่างเลย ทรงก็ไม่ต่างมาก

Mazda ก็ไม่ได้ตั้งเป้ายอดเยอะอะไรนะครับ ปีละ 6,000 คัน

ออฟไลน์ MUK

Pajero ก็คงจะคลองต่ำแหน่งไปได้อีกจนกว่ายอดจองจะหมด แต่ผมอยากให้รีบปรับที่ดันขานะและก็ตรงมือจับประตู ปรับมาเถอะนะครับผม เพราะ for TRD มา ผมว่าอาจจะมีแซงนะ
X-Trail จะขายดีอีกถ้าปรับเบาะนั่งแถวสามให้ดีกว่านี้อีกนิด และไม่ทำตลาดประเภท มาแบบโดดเด่น และไปแบบจางหาย เหมือนหลายๆ รุ่นที่เป็นอยู่

ออฟไลน์ muza

ชอค กะ Accord เล็กๆ ^^"
แซงพี่ รี่ ได้ด้วย^^"

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับคุณหมู

ออฟไลน์ ps000000

มาติดตาม รอลุ้น เดือนธันวาคม 2558

และแถม รวม ตลอดปี 2558 ด้วยคน

ออฟไลน์ yammyza

• Newbie
  • *
X-Trial Hybrid ชอบมากครับ แต่เงินไม่เอื้ออำนวย ระบบจัดมาให้ครบจริงๆ เสียดายมีคันเก่าอยู่แล้วสองคัน ไม่รู้จะออกคันใหม่ทำไม ยอดกำลังมาเลยครับ อยากให้คุณจิมมี่ทำรีวิวตัวไฮบริดครับ

ออฟไลน์ rtong

ppv ขายดีกว่า eco car

ออฟไลน์ Arado_kung

เห็นยอด chev อยู่บ๊วยๆ เดือบทุกตาราง ขอบอกทำตัวเองแท้ๆ เหอะๆ

แต่ยอดกระบะทิ้ง BT-50 ไกลเป็นทุ่งเลยนะครับ สรุปคือ BT-50 นี่หมดแรงเข็นกันแล้วสินะ ถ้าผมจำไม่ผิดปีนี้ทั้งปีไม่มีเดือนไหนที่ยอดทะลุพันคันแบบยี่ห้ออื่นเค้าเลย ส่วน Chev ถ้าเอาจริงๆยอดขายหลักคือ Colorado ไปแล้ว น่าจะเป็นผลิตภัณฑ์ที่แกร่งที่สุดของ GM ไทยตอนนี้

ออฟไลน์ SM.

ว่าแต่ รีโว่ป้ายแดงใน กทม. อยู่แถวไหนบ้างครับ ผมไม่ค่อยเจอเลย

ถ้าอยากเห็นยอดขายมโหฬารจริงๆ คงต้องรอเดือนมีนาคมครับ อิอิอิ