ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์นั่ง เน้นสวย สมรรถนะดี ในงบ 1 ล้านบาท คุณจะเลือกคันไหน  (อ่าน 11461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Eddy5659

• Hero Member
สืบเนื่องจากมีความเป็นไปได้สูงมากที่ผมจะปล่อย camry ให้ญาติสนิทกันไปใช้ แต่ครั้นจะมี everest เป็นรถคันเดียวในบ้านผมก็ไม่มั่นใจนะ ถึงแม้รถผมจะปกติดีก็ตามเหอะ ผมจึงอยากลองหารถอีกคัน
เรียนตามตรงว่าเดิมทีกะใช้แคมรี่จนถึงช่วง E-class ใหม่ facelift จะไปถอย E-class
แต่เมื่อมันเป็นแบบนี้ และผมก็รับปากญาติไปแล้วคงไม่กลืนน้ำลายตัวเอง เลยอยากได้ไอเดียจากเพื่อนๆ
รถนั่งงบ 1 ล้านบาท สวย สมรรถนะดี ใช้ 4-5 ปี จะเป็นรถไซส์ไหนก็ได้ มือ 1 หรือมือ 2 ก็ได้ ท่านจะเลือกคันไหน ตามใจท่านเลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Alcatraz

มีรถใหญ่ สูง อยู่แล้วน่าจะมุ่งไปที่เก๋งเตี้ย

ไหนๆก็มีฟอร์ดอยู่แล้ว จัด โฟกัส 1.5 อีกซักคันก็ไม่น่าเป็นอะไร อย่างน้อยก็ไม่ใช้เกียร์ลูกเดิมแล้ว

ออฟไลน์ Kkkong

• Jr. Member
  • **
ชอบ M3 มั้ยครับ หรือรออีก2เดือน civic ออกเผื่อมีทางเลืกมากขึ้น

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าเป็นรถมือ 1 จิ้มไปที่ Civic 2016 1.8 ตัวท๊อปหรือรองท๊อปครับ
น่าจะราวๆ 1 ล้านบวกลบนิดหน่อย เวลาปล่อยรถออกช่วงจะซื้อ E-Class
Facelift ดูน่าจะราคาลงน้อยกว่าเพื่อนในกลุ่มรถที่ราคาใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ PREM

ใช้ไม่นานขายผมว่าเอารถราคาตกน้อยๆ ดีกว่าครับ
คงไม่พ้น Altis กับ Civic ใหม่
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
โจทย์คือ เน้นสวยด้วย  สมรรถนะดีด้วย (ไม่รู้ว่าจะเอาดีขนาดไหน เอาแบบดีกว่าคู่แข่งในคลาส   หรือแบบสุดๆไปเลย)   ถ้าให้นึก

ตอนหลับก็ฝันๆ ถึง CX-4  เครื่อง SKYACTIVE G 2.5  ไม่รู้จะมาหรือเปล่า

หลับๆ ตื่นๆ ก็ Civic 2016  เครื่อง 1.5 VTEC Turbo น่าจะมีโอกาสสูงที่จะมา

ถ้าตื่นเลยก็  ให้นึกตอนนี้ยังนึกไม่ออก  บางคันสวย แต่สมรรถนะกลางๆ   บางคันสมรรถนะดีแต่ไม่สวย หรือบางทีก็ราคาแรงไป    แต่ถ้าให้เลือกจริงๆ
   ก็จะเอา Golf 2.0 TFSI   ชอบรถที่มันจี๊ดๆ อาศัยความแรงมาหักล้างความไม่ค่อยสวยเอา

ออฟไลน์ bobsan

เน้นสวยและสมรรถนะดี อย่างอื่นไม่สน
ถ้าไม่เกี่ยงว่าเป็นรถมือสองจิ้มไปที่ 320d e90 ครับ

เอารถใหม่ไป cx3 ครับ จริงๆแล้ว 3 สวยกว่านะครับ แต่เดี๋ยวนี้คนใช้เยอะมันเลยดูธรรมดาไปนิดนึง

ออฟไลน์ KaIaK118

มีรถใหญ่แล้ว เป็นผมคงหารถเล็กไว้จ่ายตลาดหรือ กินข้าวนอกบ้าน ใช้ในเมือง จอดสบาย กลับรถง่าย ดีกว่าครับ

จะเอา everest กว่าจะไปในเมืองหาที่จอดได้คงเหงื่อตก  ยิ่งใช้รถใหญ่ๆ เจอถนนแคบๆ รถติดๆ
ที่จอดรถแบบว่าพอดีๆ ขับแล้วบางทีเซ็งมาก ไม่นับมอไซที่รีบมาก พร้อมเสียบขึ้นมาทุกเวลา ขับไปต้องระวังมากอีก จะล้าเกินไป

ส่วนตัวที่ผมว่าน่าสน ตอนนี้ก็มี
mazda2
jazz
march (ราคาไม่แรง ประหยัด เสียขาดความสดไปหน่อย)

ออฟไลน์ virtual

• Newbie
  • *
ส่วนตัวใช้ civic แต่อยากได้ Everest มาเพิ่มอีกคันนึง

ดังนั้นถ้าผมมี Everestคันเดียว แล้วต้องการเก๋งเพิ่มคันนึง

ผมจะจิ้ม civic 2016 1.5turbo แบบไม่ลังเลเลยครับ (อ้าวเกินงบ)

ออฟไลน์ Fly to dream

Teana ครับ ส่วนลดน่าจะเยอะมาก หรือหา C220 cdi w204 ก็น่าโอเคครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pongisra

Focus 1.5 //  320D E90 LCI // Mazda 3

ออฟไลน์ renew

civic ใหม่ ใช้เกิน 10 ปีใด้สบายๆ ลองมาแล้ว

ออฟไลน์ onspeeds

• Jr. Member
  • **
Nissan Silvia S15

ออฟไลน์ rotaryman

Civic 2016
Mazda 3
Ford Focus

ออฟไลน์ Turin

Beauty is in the eye of beholder  เสนอเน้นขับดีอย่างเดียว Subaru Impreza GD และ Legacy BP ครับ :-X

ไม่งั้นก็ e90 ครับ น้อยคนคงจะว่า"ไม่สวย" ไม่เหมือน 2 ตัวเลือกแรก ที่น้อยคนคงจะบอกว่า "สวย" (แต่ผมว่า "สวย")

ออฟไลน์ AkE

ถ้ารถใหม่ผมเอา civic ใหม่ครับน่าจะงบประมาณนั้นหรือไม่ก้ mazda 3 ถ้าไม่ชอบซีวิค แต่ถ้าเป็นรถเก่าผมเอา E60 ครับยีงสวยอยู่เลย

ออฟไลน์ PunTam

รถใหม่ Nissan Sylphy Turbo
รถมือสอง Subaru Legacy BP ครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

Golf 2.0 TFSI อีกเสียงครับ ครบๆเลยไม่ต้องทำต่อก็ขับมันส์เอาเรื่องแล้ว แต่ราคาขายต่อมือสองผมว่า อาจจะเจ็บไม่เยอะเท่ามือ 1 มามือสอง

แต่จะเอามือ 1 คงหนีไม่พ้น Civic 2016 1.5 Turbo ราคาขายต่อน่าจะสวยที่สุดเพราะว่า คนคงเล่นเยอะเห็นรอหลายคนเลย

อ่อ Syphy Turbo ก็ไม่เลวครับคงแรงหน้าดู ทำช่วงล่างอีกหน่อยคงน่าพอใจ 

แต่จะเอาแค่ขับสนุกอัตราเร่งไม่ขี้เหร่ ก็ลองดู M3 หรือไม่ก็ Cx3 2.0 เอาไว้ในตัวเลือกด้วยก็ได้

หรืออาจจะไปลองเจ้า Focus ผมว่ามันก็เข้าท่าดีนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ความสวย ตาใครตาคนนั้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มือหนึ่ง
All new Civic
Focus MC 1.5 Ecoboost
Mazda3 2.0 Skyactiv

มือสอง
320d e90 M sport
520d e60 M sport

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จริงๆ ถ้าไม่จำเป็นว่าต้องใช้หลายคน

ผมจะใช้ Everest คันเดียวไปก่อนครับ
เผื่อว่ามีรุ่นไหนออกมาถูกใจมากกว่านี้

แต่ถ้าให้ซื้อ ณ เวลานี้ คงเป็น

Altis 1.8 สวยครบ จบในคันเดียว กลางๆทุกด้าน (เว้นแต่จะไม่ชอบคอนโซลหน้า)

Mazda 3 สวย สมรรถนะดี พวงมาลัยดี แต่ไม่เงียบ

Sylphy DIG สมรรถนะดี เงียบหน่อย กว้าง แต่ซด
ความสวยขึ้นอยู่กับคนมอง
ถ้าไม่เน้นแรง ช่วงล่างตึงน้อยหน่อยก็ 1.8 V

ดึงเวลารออีกหน่อย หรือใช้ EV คันเดียวไปสักพัก ค่อยดู
CIVIC 2016 ก็ได้ครับ

ส่วนมือ 2 ไม่มั่นใจว่าจะหามาแล้วจบแค่ไหน

แต่ถ้าใช้แค่ปีเดียว อยากแนะนำมือ 2 ซื้อสด
ขายต่อ ไม่เจ็บตัวเยอะ

ออฟไลน์ palma

Sylphy turbo ครับ 9.9 แสน ยังลดได้อีกก้อนนึง

สมรรถนะ option คุ้มราคาซื้อ แต่ราคาขายไม่ทราบครับ ถ้าสภาพดีๆ เป็นรถหายาก ราคาขายอาจไม่ตกมาก

รวมๆใช้ดีครับ เงียบ กว้าง ไปได้ดั่งใจ ถ้าเป็นคนน้ำหนักเท้าปกตินะครับ (ชวนให้ขับกว่า L33 เยอะครับ 55)

สวยไม่สวยแล้วแต่คนครับ

ขับในเมืองต้องปรับน้ำหนักเท้าครับ อย่าเยียบลงไปบนคันเร่งครับ ต้องใช้วิธีแตะๆให้รถเคลื่อนแล้วค่อยๆเติม ผมว่าในเมืองได้ สัก 9-10 กม.ลิตรนะครับ นอกเมืองเหมือนรีวิวครับ (เฉลี่ยวิ่งมาแล้ว 5800 กม. จดจากเติมจริง 14.6 กม.ลิตร วิ่ง ตจว.90%)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 12:18:35 โดย palma »
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
มือ 1 C-Segment ได้หลายตัวเลย
-Sylphy Turbo ดีไซน์ไม่เตะตาเท่าไหร่ แต่ความสบายและสมรรถนะหัวแถว
-Altis 1.8G ผมว่าตัว 1.8G MY 2016 ออพชั่นที่ได้มาถือว่าคุ้มทีเดียวสำหรับรถเจ้าตลาด การขับขี่ไม่ขี้เหร่
-Mazda 3 Sedan สวย ขับดี แต่นั่งหลังไม่สบาย
มือ 2 ผมชอบ Lexus IS250 สวยมาก ส่วนตัวผมว่าสวยกว่า e90, W204 ซะอีก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Turin

มือ 1 C-Segment ได้หลายตัวเลย
-Sylphy Turbo ดีไซน์ไม่เตะตาเท่าไหร่ แต่ความสบายและสมรรถนะหัวแถว
-Altis 1.8G ผมว่าตัว 1.8G MY 2016 ออพชั่นที่ได้มาถือว่าคุ้มทีเดียวสำหรับรถเจ้าตลาด การขับขี่ไม่ขี้เหร่
-Mazda 3 Sedan สวย ขับดี แต่นั่งหลังไม่สบาย
มือ 2 ผมชอบ Lexus IS250 สวยมาก ส่วนตัวผมว่าสวยกว่า e90, W204 ซะอีก
ลืม IS ไปสนิทเลย หล่อกว่า e90 (คหสต) ขับดีพอๆกัน กินน้ำมันกว่านิดนึง ... โดยรวมๆถ้าได้รถสวยๆน่าสน แต่เคยไปดูมา 2-3 คัน สภาพไม่ค่อยสวย ไม่รู้ทำไม อาจเป็นเพราะรถน้อยเจ้าของไม่ค่อยปล่อยมั้ง

ออฟไลน์ frame@kk

Honda hr-v ตัว top ก็เกินมาหน่อยๆ ใช้เองหรือให้แฟนใช้ก็ได้ ครอบครุมดี ใช้งานได้หลากหลาย คันเล็กกว่าเจ้า ev แต่ก็ไม่เล็กจนเกินไป

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
Honda Civic 2016 เครื่อง 1.5 Turbo

Toyota Altis ESport Nurburgring สีแดง
@ngel gunman

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ความสวยมันเป็นเรื่องส่วนตัวล้วนๆครับ ผมคงตอบแทนไม่ได้

ถ้าเอาตัวผมเป็นเกณฑ์ ผมคงเลือก MX5 NCนะ งบนี้เอามาเป็นรถใช้ประจำก็ยังได้ อะไหล่ก็หาได้หากรถเสีย

หรือชอบสี่ประตูลองดู E60ไว้พิจารณาครับ ขับดีเลยนะ งบเท่านี้มีทอนไว้ปรับสภาพซ่อมที่สึกหรอเสียหายได้ด้วยครับ

ออฟไลน์ SM.

3 sedan
CX-3

New Civic

ออฟไลน์ ttcl

สวย (ของผม) กับ สมรรถนะดี (ของคนธรรมดาทั่วไปที่เท้าไม่หนัก)
เสนอตัวเลือกเพิ่มให้อีกคันครับ volk scirocco เห็นมือสองประกาศกัน ราคาตั้ง อยู่ล้านนิดๆหลายคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2016, 22:09:36 โดย ttcl »

ออฟไลน์ Tomz

ผมจะเลือก มาสด้า3 HB เลยครับ เน้นสวย
2001 Mitsubishi Evolution 5 
2004 Isuzu Dmax 2.5 di 
2012 Honda Jazz ( JP ) Ge   
2015 Mercedes Benz Cla250 AMG 
2016 Mazda Cx-3