ผู้เขียน หัวข้อ: D-Max Hi-Lander ขับ 2 รุ่น 1.9 MT จะปรับขึ้นราคา 40,000 บาท ข่าวนี้จริงไหมครับ  (อ่าน 2744 ครั้ง)

ออฟไลน์ GT9

• Newbie
  • *
ได้ข่าวจากเซลล์ มาว่า
รุ่น 1.9 ขับ2 HLD MT จะขึ้นราคา 40,000 บาท ข่าวนี้จริงไหมครับ
ถามจากเซลล์ 2 คน จาก 2 ศูนย์ พูดเหมือนกันเลย

ว่าราคาที่เปิดตัว ตัว MT เมื่อปลายปีที่แล้ว ที่จริงต้องขึ้นราคาแล้วตั้งแต่ต้นปี
แต่ยังไม่ขึ้นรอเดือนมีนาถึงจะขึ้น 40,000 จริงหรือป่าวครับ ???

ปล.ที่บ้านสนใจกำลังจะซื้อ  HLD 1.9 MT Z DVD 857,000
สู้เพื่อความหวังของหมู่บ้าน

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ตัวเกียร์ AT พึ่งเริ่มผลิตเองครับ และราคาก็แพงกว่า MT อยู่ 45,000 บาท
ในเกรดรุ่นย่อยเดียวกัน ถ้า MT ปรับอีก 40,000 ก็ราคาเท่าตัว AT เลยนะครับ
คิดว่าอาจจะเป็นเฉพาะบางรุ่นย่อยครับ

ของคุณ GT9 เป็นรุ่น Double Cab 1.9 Hi-lander Z DVD 857,000
ใน Range นี้มันมี เกียร์ AT ตัว Z ธรรมดามาแทรกอยู่ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ
ถ้าไม่แน่ใจ สนใจจริงๆ จองไว้ก่อนก็ได้ครับ เพราะว่ากว่าจะได้รับรถช่วงนี้
คิวน่านานอยู่มีสิทธิ์รอ 1-3 เดือนได้

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
จริงไม่จริงคงต้อรอดูกัน คิดว่าถ้าขึ้นคงไม่ขึ้นทุกรุ่นย่อย เพราะราคาตอนนี้ก็ไล่ๆกันกับรีโว่ถ้าขึ้นราคาตามที่ว่าก็คงกลายเป็นแพงกว่าคู่แข่งมาก ขณะที่คู่แข่งจัดส่วนลดต้นปี 5 หมื่น ปลายปีเกือบแสน ดีแม็กซ์อย่างมากก็ 2 หมื่น เพราะนั้นถ้าดีแม็กซ์ปรับขึ้นก็คงจะกลายเป็นแพงกว่ารีโว่มากขึ้นไปอีก รุ่นต่อรุ่นก็หลายหมื่น คุณภาพตัวรถก็ไม่ห่างกัน(2เดือนก่อนผมซื้อรีโว่ 4 ประตู 845,000 ลดเหลือ 765,000 ส่วนดีแม็ก 840,000 ลดให้ 835,000 ดอก+ของแถมเท่าๆกัน สรุปคือเร้นจ์เดียวกันต่างกัน 7 หมื่น)
...ผมแค่สันนิษฐานนะครับ

ออฟไลน์ ps000000

ขนาดส่วนลดน้อยๆ ยอดยังขนาดนี้

รีโว่ผมนี่ อายม้วน

ออฟไลน์ SLuang

น่าจะจริงครับ  เพื่อนที่ทำงาน เอารุ่นเก่า(Gold series) ไปตีเทิร์น  จริงๆ แค่ไปถามข้อมูล เฉยๆ  ปรากฏว่าเซลล์โทรมาเร่งปิดจ๊อบเลยครับ  โดยขู่ว่า ถ้าพี่ตัดสินใจช้า จะเจอราคาใหม่ 4 - 5 หมื่นนะ ไอ้เราก็คิดว่าไม่จริง  จนมาเจอกระทู้นี้ยืนยัน สิ่งที่เซลล์พูดครับ

ออฟไลน์ rojsak2021

ถ้าขึ้นจริงก็เศร้าละครับ คงเห็นว่าขายดี