ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต Toyota จะมีรถรุ่นใหม่มาเพิ่มในราคา 1.1-1.35 ล้านหรือไม่ครับ  (อ่าน 3741 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
เนื่องจากตอนนี้ ราคาของ Toyota Corolla Altis / Camry / Fortuner
ซึ่งเป็นรถรุ่นหลักๆ ที่เป็นเกียร์ออโต้ ได้ประกาศออกมาแล้ว

ผมมานั่งสังเกตดู พบข้อที่คิดบางประการว่า

หลังจากการจากไปของ Prius ที่ขายในราคา 1.1-1.3 ล้าน
และราคาที่ขึ้นไปเกิน 1.35 ล้านของ Camry และ Fortuner

มันเกิดช่องว่างของราคารถ 1.1-1.35 ล้าน (ที่เป็น ออโต้) ของ Toyota ขึ้นมาครับ

อยากให้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นว่า

ท่านคิดว่า Toyota เขาจงใจปล่องช่องว่างตรงจุดนี้ไว้ เพื่อรอรถรุ่นใหม่ (สักรุ่น) มาลงเพิ่มเติมในระดับราคานี้หรือเปล่าครับ
หรือท่านคิดว่า อาจจะมีรถรุ่นเดิมที่ปรับ option ลงไปทำราคาต่ำลงในช่วงนั้น
หรืออาจจะมีเครื่อง Hybrid ใน Altis ครับ

:)

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ผมคิดว่าจะเป็นรุ่นเดิมๆที่ไม่ปรับออฟชั่นใดๆทั้งสิ้น แต่อัพราคาขึ้นไปในช่วงราคานั้นครับ

คงจะเป็น innova รุ่นใหม่มั้งครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า

มันอาจจะเป็นเจ้าคันนี้มาทำตลาดในอนาคตก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ CJ.

มันอาจจะเป็นเจ้าคันนี้มาทำตลาดในอนาคตก็ได้นะครับ

ผมก็ว่าตัวนี้เป็นไปได้ แปดเก้าปลายๆ ถึงล้านต้นๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ gappom

• Full Member
toyota c-hr มาปี 2018 จะปล่อยว่างนานไปนะครับ

ออฟไลน์ vachirapoly

• Jr. Member
  • **
ผมคิดว่าเป็น innova นะครับ

ออฟไลน์ yourturle

ถ้ามีคงเป็นตัวใหม่
คงต้องร้องเพลงรอไปก่อน

อดีต มี corolla corona camry ยังต้องตัดตัวกลางออกเลย
One Day.

ออฟไลน์ whoami

innova ใหม่  น่าจะอยู่ในช่วงราคานี้นะ

ออฟไลน์ ninekao

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยว่าน่า Innova
แต่ราคาตัวล่างน่าจะลงไปถึง 9xx,xxx บาท

ออฟไลน์ SM.

มีแน่ๆครับ Toyota ไม่ปล่อยให้มี gap ราคา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Innova น่าจะใช่
แล้วยังมี Crossoverที่รอลงอยู่ด้วย

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
อยากได้ Rav 4  ง่ะแต่คงไม่มีหวัง 5555