ผู้เขียน หัวข้อ: // MG GS ขนาดและมิติตัวรถเท่าไหร่ เทียบกับคู่แข่งแล้วเป็นอย่างไร ? //  (อ่าน 24562 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
MG GS : 2.0 Turbo

หลายคนอาจจะยังไม่ทราบขนาดและมิติตัวถังของ MG GS กัน
ว่าขนาดจะอยู่ในกลุ่ม Segment ไหน

MG Thailand ทำตลาด MG GS เทียบกับกลุ่ม C-SUV
อย่าง Honda CR-V / Mazda CX-5 / Nissan X-Trail /
Chevrolet Captiva ส่วน Subaru XV อยู่กึ่งๆกลางระหว่าง
เลยพ่วงเอามาเทียบให้ชมกันครับ

มิติตัวรถ Dimension

ยาว x กว้าง x สูง : 4,500 x 1,855 x 1,675 (รุ่น2WD)
และ 1,699 (รุ่น 4WD) มิลลิเมตร

ระยะฐานล้อ : 2,650 มิลลิเมตร
ระยะห่างล้อคู่หน้า / คู่หลัง : 1,573 / 1,584 มิลลิเมตร

ระยะ Ground Clearance : 185 มิลลิเมตร
น้ำหนักตัวรถประมาณ 1,542 - 1,642 กิโลกรัม

เปรียบเทียบกับคู่แข่งใน Segment เดียวกันและใกล้เคียง

หลายคนอาจจะเข้าใจผิดว่า MG GS มีขนาดตัวถังอยู่ในกลุ่ม B-Crossover
เลยเอาตัวเลขรถในกลุ่ม B-SUV (Crossover) มาเทียบให้ดูกันครับ

รายละเอียดตัวรถทั้งหมดของ MG GS รับชมได้ที่
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=49536.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2016, 12:16:53 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนตัวชอบออปชั่นของ CX-5

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
เซลบอกว่า ปลายปีจะทำเครื่อง 1.5 turbo มาขายด้วย  ราคาก็พอ ๆ กับ HRV  8)

ตัวเครื่องเล็ก ห้องโดยสารใหญ่น่าจะขายดีนะครับ

ออฟไลน์ hutzero

ถ้าเทียบแบบนี้ XV เหมือนจะอยู่กลางๆของทั้ง 2 กลุ่ม  แต่ราคาไปทาง B-Suv

ออฟไลน์ Alcatraz

เห้ย สั้นกว่า CRV นิดนึง นอกนั้นใหญ่กว่าหมด ผมยังไม่เห็นคันจริงยังไม่อยากว่าอะไรมาก แต่ของจริง CRV นี่ใหญ่แล้วนะ

ทำไมผมคิดว่าเป็นตัวเลขบรัฟนะ ของจริงไม่น่าใหญ่เท่า CRV

ออฟไลน์ SM.

ยังชอบ CX-5 ที่สุด

ถ้ายิ่งราคาแถวๆ 1.3 ล้าน ผมว่า CX-5 น่าสนที่สุด

ออฟไลน์ Chimp

• Full Member
ความสูงใต้ท้อง XV 225 mm นะครับ ไม่ใช่ 185 mm

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เห้ย สั้นกว่า CRV นิดนึง นอกนั้นใหญ่กว่าหมด ผมยังไม่เห็นคันจริงยังไม่อยากว่าอะไรมาก แต่ของจริง CRV นี่ใหญ่แล้วนะ

ทำไมผมคิดว่าเป็นตัวเลขบรัฟนะ ของจริงไม่น่าใหญ่เท่า CRV
ผมไปดูมาแล้วความกว้างโอเคเลยครับ แต่พื้นที่เก็บของไม่ได้ถึงกับเยอะ รู้สึกเหมือนหน้ายาวกินความยาวห้องโดยสารไป

ออฟไลน์ -Brian

เพิ่งเห็นว่า CRV เตี้ยกว่า HRV อีกเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

• Sr. Member
มิติตัวถัง วัดขนาดภายในห้องโดยสารไม่ได้เลย โดยเฉพาะ CX-5

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูในรูปเหมือนเล็กเลย

ออนไลน์ AkE

คันใหญ่ดีนะครับ น่าสนคับราคาก้โอแต่ผมบายเพราะไม่ชอบหน้าตา

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
ไม่น่าเชื่อว่าจะใหญ่ขนาด CR-v  เอาไปแต่งใส่ล้อเต็มๆซุ้มน่าจะสวยปราดเปรียวประมาน JUKEเลยนะเนี่ย ลุ้นอย่างเดียวกำลังที่ถ่ายทอดจากล้อสู่พื้นจะเวิคมั้ย และก็ช่วงล่างจะเหมือนตัวเลขสวยหรูในโบชัวร์ป่าว
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ Focuszaa

• Sr. Member
ผมรู้สึกเหมือนว่าเบาะหลังมันเอนไปไหมครับ หรือว่าผมสายตาเอียง  ::) ::) ::) ::)

รอดูสมรรถนะ + อัตราสิ้นเปลือง ก่อน แต่ยังไง Cx-5 ใน Seg นี่ก็ยังกินใจผม

ออฟไลน์ Fly to dream

นั่นไงใครว่าเล็ก ฐานล้อก็ยาว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผมรู้สึกเหมือนว่าเบาะหลังมันเอนไปไหมครับ หรือว่าผมสายตาเอียง  ::) ::) ::) ::)

เบาะหลังปรับเอนได้หลายระดับครับ

ออฟไลน์ m_mogen

• Jr. Member
  • **
มาเรียงกัน เห็นชัดสุดเลย. Cx5 mc. หล่อสุด. Cx5ไปใส่ล้อดำซะหน่อย หล่อได้อีกนาน

promt

• บุคคลทั่วไป
รอดูของจริง ว่าน่าสนไหม

แต่พี่ใหญ่สุดคือ captiva

แก่ด้วย

รีแพร์แล้ว รีแพร์อีก น่าจะเปลี่ยนโมเดลได้แล้ว