ผู้เขียน หัวข้อ: กองทัพเดินด้วยท้อง............  (อ่าน 21526 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
กองทัพเดินด้วยท้อง............
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2016, 14:19:33 »
          ไม่มีอะไรครับ  อยากทราบร้านอาหารอร่อย ๆ  ในแต่ละพื้นที่  เวลาไปเที่ยวจะได้หาร้านถูกใจได้เร็วหน่อย

สำหรับผม...ถ้าอยู่บ้าน  อยากกินขนมจีน-เขียวหวาน  ผมไปร้านขันทอง  คลอง 7....
                ถ้าอยากกินก๋วยเตี๋ยวน้ำใส  ผมไปพริกกะเหรี่ยง คลอง 13 รังสิต-ประยูรศักดิ์
                ก๋วยเตี๋ยวปลา  ผมไป เจียงที่  เซียร์รังสิต
                ข้าวหมกไก่   เซียร์รังสิต  ศูนย์อาหาร

ปากช่อง
                    ถ้าจะหนักไปทางต้มยำ  ผมจะไป ส้มตำหมื่นล้าน
                    อาหารจานเดียว  ผมไป ข้าวหมูแดงสุพรรบุรี(สาขาปากช่อง)
                    สเต็ก   ผมเลือกเทพประทาน....

โคราช
                    ก๋วยเตี๋ยว  หอมโอชา...(ไม่ได้ใช้บริการเกินห้าปี)
                    ปลาช่อนเผาเกลือ  ออกเผ็ดร้อน  ไปหลังสถานีตำรวจโพธิ์กลาง  รู้สึกจะเป็นร้านลาบบัวผัน....ไม่ได้ไปนาน ไม่รู้คงคุณภาพหรือเปล่า
                    อยากกินเกี่ยวกับเป็ด  เป็ดย่าง  ลาบเป็ด  ผมไปพิมาย.....

ผมได้ประมาณนี้เอง  ที่อื่น ๆ  ไปเทียว  บางที อาหาร ไม่ได้เรื่องเลย  เพราะไปไม่ถูก  เห็นเขาเข้าเยอะ  เข้าบ้าง  (เอาแบบนั้น)

อยากขอประสบการณ์ท่านอื่น ๆ  เผื่อมีโอกาสไป  จะได้แวะชิม............ขอบคุณครับ.........

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: กองทัพเดินด้วยท้อง............
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2016, 19:05:25 »
นครปฐม ร้านอร่อยมากมายครับครัวชุติกาญจน์ขายอาหารไทย  ครัวสยามอาหารไทยจีน ครัวสิทธิกาญจน์อาหารหลากหลาย  ร้านส้มตำลมโชยไก่ย่างอร่อย หรือกุ้งอบภูเขาไฟมมีปลากระพงอกแตกเมนูประจำผมครับ

Re: กองทัพเดินด้วยท้อง............
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 16:20:07 »
นครปฐม ร้านอร่อยมากมายครับครัวชุติกาญจน์ขายอาหารไทย  ครัวสยามอาหารไทยจีน ครัวสิทธิกาญจน์อาหารหลากหลาย  ร้านส้มตำลมโชยไก่ย่างอร่อย หรือกุ้งอบภูเขาไฟมมีปลากระพงอกแตกเมนูประจำผมครับ

ขอบคุณครับ  เร็ว ๆ นี้จะไปธุระแถว ๆ หุ่นขี้ผึ้ง  ...ไม่รู้ว่ามีร้านใดแนะนำไหมครับ....

ออฟไลน์ aunj

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 16:26:54 »
มาเขาค้อ แนะนำ ครัวเขาค้อ กับ ร้านก๋วยจั๊บฟ้ากล้า อยู่ตลาดห้วยไผ่ครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 17:45:35 »
มาเขาค้อ แนะนำ ครัวเขาค้อ กับ ร้านก๋วยจั๊บฟ้ากล้า อยู่ตลาดห้วยไผ่ครับ

ขอบคุณครับ  ....

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 18:16:14 »

ขอบคุณครับ  เร็ว ๆ นี้จะไปธุระแถว ๆ หุ่นขี้ผึ้ง  ...ไม่รู้ว่ามีร้านใดแนะนำไหมครับ....

ตะวันแดง อยู่ตรงข้ามหุ่นขี้ผึ้งไม่รู้ยังเปิดอยู่รึเปล่าครับ เข้าซอยตรงข้ามฝั่งหุ่นขี้ผึ้งไปลึกหน่อยครับ ถ้าร้านนี้ปิด ไป JSM ตรงสามพรานฝั่งเดียวกับสวนสามพรานแต่ถึงก่อนฟาร์มจรเข้ครับ พวกพิซซ่า พาสต้า  ใช้ได้ครับ

หรือถ้ามาจากนครปฐมข้ามสะพานข้ามแม่น้ำโรงเรียนนายร้อยสามพรานมาแล้ว มองขวามือจะเห็นร้านชื่อร่มไม้ริมนา ก็โอนะครับ อาหารไทยรสเด็ด

แต่ถ้าจะกลับทางเดิม ครัวศรีสุวรรณตรงข้ามมหาลัยมหิดลครับ หอยหลอดผัดฉ่าร้านนี้ผมว่าพลาดไม่ได้ กระทะร้อน ๆ ผัดฉ่ารสเข้มข้น

ก๋วยเตี๋ยวเป็ดนายหนับก็ใช้ได้เลยนะครับ ขาเข้ากทมก่อนถึงศาลายา ซ้ายมือริมถนน เลือดเป็นน้ำซุป . อร่อยครับ

ในตลาดนครชัยศรี ก่อนข้ามคลองติดกับสถานีมีร้านอาหารริมแม่น้ำ เลยข้ามไปก็มีร้านอาหารไทยอีกครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 19:31:31 »

ตะวันแดง อยู่ตรงข้ามหุ่นขี้ผึ้งไม่รู้ยังเปิดอยู่รึเปล่าครับ เข้าซอยตรงข้ามฝั่งหุ่นขี้ผึ้งไปลึกหน่อยครับ ถ้าร้านนี้ปิด ไป JSM ตรงสามพรานฝั่งเดียวกับสวนสามพรานแต่ถึงก่อนฟาร์มจรเข้ครับ พวกพิซซ่า พาสต้า  ใช้ได้ครับ

หรือถ้ามาจากนครปฐมข้ามสะพานข้ามแม่น้ำโรงเรียนนายร้อยสามพรานมาแล้ว มองขวามือจะเห็นร้านชื่อร่มไม้ริมนา ก็โอนะครับ อาหารไทยรสเด็ด

แต่ถ้าจะกลับทางเดิม ครัวศรีสุวรรณตรงข้ามมหาลัยมหิดลครับ หอยหลอดผัดฉ่าร้านนี้ผมว่าพลาดไม่ได้ กระทะร้อน ๆ ผัดฉ่ารสเข้มข้น

ก๋วยเตี๋ยวเป็ดนายหนับก็ใช้ได้เลยนะครับ ขาเข้ากทมก่อนถึงศาลายา ซ้ายมือริมถนน เลือดเป็นน้ำซุป . อร่อยครับ

ในตลาดนครชัยศรี ก่อนข้ามคลองติดกับสถานีมีร้านอาหารริมแม่น้ำ เลยข้ามไปก็มีร้านอาหารไทยอีกครับ

ขอบคุณมากครับ  สัปดาห์นี้คงได้ไปครับ...

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 02:39:42 »
ถ้าไปแม่สอด อย่าลืมไปกินร้าน ขนมจีน " กาแฟหม้อดิน" แล้วกันครับ

ร้านหาไม่ยาก ถ้าใครๆก็รู้จัก

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 06:21:40 »
ถ้าไปแม่สอด อย่าลืมไปกินร้าน ขนมจีน " กาแฟหม้อดิน" แล้วกันครับ

ร้านหาไม่ยาก ถ้าใครๆก็รู้จัก
....

....รับทราบทรับ   ไปรอบที่แล้ว  ไม่รู้ว่าเข้าร้านไหน.....เข้าร้านไข่เจียวใหญ่ที่สุดในโลก  ที่น้ำตกพาเจริญ โน่น...

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 09:34:15 »
ข้าวหมูกรอบอร่อยที่สุดในชีวิต

ถ้ามาจากรัชโยธิน ถึงแยกประชานุกูล เลี้ยวขาว

เลยปั้มนิดหน่อย

จะเห็นข้าวหมูกรอบสองร้าน ร้านแรกเป็นร้านเลียนแบบ ร้านที่สองจะเป็นร้านจริง

หมูกรอบไม่มีเหนียว อร่อยพร้อมน้ำซุปเลือกได้

คลองเตย ก๋วยเตี๋ยวเป็ดเต้นระบำ

มาจากศูนย์สิริกิต เจอแยกคลองเตยเลี้ยวขวา

ติดไฟแดงอีกครั้ง รีบชิดซ้าย นับซอยที่สามเข้าซอยนิดเดียว

ถ้าเผลอเลยไปก็จอดแถวการไฟฟ้าก็ได้ แล้วเดินกลับมา

เป็ดอร่อย ไส้กรุบ ๆ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2016, 12:33:21 »
ข้าวหมูกรอบอร่อยที่สุดในชีวิต

ถ้ามาจากรัชโยธิน ถึงแยกประชานุกูล เลี้ยวขาว

เลยปั้มนิดหน่อย

จะเห็นข้าวหมูกรอบสองร้าน ร้านแรกเป็นร้านเลียนแบบ ร้านที่สองจะเป็นร้านจริง

หมูกรอบไม่มีเหนียว อร่อยพร้อมน้ำซุปเลือกได้

คลองเตย ก๋วยเตี๋ยวเป็ดเต้นระบำ

มาจากศูนย์สิริกิต เจอแยกคลองเตยเลี้ยวขวา

ติดไฟแดงอีกครั้ง รีบชิดซ้าย นับซอยที่สามเข้าซอยนิดเดียว

ถ้าเผลอเลยไปก็จอดแถวการไฟฟ้าก็ได้ แล้วเดินกลับมา

เป็ดอร่อย ไส้กรุบ ๆ

ขอบคุณครับ   ถ้าช่วงหยุดยาว ๆ รถว่าง ๆ อาจจะได้ไปลองชิม  วันธรรมดา ไม่มีธุระสำคัญ  ผมไม่เข้า กทม.  เบื่อรถมาก ๆ...เดือนที่แล้วไปติดแยกเพชรเกษม ตัดกับวงแหวนสุด ๆ.ครับ