ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Mazda CX-5 Minorchange ทั้งภายนอกและภายในห้องโดยสาร //  (อ่าน 38837 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda CX-5 Minorchange

ราคาอย่างป็นทางการ
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49037.0

ชมคลิปอธิบายระบบการทำงาน i-ACTIVSENSE
http://www.headlightmag.com/mazda-cx-5-minorchange-i-activsense-full-package/

เจาะสเป็คทุกรุ่นย่อยแบบละเอียด
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49045.0

2.2 XDL AWD : สีขาว Arctic White

Exterior ภายนอก

Engine เครื่องยนต์

Interior ภายในห้องโดยสาร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 12:06:12 โดย MoO Cnoe »

2.0 S : สีดำ Jet Black

2.0 S : สีเทา Meteor Gray

2.0 S : สีเงิน Aluminum Silver

Engine เครื่องยนต์

Interior ภายในห้องโดยสาร
ดีไซน์และรายละเอียดส่วนใหญ่จะเหมือนกันกับรุ่น 2.2 XDL ครับ
ยกเว้นรุ่น 2.0 เบนซิน จะมีปุ่ม Sport Mode ข้างคันเกียร์ให้ใช้งานด้วย

Product Video : แนะนำตัวรถ Mazda CX-5 Minorchange

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 12:03:25 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ yourturle

LED รอบคัน ลืม ไฟป้ายทะเบียน LED อีก1 จุด ครบ :D

น่าใช้มาก
One Day.

ออฟไลน์ Mike

อยากเห็นรูป 2.0 C ไฟหน้าธรรมดา ไฟท้ายธรรมดา ตอนติดเป็นยังไงครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
รอสีฟ้าครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ps000000

การเก็บเสียงในห้องโดยสารยังป่วยอยู่ป่าว

ออฟไลน์ SM.

งานประกอบ ขอเนียบๆนะครับ

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
สวยกว่ารุ่นเดิมหลายจุดเลย ตอนแรกจะซื้อ CX5 แต่ space แถวหลังมันแคบมาก เลยไปจบที่ X-Trail
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ

ออฟไลน์ FyGI

ช่างน่าใช้ยิ่งนัก

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
ภายในโคดหรู ทำให้ XV ของผมอยู่ระดับเดียวกับรถตุ๊กๆไปเลย  :-\
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

รอสีฟ้าครับ

สีฟ้า Blue Reflex เค้าไม่เอามาโชว์ในงานอะครับ ผมก็งง
มา 5 คัน นึกว่าจะมาครบ 5 สี แต่เอาจริงๆถ่ายมาก็อาจจะไม่ตรง
กับสีจริงครับ เพราะไฟในงานสีฟ้าหมดเลย color balance เพี้ยนกระจาย

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
ภายในโคดหรู ทำให้ XV ของผมอยู่ระดับเดียวกับรถตุ๊กๆไปเลย  :-\

555+ นี่ถ้ายิ่งเอาไปเทียบกับ MB GLC หรือ Porsche Macan ตัว XV คงเป็นซาเล้งไปเลยสิครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ปวดหัวจัง ระหว่างสีดำกับสีเทา
คิดไม่ตกกกก แงงงงงงง
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

รอสีฟ้าครับ

สีฟ้า Blue Reflex เค้าไม่เอามาโชว์ในงานอะครับ ผมก็งง
มา 5 คัน นึกว่าจะมาครบ 5 สี แต่เอาจริงๆถ่ายมาก็อาจจะไม่ตรง
กับสีจริงครับ เพราะไฟในงานสีฟ้าหมดเลย color balance เพี้ยนกระจาย
กำ ขอบคุณครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ SLuang

ผมว่าคนกำเงิน 1.7 MB  ในมือ 

มีลังเลระหว่าง New Accord 2.4 ท็อป กับ เจ้า CX-5 ท็อป

แม้จะเป็นคนละเซ็กเมนต์ก็ตาม

ออฟไลน์ jumbo

• Newbie
  • *
รุ่นนี้ เค้าใส่ปุ่ม กด central lock มาให้รึยังอ่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไฟหน้าท้ายสวยขึ้นนะ
 :P :P :P

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
ในที่สุดก็มี สีดำ เสียที เป็น minor ที่ดูแล้วลงตัวขึ้นเยอะกว่าตัวเก่ามาก  :-*

ออฟไลน์ mothsan

รุ่นนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวตรงคอนโซลหน้านี้แหละ เกลียดตรงหลุมจอกลางที่สุด มันเชยมากกกก โบราณมากกก  (ตรงนี้ผมว่าแบบ XVบ้านๆ เรียบๆ ยังดูดีกว่านะ)
เปลี่ยนจอใหม่ มีด้ายเย็บมาด้วย ก็ยังไม่ช่วยให้ดูทันสมัยมากขึ้นอะไรเลย
เบาะ สวยดี แต่ตรงปุ่มคอนโทรลกลางเนี่ย เพิ่มปุ่มมา แต่หาที่พักว่างมือเวลาใช้งานแบบ 2 หรือ 3 ไม่ได้ใช้มั้ย เพราะติดที่วางแก้ว
เวลาใช้งานจริงคงเมี่อยน่าดู
ช่วยออกแบบให้มันเหมาะสมกับการใช้งานด้วยเถอะครับ อย่าสักแต่ว่ามีปุ่มจะได้ไม่อายเค้าแบบนี้เลย

ออฟไลน์ SLuang

รุ่นนี้ผมไม่ชอบอย่างเดียวตรงคอนโซลหน้านี้แหละ เกลียดตรงหลุมจอกลางที่สุด มันเชยมากกกก โบราณมากกก  (ตรงนี้ผมว่าแบบ XVบ้านๆ เรียบๆ ยังดูดีกว่านะ)

ถ้าให้ผมมองเฉพาะมาสด้าด้วยกัน  ผมกลับชอบจอซ่อนแบบนี้  ดีกว่าที่รุ่นอื่น  ลอยเด่น เป็นสง่า  เหมือนเอาแทปเล็ตมาใส่ขาตั้งไว้เฉยๆ  จะพับเก็บก็ไม่ได้
ชอบแบบนี้มากกว่า  เชย  แต่ไม่รกสายตา ไม่เกะกะ    แต่อาศัยเงินเก็บนี่ ผมคงไม่มีโอกาสเข้าใกล้เจ้าคันนี้แน่ๆ  คงอีกยาวนาน

ออฟไลน์ tnp_super

สงสัยอยากถามนิดหน่อยครับ คือ ระบบขับเคลื่อน AWD ของ CX-5 ,X-TRAIL. กะ 4WD ของ CR-V มันต่างกันไหมและการทำงานอย่างไรตลอดเวลาหรือเปล่า
กะอีกข้อนึงอันนี้เกี่ยวกับ CX-5 คือช่องแอร์ด้านหลังมันมีไหม

ออฟไลน์ anakkal

เปลี่ยนจอใหม่ มีด้ายเย็บมาด้วย ก็ยังไม่ช่วยให้ดูทันสมัยมากขึ้นอะไรเลย
เบาะ สวยดี แต่ตรงปุ่มคอนโทรลกลางเนี่ย เพิ่มปุ่มมา แต่หาที่พักว่างมือเวลาใช้งานแบบ 2 หรือ 3 ไม่ได้ใช้มั้ย เพราะติดที่วางแก้ว
ช่วยออกแบบให้มันเหมาะสมกับการใช้งานด้วยเถอะครับ อย่าสักแต่ว่ามีปุ่มจะได้ไม่อายเค้าแบบนี้เลย

เรื่องหลุมจอผมว่าแล้วแต่คนชอบครับ ส่วนเรื่องที่พักข้อมือสำหรับปุ่ม center command ในmazda3ก็ไม่ทีพักข้อมือมาให้นะครับ มีแต่ใน mazda2 ส่วนcx5 จากที่วันนี้พอดีเพื่อนเข้าไปเปลี่ยนป้ายทะเบียน เจอรถเทสมาลงพอดีเป็นรุ่น2.0S เลยลองชมดูจากที่เห็นส่วนคิดว่าถึงมีที่พักมาให้ ถ้าจะว่งข้อมือลงไปปรับจริงๆน่าจะเมื่อยๆอยู่นะครับแต่กลับกันเอาข้อศอกวาง ที่พักแขน มือจะลงไปถึงตรงนั้นพอดีครับ เลยคิดว่าคงเป็นเหตุที่ไม่มีมาให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2016, 15:52:52 โดย anakkal »

ออฟไลน์ TG333

ผมว่ามาสด้า ออกจะใส่ใจเรื่อง ความเหมาะสมกับการใช้งานเป็นอันดับต้นๆ อยู่แล้วนะครับ ผมใช้มาสด้า 3 มานานก็ไม่เคยเจอปัญหาเรื่องการใช้ปุ่มตรงนั้นเลย แม้จะมีแก้ววางขวางไว้ก็ตามครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ ADAPTER

• Newbie
  • *
หน้าปัด ไม่มีเกจบอกอุณหภูมิความร้อนหรอครับ
ผมไม่เคยเห็นของตัวก่อน เลยไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือตัดออกใน MY2016

ออฟไลน์ PAN

ชอบสีดำมากเลย แม็ก19ลายนี้เอามาพ่นดำปัดเงาคงสวย ดูดีขึ้นกว่าเดิมมากๆเลยทั้งคัน เปลี่ยนแค่นิดเดียวเอง

ออฟไลน์ Entropy

สอบถามนิดครับ มีฝากระโปรงท้ายไฟฟ้าไหมครับ

ออฟไลน์ Focuszaa

สอบถามนิดครับ มีฝากระโปรงท้ายไฟฟ้าไหมครับ

อัตโนมือครับ

ชอบสีดำมากเลย แม็ก19ลายนี้เอามาพ่นดำปัดเงาคงสวย ดูดีขึ้นกว่าเดิมมากๆเลยทั้งคัน เปลี่ยนแค่นิดเดียวเอง

สีดำมันล้ำจริงๆครับ ชอบเหมือนกัน

จัดเต็มมากๆ งวดนี้ แต่มาทีไรต้องโดนแว๊งกัดทุกรอบไป 55 ไม่ option หนึ่งก็อย่างไดอย่างหนึ่ง อย่างว่าเหละครับ นานาจิตตัง ต่างคนต่างความชอบ

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
สีดำสวยนะครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ anakkal

สีดำสวยนะครับ

มา confirm สีดำอีกเสียงครับสวยจริง แต่อยากดูสีฟ้าอีกสี

หน้าปัด ไม่มีเกจบอกอุณหภูมิความร้อนหรอครับ
ผมไม่เคยเห็นของตัวก่อน เลยไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือตัดออกใน MY2016
ถ้าจำไม่ผิด มาสด้ารุ่นใหม่ๆจะไม่มีมาตรวัดอุณหภูมิแล้วครับ