ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยแสดงความคิดเห็น Full Review : ทดลองขับ Isuzu D-Max 1.9 Cab4 6mt//  (อ่าน 17913 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
เมื่อเช้าเพิ่งได้รับโทรศัพท์ทางไกลจากใครก็ไม่รู้

บอกว่าให้ช่วยเอาอาหารเที่ยงส่งผู้อ่านหน่อย

Full Review : ทดลองขับ Isuzu D-MAX 1.9 Ddi Blue Power (Cab 4 , 6MT 4x2 Hi-Lander Z-Prestige)
กระบะยอดนิยมเครื่องใหม่ความจุเล็ก จะมีอะไรเปลี่ยนแปลงไปมากแค่ไหน

เชิญรับชมและแสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับ

http://www.headlightmag.com/fullreview-2015-isuzu-d-max-1-9-ddi-blue-power/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2016, 12:24:27 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ deathsheep

ไม่ผิดหวังจริงๆ   มาเร็วมากกกก  ก. ไก่หลายแสนตัว :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ps000000

ผมนี่ รอ อ่าน เดือน มีนา รีวิว 1.9 AUTO ครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมเคยตั้งกระทู้เรื่องจะซี้อรถกระบะ ระหว่าง NP300 กับ Revo เพื่อเอาไว้หนีน้ำท่วมเวลาฝนตกในซอยหมู่บ้าน ตอนนั้นไม่มี ISUZU ในหัวเลย

แต่พออ่านรีวิว "ทุกบรรทัด" จนจบแล้ว ทำให้ผมมีตัวเลือกเข้ามามากขึ้นครับ

ขอบคุณมากนะครับ  :D :D :D :D

ออฟไลน์ mile

• Full Member
ญาติผมลังเลเหมือนกันระหว่าง dmax 1.9 กับ revo 2.4  ผมพาไปลองรถมาหมดทั้ง 2คัน กับมาบ้านพี่จิมมี่ลงคลิปทดสอบพอดี  เลยเอามาเปิดให้เขาดู  สรุปเช้าวันรุ่งขึ้น  ไปเอา dmax 1.9 เลย 

ผมว่าถ้าใช้งานทั่วไป  ไม่ได้ตีนหนักกระทืบคันเร่งตั้งแต่ออกตัว  มันค่อนข้างดีเลยหากขับความเร็วสูงซัก 120 ขึ้นไปแนะนำเปลี่ยนโช็คซักชุดจบเลย

promt

• บุคคลทั่วไป
โอ้ว เห็นตัวเลข 15.4 กม.ต่อลิตร ของเกียร์ mt

มันประหยัดมาก

อยากรู้เกียร์ at จะลงมาเท่าไหร่

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ใช้ในชีวิตประจำวันมันเหลือๆครับ แต่ถ้าขึ้นเขาที่ความเร็วต่ำมากๆไม่แน่ใจนะครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ขอบคุณครับ  เพื่อนจะออกรุ่นนี้พอดีเลย  :D

promt

• บุคคลทั่วไป
"ตัวเลขที่ออกมา เป็นไปตามความคาดหมาย ได้เวลามาดูตัวเลขจากการเติมน้ำมันของ Colorado ใหม่ ทั้ง 3 คันแล้วละครับ"

คงลืมแก้ครับ

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ AT

ก่อนหน้านี้เห็นกระทู้ถามว่า REVO ท้ายเด้ง บางท่านสมาชิกบอกว่าเน้นบรรทุก(แต่ฟอร์ฯไม่เน้นยังเด้ง)

แต่อีซูซุ นุ่ม แสดงไม่เน้นบรรทุกหรอครับ

อันนี้ถามเพราะสงสัยจริงๆครับ

ออฟไลน์ O_o"

ก่อนหน้านี้เห็นกระทู้ถามว่า REVO ท้ายเด้ง บางท่านสมาชิกบอกว่าเน้นบรรทุก(แต่ฟอร์ฯไม่เน้นยังเด้ง)

แต่อีซูซุ นุ่ม แสดงไม่เน้นบรรทุกหรอครับ

เรื่องช่วงล่าง แต่ละค่ายมีแนวทางเป็นของตัวเองครับ อาจถูกใจทุกๆคนคงยากครับ

ออฟไลน์ PunTam

มาเร็วทันใจมากครับพี่แพน ขอบคุณครับ ปล.เย็นนี้ต้องไปรับคนที่โทรทางไกลมาหาเมื่อเช้าหรือเปล่าครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ Arado_kung

อีซุซุถ้าเป็นตัว4ประตูแหนบแผ่นล่างสุดที่เป็นแหนบรับน้ำหนักบรรทุกสั้นและบางกว่าทุกยี่ห้อ เวลาวิ่งตัวเปล่าจะนิ่มกำลังดี แต่ถ้ามีน้ำหนักบรรทุกปุ๊บมันจะกลายเป็นนิ่มย้วยไปเลย

ออฟไลน์ SM.

รอ auto มา จะขนาดไหนนะ

ขอบคุณรีวิวดีๆครับ

ออฟไลน์ Stp

มีสายจากโทรทางไกล (ไกลระดับไหนหว่า) และรายการวิทยุรอบนี้คุณแพนจัดแทน

หรือเราจะได้เห็นรีวิว New E ที่เพิ่งเปิดตัวในเร็ววันนี้  ;D
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ jumpon77

เปนอาหารกลางวันทีอร่อยเหาะที่สุดครับแต่เล่งๆๆไวแล้วครับแถมขับมา2หนแล้วด้วยครับมองรุ่นSแค้ปไว้แล้วครับ :) :) :)
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง 5.6 ลิตร ใส้กรองแบบเปลี่ยนใส้
แบบนี้น่าจะเช็คระยะถูกกว่าทุกค่ายค่อนข้างแน่..
ประหยัดน้ำมัน ประหยัดค่าบำรุง แบบนี้น่าใช้ขึ้นมากกก
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Tomz

อยากได้เลยอ่ะ เอาไว้หนีน้ำท่วมใน กทม ในฤดูฝน
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
หลังจากอ่านจนจบ ผมยังยืนยันคำพูดเดิมครับ

"นี่คือกระบะ ISUZU คันแรกในชิวิตที่ผมอยากได้"

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
น่าจะหมายถึงตัว4ประตูใช่มั้ยครับ รีโว่เด้งมันยังพอรับได้นะ แต่FTNเด้งผมว่ามันก็ตลกอย่างเค้าว่าเหมือนกัน
ส่วนดีแม็ก4ประตูช่วงล่างมันถูกใจผู้สูงวัยมากๆ แต่รุ่นแค็บยกสูงล้อขอบ16"ไปทดลองขับมามันก็เด้งเป็นลูกชิ้น ไม่แน่ใจว่าอาจเด้งกว่ารีโว่แค็บ

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับ ประหยัด คือคำตอบครับผม

ออฟไลน์ gundam126

ประหยัดกว่าค่ายอื่น แต่วัสดุภายในอยากให้ดูค่ายอื่นบ้าง อย่างน้อยตรงที่วางแขนตรงประตู บุนุ่มมาให้สักหน่อยก็ยังดี

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ทำเอาอยากได้มาเลย 55555+

ถ้านี่คือรถที่ผมซื้อนะ ขายล้อ 18 หรือใส่ล้อ 17 หรือแลกกับล้อ 17โมเดล
3.0 ก่อนไมเนอร์พร้อมยางสะพานเหลือๆ
เพื่อความประหยัด(ค่ายาง)และอัตราเร่ง

ตั้งแป้นคลัตช์ให้ต้านเท้ากว่านี้อีกนิด

ออฟไลน์ Darkart

ขอบคุณครับ  :D :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ lexus

ราคาต่างจาก3.0ไม่มากเท่าไหร่ ลังเลกันมั้ยครับ

ออฟไลน์ Volta

ไมเนอร์เชนจ์รอบนี้ น่าใช้ขึ้นมากๆเลยครับ
หน้าตาสวยขึ้น ดูลงตัวขึ้น
เครื่องใหม่ เกียร์ใหม่
อัตราสิ้นเปลืองประหยัดขึ้นมาก
บริการหลังการขายก็เยี่ยมยอด

คือถ้าใครคิดจะซื้อกระบะ ผมว่าตัวนี้ดีที่สุดแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ถ้าใช้จริง เข้าเมืองรถติดๆออกตัวบ่อยๆ หรือมีบรรทุ เครื่อง1.9 ลิตร จะประหยัดกว่าเจ้าอื่นๆหรือป่าวนะ

ออฟไลน์ NIK

• Newbie
  • *
แล้วถ้าเปรียบเทียบ กับ Revo 2.4 mt  4dr.  ตัวไหนประหยัดกว่า ครับ เห็นในตารางที่ทดสอบตัวเทียบ เป็น Revo 2.8 4X4 auto