ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda Accord Minorchange เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการ 17 กุมภาพันธ์นี้ //  (อ่าน 31341 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Honda Accord Minorchange

หลังจากที่ Accord Minorchange ที่ประเทศอินเดีย เปิดตัวไปหมาดๆ
ทาง Honda Automobile Thailand ก็ไม่น้อยหน้า ส่งหมายกำหนดการออกมา
เมื่อสักครู่ เตรียมเปิดตัวอย่างเป็นทางการในไทย 17 กุมภาพันธ์นี้

โดยมี Slogan ใหม่ว่า New Accord : Change your world
The New World of Elegance

ส่วนหน้าตาและสเป็คของเวอร์ชั่นไทยจะเป็นอย่างไร รอติดตามชมได้เร็วๆนี้ครับ
ภาพด้านล่างนี้เป็น US Version ดูกันไปพลางๆก่อนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 13:41:41 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ AkE

สวยครับ จะมีอะไรน่าสนใจเพิ่มมามั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ testmaster

• Sr. Member
ท้ายสวยแต่ชอบหน้าแบบเดิมมากกว่า

ออฟไลน์ Staples

เดี๋ยวนี้ เทคโนโลยี ทำให้ไฟตัดหมอก หน้าตาเหมือน DRL แล้วเหรอครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

สวยครับ จะมีอะไรน่าสนใจเพิ่มมามั้ยเนี่ย
มี Apple carplay ครับแน่นอน 555
และถ้าได้ล้อ 19 นิ้วแบบในรูปละก็แจ่ม

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ rojsak2021

slogan มาคล้ายๆ camry เลยนะ ใช้คำว่าworld แทน icon ดูยิ่งใหญ่กว่าใช่มะ 5555

slogan มาคล้ายๆ camry เลยนะ ใช้คำว่าworld แทน icon ดูยิ่งใหญ่กว่าใช่มะ 5555

บลัฟกันสุดๆเลยล่ะครับงานนี้
Camry : The New Icon of Elegance
Accord : The New World of Elegance

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ลายล้อสวยดี นึกว่า 18 " ซะอีก  8)

ออฟไลน์ ps000000

สรุป สีเข้มๆ นี้ สวย

สี บรอนซ์เงิน ไม่สวย

ออฟไลน์ pongsakorn11

ผ่าน สวยๆ

ออฟไลน์ Stp

น่าจะเป็นการใช้หลอด LED วางเรียงเป็นไฟตัดหมอก

ส่วน DRL ก็ใช้ไฟเส้นสวยๆ ตรงไฟหน้าแทน (เส้นตัว L นั่นไง)

เดี๋ยวนี้ เทคโนโลยี ทำให้ไฟตัดหมอก หน้าตาเหมือน DRL แล้วเหรอครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ O_o"

ไฟตัดหมอก LED เช่นกันครับ ลืมไปได้เลยหลอดใส้ แต่ว่าแค่ไฟหน้า LED ก็สว่างมากๆแล้วนะครับ

เดียวได้มีกระทู้บ่นไฟหน้า Accord Minorchange แย่งตามาก

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่ายังมี ตัวซันรูฟ อยู่ไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

ลายล้อสวยดี นึกว่า 18 " ซะอีก  8)
ลายนี้ขอบ 18" ครับ

ออฟไลน์ yourturle

เปิดเร็วขึ้น หลีกให้
เดือนหน้า civic
One Day.

ออฟไลน์ Nut_K

ลายนี้ขอบ 18" ครับ

19 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2016, 15:35:25 โดย integra »

ออฟไลน์ tnp_super

สวยครับ แต่ผมคงได้แค่ดู

ออฟไลน์ Alcatraz

รอดูว่า 2.4 จะเป็น earth dream ของแท้ฉีดตรงเหมือนต่างประเทศหรือยัง แต่เกียร์น่าจะได้ลูกเดียวกับ CRV แล้วล่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ล้อ19มาจริงๆหรือนี่ เหมือนฝัน
ตัวท็อปต้องหลังคาแก้วแล้วนะ อายรุ่นน้องมัน 555+

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าเอาเครีอง3.0ลิตรมาเถอะครับยังไงยังดีกว่าไฮบิตครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ rotaryman

ถ้าเปลี่ยนแค่หน้าตาอย่างเดียวไม่เอาเครื่องใหม่มาลงสำหรับผมแคมรี่ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ chaithawat

กลิ่นอาย bmw กลายๆ สวยครับ น่าใช้ไม่เบาเลย

ออฟไลน์ Darkart

ล้อสวยครับ  :D :D
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Boycm009

สวยเลยครับ รอดูตัวจริงอีกไม่นาน

ออฟไลน์ axister

บอดี้เดิมแต่ทำไมดูแล้วสวยมากกกกก

ออฟไลน์ DriveOnly

ไฟตัดหมอก LED เช่นกันครับ ลืมไปได้เลยหลอดใส้ แต่ว่าแค่ไฟหน้า LED ก็สว่างมากๆแล้วนะครับ

เดียวได้มีกระทู้บ่นไฟหน้า Accord Minorchange แย่งตามาก

อยู่ที่การตั้งองศาของไฟมากกว่าครับ อย่างเช่น e class, f10 525d, 528i, cls, sclass, series 7 ขับตามหลังมาก็ไม่แสบตานะครับ หรือแม้แต่ prius เองก็ตาม

promt

• บุคคลทั่วไป
ดูวัยรุ่นขึ้น

แนวขึ้น

ถ้าเอาเครีอง3.0ลิตรมาเถอะครับยังไงยังดีกว่าไฮบิตครับบ

ขายเดือนนึงได้หลักสิบคัน คงไม่มีใครเอาเข้ามาหรอกครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ถ้า Up Firmware วิทยุเดิมให้ support Apple Car Play ได้ มันคงจะแหล่มมากครับ

ดูหน้าตาวิทยุเหมือนเดิมเลย ผมคงหวังมากไปใช่ไหมครับ (ตื่นๆๆๆ 555)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ unsignedint16

• Jr. Member
  • **
หน้าตา ละเมียด มาทาง Civic ใหม่ ดูสวยดี แต่ถ้าเครื่อง+เกียร CRV ผมขอผ่าน
Earthdream ต้องฉีดตรง