ผู้เขียน หัวข้อ: ++ขอแจ้งให้ทราบเรื่องกฎเกี่ยวกับการพูดถึงเรื่องการเมือง++  (อ่าน 9082 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ผมไม่สนนะครับว่าใครจะมากระแสไหนหรืออย่างไร

ไม่ว่าการเมืองจะขึ้นจะลงหรือไปซ้ายไปขวา ผมเขียนเตือนไว้ในกฏแล้วว่าที่นี่เราไม่พูดเรื่องการเมืองกัน
เพราะเรื่องแบบนี้ พูดที่ไหน บอร์ดแตกที่นั่น เพราะมันเป็นเรื่องที่พอพูดแล้วก็ไม่มีใครยอมใคร
และมันเป็นเรื่องที่ทำให้คนบางคนลืมข้อดีที่เหลือของอีกคนหนึ่งได้ แค่เพียงความคิดไม่ตรงกัน

พักหลังนี้ผมรู้สึกว่ามีบางท่านไม่ทราบว่าเรามีกฏเรื่องห้ามพูดเรื่องการเมือง แม้แต่เจ้าของเว็บเองก็ไม่มีสิทธิ์โพสท์
ดังนั้นขอความร่วมมือว่าอย่าให้มี Post ในลักษณะนี้อีก เพราะถ้ามีอีก ผมลบความเห็นทิ้งอย่างเดียว
ไม่เตือน ไม่ชี้แจงอะไรทั้งนั้นนะครับ

เตือนกันไว้ก่อนเพราะรู้ว่าช่วง 10 วันหลังจากนี้อาจจะมีโพสท์ลักษณะนี้เข้ามาอีก ไม่อยากจะต้อง move ลบ
หรือดัดแปลง ทำซ้ำความเห็นของใครอีก เราอยู่ด้วยกัน ก็ขอให้อยู่แบบคนรู้ใจกันนะครับ
A lot more things to share but please keep your political beliefs to yourself.

ด้วยความเคารพครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
รับทราบครับ

..
..

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ผมเบื่อกับเรื่องการเมืองเป็นอย่างแรง ลบได้ลบไปเลยครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
ถึงว่า โพสต์ไปแล้วไม่ติด
กำลังจะเตือนอยู่ว่าจะไปอิงการเมืองเกิน

ออฟไลน์ Satanic za'

ช่ายครับ อย่าให้มีเรื่องแบบนี้ในบอร์ดของเราเลยครับ สังคมมันแย่เต็มทีแล้ว

ขอให้บอร์ดให้นี้มีแต่ความรักสามัคคีดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
สอบถามเส้นทางวันพรุ่งนี้โอเคไม๊ครับ?
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รับทราบครับ

ปล.เบื่อจริงๆเรื่องการเมืองเนี่ย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Valkilrey

เห็นด้วยครับ ที่ควรงดพูดเรื่องการเมือง ขนาดคุยกันในครอบครัว ยังลำบากเลย ยิ่งถ้ามาเวปบอร์ดเช่นนี้อีก ยิ่งไปกันใหญ่ และควบคุมไม่ได้ด้วย.....

ออฟไลน์ Night_Angel

ถ้าถามเส้นทาง โดยไม่มีการด่ากระทบกระทั่ง สีใดๆ  ไม่น่ามีปัญหาครับ 

ถ้ารายงานได้จะช่วยรายงานครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ gatasila

ดีแล้วครับ จะคุยการเมืองก็ไปเว็ปอื่นครับ เว็ปนี้เรื่องรถเน้นผสมอย่างอื่นนิดๆ

ออฟไลน์ pdz

• Newbie
  • *
  • ... as good as it gets ...
อยากรู้จุดที่จะเกิดวิกฤติรถติดเหมือนกันครับ แต่เข้าใจว่าถ้ามีการบอกเล่ากันในนี้อาจลามไปถึงเรื่องการเมืองได้ ผมลองใช้ google หาดูได้ผลดังนี้ครับ ลองดูนะครับ

http://www.google.co.th/search?hl=th&rlz=1C1CHMG_thTH291TH303&q=%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B8%B7%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87+%E0%B8%88%E0%B8%B8%E0%B8%94+12+%E0%B8%A1%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%A1&btnG=%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AB%E0%B8%B2&meta=&aq=f&oq=

ออฟไลน์ Ruksadindan

สอบถามเส้นทางดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Whatman

เห็นด้วยคับ เรื่องนี้เป็นเรื่องของความเชื่อ ก้าวก่ายกันไม่ได้

ออฟไลน์ Gangho

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยเลยครับผม  ;)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยครับ บอร์ดของเราไม่มีแดง ไม่มีเหลือง มีแต่เพื่อนๆพี่ๆน้องๆและรถยนต์เท่านั้น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เข้ามารับทราบครับ

ออฟไลน์ Nioka

เห็นด้วยที่จะไม่โพสเรื่องการเมือง

แต่อยากให้มีกระทู้รายงานสถาณการณ์ เกี่ยวกับสภาพการจราจรบนท้องถนนจะเป็นประโยชน์มากเลยครับ

เสาร์อาทิตย์นี้ต้อไปเรียนที่ กทม ด้วย ยัง ห่วงๆ เรื่องการปิดถนนหรือเส้นทางที่ยังไม่รู้ว่าจะปิดหรือป่าว ><

Kardas

ใครสีอะไรไม่สนผม สีหญิงอย่างเดียว ;D ไม่สีหนุ่มนะ ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ถ้าคนใช้รถอย่างเราๆ ยังพูดอยู่แต่สีแดงบ้าง สีเหลืองบ้าง......ก็แย่แล้วครับ เพราะไม่ได้ไฟเขียวซักที 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อืม ที่พูดมามีเหตุผลกันครับ ถ้ารายงานสถานการณ์การชุมนุมเฉยๆนั้นผมมองว่าเป็นประโยชน์กับเพื่อนร่วมบอร์ด เป็นสิ่งที่ดี แต่ขอความกรุณาอย่าใช้อารมณ์เข้ามาเกี่ยวข้องในเรื่องของความเห็นทางการเมืองก็พอครับ ถ้าทำได้ ก็อนุญาตครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

Chariot

*หวังว่าคงไม่มีใครอ้างสิทธิเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นนะ เพราะเห็นอ้างกันพร่ำพรื่อเหลือเกิน*

แล้วแดง-เหลืองคู่ปรับแบบนี้ คุยได้มั้ยครับพี่.. 555+

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2010, 14:36:13 โดย Chariot »

ออฟไลน์ king79

• **
รับทราบ ขอรับกะผ้มมมมมม

ออฟไลน์ Tonaka

ขอบคุณครับพี่แพน
阿蘇山

ออฟไลน์ Chris Evn

รับแซบ ครับ  ;D

ออฟไลน์ Duke of Austria

• **
รับทราบคับ

ออฟไลน์ ekimike

• **
  • ???
เป็นเรื่องที่ไม่ควรจะพูดจิงๆคับ ความเหนไม่ตรงกันหน่อยนี่อึดอัดกันขึ้นมาทีเดียว

jaesz

ถูกใจกฎข้อนี้ที่สุดครับ มารับทราบอีกครั้ง

ออฟไลน์ phatkung

เยี่ยมไปเลยครับพี่แพนห ห้ามไว้ดีกว่าปล่อยไปแล้วรอบอร์ดแตกครับ 555

GreenG

เห็นด้วยครับ
.
.
. ;)

ออฟไลน์ birm@productive

ยังงัยในช่วงสถานการณ์ที่ไม่มั่นคงช่วงสองสามวันนี้ ขอให้ทุกๆท่านระมัดระวังเรื่องการเดินทางด้วยนะครับ เป็นห่วงชีวิต และทรัพย์สินประชาชนตัวดำๆ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น