ผู้เขียน หัวข้อ: Chariot Factory : Chevrolet Aveo 1.8 - เปลี่ยนโฉมใหม่ ต้อนรับการมาของรุ่นพี่  (อ่าน 8710 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สำนักแต่ง Chariot รับแต่งรถทุกยี่ห้อ ไม่ว่าจะแต่งเสื่อมหรือแต่งสวย

เมื่อเร็วๆ นี้ อาวีโอได้ใส่เครื่องยนต์ 1.6 เข้ามากระตุ้นตลาด เบรคกระแสมาสด้า 2

พอคราวนี้ต้องการเบรคกระแสมาแรงอย่างมาร์ช ก็เลยต้องใช้เครื่องแรงขึ้นอีก

จึงจับเอาเครื่อง 1,800 ซีซีจากออพตร้า มายัดลงดื้อๆ

นากจากนี้ ก็เปลี่ยนด้านหน้าใหม่ให้ดุดันด้วยทรงกระจังหน้าใหม่ สไตล์เดียวกับรุ่นพี่อย่าง CRUZ

ไฟหน้าและกันชนถูกปรับปรุงให้แก่น้อยลง สมกับเป็นรถที่ Built For the Young มากขึ้น

จะสวยหรือจะเสื่อม ไปชมกัน..

sonykit

อาวีโอ 1.8 น่าจะตอบสนองความแรงจริงๆสำหรับช่วงล่างเกาะ+ตัวถังที่หนักแข็งแรง (รูปทำเหมือนตัวปรับโฉมที่จีน)

ออฟไลน์ soodlor

• Newbie
  • *
  • 120y my ECO car 555+
ยังขาดเครื่อง 2.0 นะ เหมาเลย

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
Chevrolet Aveo 3.5 เลยดีไหม  ;D ;D

ออฟไลน์ Ek_735254

• Newbie
  • *
หงะ เรื่องจริงหือนี่

ออฟไลน์ kritphakhin

มาอีกแร้วตัวแรงเพิ่มขึ้นไปอีก ค่อยๆขยับไปเรื่อยๆครับ

ออฟไลน์ Puyzabra

• Full Member
เมืองนอกผมเห็นนานแล้วคับแต่เมื่อไทยไม่คิดว่าจะเอาเข้ามาอ่ะคับ

ออฟไลน์ Nioka

อยากได้ Jazz หรือ City เครื่อง 1.8 ของ Civic อะ

แต่ปรับช่วงล่างมาลองรับด้วยน่ะ

Chariot

แถมให้อีกคันครับ คันนี้ทำออกมาแล้วสวยสู้คันบนไม่ได้ จึงถูกยกเลิกไป

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

• Full Member
คันบนกระจังหน้ามันแอบ ไม่สมมาตรนะครับ นอกนั้นโอเคแล้ว

ส่วนตัวผมมองว่ารุ่นนี้แต่งยังไงก็ไม่สวยอะ จริงๆนะ
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

methus zaa

กี่แรงม้าครับพี่ชาล็อต รถสวยมากกกกกกกกก นี่แหละที่ใจผมต้องการ