ผู้เขียน หัวข้อ: ในบรรดาล้อขอบ 15 เพื่อนๆพี่ๆชอบล้อลายไหนของเจ้าไหนกันบ้างครับ :D  (อ่าน 6513 ครั้ง)

ออฟไลน์ headduke

• Jr. Member
  • **
ในบรรดาล้อขอบ 15 เพื่อนๆพี่ๆชอบล้อลายไหนของเจ้าไหนกันบ้างครับ
กำลังจะเปลี่ยนล้อเเต่ไม่เคยศึกษาด้านนี้เลย ช่วยเเนะนำเป็นเเนวทางด้วยครับ

สาเหตุที่อยากเปลี่ยนเพราะล้อเก่ามีล้อนึงเริ่มมีอาการดุ้ง พวงมาลัยสั่นที่บางความเร็ว
อยากได้ล้อที่มีน้ำหนักเบาลง ช่วยเรื่องความนุ่ม unsprung weight ชอบลายค่อนข้างเรียบ ก้านยาวถึงเส้นขอบ(ทำให้ล้อดูไม่เล็ก)
งบได้20k-60k พี่ๆช่วยเเนะนำด้วยครับ   

ออฟไลน์ Turin

• Hero Member
นอกเหนือจาก volk ลายยอดนิยมทั้งหลาย เรียงตามความชอบส่วนตัวครับ
SSR Type C
Weds TC105n
Prodrive GC06 (ไม่แน่ใจมีขอบ 15 ไหม)
Enkai RPF1 (อันนี้ก้านสั้นแอบดูเล็ก)
Buddy club P1/PF1

แต่ถ้าเป็นรถยุโรปเก่า BBS RS BBS RZ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2016, 19:27:54 โดย Turin »

ออฟไลน์ headduke

• **
นอกเหนือจาก volk ลายยอดนิยมทั้งหลาย เรียงตามความชอบส่วนตัวครับ
SSR Type C
Weds TC105n
Prodrive GC06 (ไม่แน่ใจมีขอบ 15 ไหม)
Enkai RPF1 (อันนี้ก้านสั้นแอบดูเล็ก)
Buddy club P1/PF1

แต่ถ้าเป็นรถยุโรปเก่า BBS RS BBS RZ

Weds เมื่อกี้ลองเซิสดูสวยมากครับมีสีน้ำเงินดำด้วย Enkei น้ำหนักก็เบาสุดๆ ขอบ15 นี่9.1ปอนด์
เพิ่มเติม ใส่กับรถญี่ปุ่นเล็กครับ ที่ไม่เอาล้อโตเพราะไม่โหลดชอบนุ่มๆ ถ้าไม่โหลดเเล้วใส่ขอบ17จะดูโย่งๆ

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

• Sr. Member
ถ้าตามโจทย์ของเจ้าของกระทู้ นึกถึงล้อเบาก้านยาวแทบจะถึงขอบแม็ก

ผมนึกถึง Yachiyoda LW 01 ของแท้นะครับ ราคาไม่แพง  ::)

แต่ผมใช้ Cosmis MR-II  :)

ออฟไลน์ rotaryman

ออฟไลน์ Darkart

Volk CE 28 , CE 28N , RE 30 , SE37
Enkei RPF-1
Prodrive GC-05F
Gram Light 57c
SSR Type C
ADVAN RZ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
แต่งรถแนวไหนครับ หากเป็นแนวรถเดิมๆ  ชอบกล้วย wata et +30-35 หากแนว racing ชอบ spoon cr93 กับ advan rg1
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race

MacH1

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ aunj

• **
weds sport tc05
sprint hart cp-r
ssr type c
bbs lm

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ถ้าเบาๆ และไม่แพง ผมชอบ Advanti N719

นอกนั้นก็

CE28
Weds TC105n

ส่วนตัวชอบก้านถี่ๆ และเน้นเบาๆครับ อย่างน้อยให้เบากว่าล้อเดิม 1 กิโลขึ้นไป  :-X

ออฟไลน์ testmaster

rpf1 นะครับ แต่ถ้าจะประหยัดหน่อยมันจะมี lenso vennom zero ที่น่าจะไว้ใจได้

ออฟไลน์ nut25784

rpf1 คับ ของแท้ไม่แพง และเบา แข็งแรงมาก

ส่วนเรื่องลาย สี ผมว่ามันขึ้นกับลักษณะและสีรถมากกว่าว่าจะเหมาะสมและเข้ากันไหม แม็กสวย จับเข้ากับรถออกมาไม่สวยก็มี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2016, 20:13:47 โดย nut25784 »

ออฟไลน์ PunTam

Enkei Pro 1
SSR Type-C
Wedsport จำชื่อรุ่นไม่ได้แล้ว ใส่ใน Jazz Super Cup
Apex Evo
Lenso Project-D D04
หลักๆมีแค่นี้ครับ ส่วนตัวชอบล้อนอกกระแสเป็นส่วนใหญ่ บางรุ่นในกระแสถ้าสวยก็ชอบครับ

ออฟไลน์ bone4

• **
RPF1 ด้วยคนคับ
ล้อไทย ก็ SSW, LENSO ก็โอเคับผม

ออฟไลน์ supercat

รู้จักแค่ล้อราคาไม่แรงครับ ตกวงละประมาณสามพันกลาง ๆ  :) :) :)

apex wheel รุ่น evo ครับ

apex wheel รุ่น c64