ผู้เขียน หัวข้อ: ท่าน commander ครับ กระผมขอบทความเกี่ยวกับช่วงล่างรถเก๋งครับผ้ม  (อ่าน 43261 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
ช่วงล่างเป็นสิ่งที่ผมโง่มากครับผ้ม

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อะไรเกี่ยวกับช่วงล่างล่ะครับ?
คุณตีความมากว้างเป็นมหาสมุทร คนเขียนก็เดากันไป
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอโทษที่ตอบช้าครับ

เพราะว่าผมก็พยายามคิดอยู่ว่าจะตอบอย่างไรดี

ผมอยากให้อธิบายศัพท์ช่วงล่างรถเก๋งแบบต่าง ๆ ครับ

เช่น มัลติลิงค์, แมคเฟอสันสตรัท, ฯลฯ คืออะไร จุดเด่นอยู่ที่ใด

และผมไม่เข้าใจว่าทำไมผู้ผลิตจึงเลือกช่วงนี้แบบนี้

ในขณะที่อีกยี่ห้อเลือกช่วงล่างอีกแบบหนึ่งครับ