ผู้เขียน หัวข้อ: // MG GS เตรียมเปิดตัวในไทย 17 มีนาคมนี้ มาพร้อมเครื่องเบนซิน 2.0 ลิตรเทอร์โบ //  (อ่าน 32173 ครั้ง)

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
ราคาตัว Top ต่ำกว่าตัวเริ่มต้น CR-V

มีก๊อก 2 เครื่อง 1.5 turbo ตามมาปลายปี ทำราคาชน HR-V ตัวเริ่มต้น

อันนี้ชัวร์มั้ยครับ ได้ยินมาเหมือนกันว่าจะตามมาทีหลัง แต่บางคนก็บอกไม่มาเลย

ตามแผนที่วางไว้ ตั้งใจจะเป็นตัวเลือกแข่งกับ B Crossover จนถึง Compact SUV จึงจำเป็นต้องมีเครื่องยนต์ทั้ง 2 ขนาด 1.5 และ 2.0

การเปลี่ยนแปลงใดๆเพื่อปรับตามสถาณการณ์ที่เกิดขึ้นในอนาคตก็ทำได้ครับ ในที่นี้ก็ขึ้นกับยอดขายของ 2.0 ว่าจะออกมาเป็นยังไง จะส่งผลให้ต้องส่งรุ่น 1.5 มาเร็วขึ้นหรือช้าลง หรือไม่มีเลยก็ได้ครับ

เครื่อง 1.5 ตัวนี้ก็อยู่ใน MG5 อยู่แล้ว การแชร์กับรุ่นอื่นได้ ย่อมส่งผลดีตั้งแต่ต้นน้ำยันปลายน้ำอีกด้วยครับ

แต่เครื่อง 1.5 สเป็คจีนเป็นคนละบล็อคกับ mg5 ในไทยนะครับ ตัวนั่น ฉีดตรง 167 ม้า แรงบิด 250 N.m ม้าเยอะกว่า MG6 อีกครับ

ออฟไลน์ H3T

ราคาตัว Top ต่ำกว่าตัวเริ่มต้น CR-V

มีก๊อก 2 เครื่อง 1.5 turbo ตามมาปลายปี ทำราคาชน HR-V ตัวเริ่มต้น

อันนี้ชัวร์มั้ยครับ ได้ยินมาเหมือนกันว่าจะตามมาทีหลัง แต่บางคนก็บอกไม่มาเลย

ตามแผนที่วางไว้ ตั้งใจจะเป็นตัวเลือกแข่งกับ B Crossover จนถึง Compact SUV จึงจำเป็นต้องมีเครื่องยนต์ทั้ง 2 ขนาด 1.5 และ 2.0

การเปลี่ยนแปลงใดๆเพื่อปรับตามสถาณการณ์ที่เกิดขึ้นในอนาคตก็ทำได้ครับ ในที่นี้ก็ขึ้นกับยอดขายของ 2.0 ว่าจะออกมาเป็นยังไง จะส่งผลให้ต้องส่งรุ่น 1.5 มาเร็วขึ้นหรือช้าลง หรือไม่มีเลยก็ได้ครับ

เครื่อง 1.5 ตัวนี้ก็อยู่ใน MG5 อยู่แล้ว การแชร์กับรุ่นอื่นได้ ย่อมส่งผลดีตั้งแต่ต้นน้ำยันปลายน้ำอีกด้วยครับ

แต่เครื่อง 1.5 สเป็คจีนเป็นคนละบล็อคกับ mg5 ในไทยนะครับ ตัวนั่น ฉีดตรง 167 ม้า แรงบิด 250 N.m ม้าเยอะกว่า MG6 อีกครับ

MG5 ที่ขายในบ้านเราครับ ถ้ามาก็มากับเครื่องนี้เพื่อแชร์กันได้

ออฟไลน์ balliblue

เป็น MG ที่ดูลงตัวและสวยที่สุด พอดูสเปคแล้วน่าจะขายดีกว่า cx-3 แบ่งยอด hrv ไปได้เลยทีเดียว สวย คุ้มค่า อยู่ที่ว่าเครื่องเกียร์ ฉลาด และประหยัดน้ำมันมาก ? HRV น่าจะต้องปรับตัวกันบ้างก็รอบนี้ เพราะสะดุดขาตัวเองเล็กๆ เรื่องเปลี่ยนจอหรูๆ กลายเป็นจอกากๆ ลดสเปค จนบ่นกันขรมเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 09:11:59 โดย balliblue »

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member

อื้อหือ
เครื่องเสียงนี่ให้อารมณ์
BRIT(ish) DYNAMIC
แบบผู้ดีอังกฤษเลย

ออฟไลน์ CNX

เจอตัวพราง มอเตอร์เวย์ ขาเข้า ค่ำวันอังคาร

สเปคดี แรง

สงสัย เกียร์ Dual Clutch , 6speeds ของFord หรือว่าอะไรครับ?
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ AT

ภายนอกสวยดีทีเดียวครับ แต่ทำไมภายในผมรู้สึกว่ามันไม่สวยเอาซะเลย

ออฟไลน์ m_mogen

• Jr. Member
  • **
ภายนอกโอเคครับ บั้นท้ายสวย ขนาดรถ ไม่เล็ก. ล้อก็สวย สเปคเครื่องก็แรง.   แต่ภายใน ส่วนตัวชอบเส้นแบบ cx5. และ. Hrv. มากกว่า.  แนวนี้ดูแข็งเป็นหุ่นยนต์ไปนิดแต่ถ้าราคา ไม่แรง น่าจะขายได้เยอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2016, 13:24:46 โดย m_mogen »

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
อ้าว ยังไม่ขายเหรอครับ
แถวนางลิ้นจี่ผมเห็นป้ายแดงวิ่งกันแล้ว

คันนั้นน่าจะเป็นของคนจีนเจ้าของโรงงานแถวนั้นนำเข้ามาเองครับ
พวงมาลัยซ้าย  8)

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
แรงม้าเยอะมาก  :-*
@ngel gunman

ออฟไลน์ O_o"

เป็นห่วงเกียร์เทพนี้ละครับ ในรถระดับราคา 7 แสน ถึง 1 ล้านกลางๆ ไม่มีรุ่นไหนน่าไว้ใจได้เลย

ออฟไลน์ SM.

แรงสุด น่าจะเป็นเรื่องราคาครับ ดูมาหลายตัวแร่ะ MG จะมาแนวกดราคา ให้ option มากหน่อย หวังตีตลาดให้ได้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
MG นี่สู้ยิบตาเลยทีเดียว