ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา  (อ่าน 20501 ครั้ง)

ออฟไลน์ toffyearn

• Sr. Member
Re: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 14:19:32 »
ผมก็เจอเซลล์แบบนี้ เพื่อนผมไปเจอคนเดียวกันก็เป็นแบบนี้ ตอนแรกก็บอกสงสัยเมนมามั้ง มันบอกว่า เออว่ะ สงสัยเมนมันมาทุกวัน ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Abzolute

• Hero Member
  • สวัสดีคนรักรถยนต์
Re: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 15:02:50 »
ไปดูมาแล้วครับ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ ไปคนเดียว อายุยังน้อย
เซลล์ก็ไม่มีทีท่าหยิ่งหรืออะไรเลย ทั้งๆที่เอ่ยปากขอดูเฉยๆด้วยยังชวนมาลงชื่อ เทสรถอยู๋เลย
ส่วนเรื่องข้อมูล คนในเวปนี้ผมว่าเผลอๆข้อมูลแน่นกว่าเซลล์อีกทำไมจะต้องไปสนใจข้อมูลจากเซลล์ด้วยหว่า
ข้อมูลที่เซลล์บอกก็ตามโบชัวร์ไม่ใช่หรอครับ
หรือผมโชคดีเจอเซลล์น่ารัก  :) :) :) :)

มันไม่ได้เป็นทุกคนหรอกครับ ถ้าเป็นทุกคนหรือมากเกินก็คงมีปัญหาใหญ่โตไปแล้ว แต่อันนี้เป็นไม่มาก แต่คนดันเจอบ่อยนะ 55 บ่อยมากซะด้วย ในกระทู้ 80-90 % เจอมาหมด

งานบริการ ยังไงก็ต้องบอกครับ แม้เขาจะรู้แล้วก็ต้องอธิบาย ถ้าคุณไม่พูดไม่จาไม่บอกข้อมูล แล้วจะมีเซลล์ไปเพื่ออะไร

ออฟไลน์ cloud

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 16:09:01 »
saleยี่ห้อนี้มันเป็นอะไร ชื่อเสียงเรียงนามได้ยินมาหลายปีไม่เคยเปลี่ยน ผู้บริการhondaหัดมาเข้าเวบheadlightmagบ้างเถอะ

ออฟไลน์ yourturle

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 16:10:56 »
เหมือนทีเคยตั้งกระทู้ว่าไม่แพง เพราะเค้าหาจุดลดและเพิ่มจุดเด่นใหม่ๆให้คนมุ่งสนใจแทนที่จุดเดิมๆเล็กน้อย
การแข่งขันเพื่ออยู่ในสมรภูมิ
One Day.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 17:39:45 »
ปีก่อนที่งานมอเตอร์โชว์ ไปเดินบูทฮอนด้า ขึ้นไปนั่งเบาะหลัง FB เทียบกับ อีแลนต้า มีน้าผู้หญิงคนนึง มาลูบๆคลำๆ FB ที่ตำแหน่งคนขับ พร้อมกับบ่นว่า ของน้าตัวเก่ายังรู้สึกกว้างกว่า นั่งสบายกว่า นี่จะไปออกอัลติสละ ผมเลยบอกให้น้าแกรอตัวนี้ เพราะตอนนั้นมีรูปหลุดมาแล้ว

นี่ไม่รู้ที่แนะนำไปแกจะรอมั้ย ถ้้ารอแล้วแกจะผิดหวังมั้ยเนี่ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 21:41:20 »
กระแสแรง จนต้องไปดูตัวจริงมา
เบาะหลังพับไม่ได้ ถามเซลส์ที่สนิทกัน
เค้าบอก RS ก็พับไม่ได้ (ผมยังไม่ได้ดูสเปก)
ส่วนห้องเครื่อง เห็นภาพที่คุณหมูเอามาลง เลยต้องเปิดฝากระโปรงให้หายสงสัย
ปรากฎเป็นเช่นนั้น โพรงว่างๆข้างแก้ม ใหญ่มากๆ น่าจะทำพลาสติก หรือฉนวนดำมาปิด
ส่วนฉนวนฝากระโปรงก็ไม่มี ทั้งๆที่มันก็มีส่วนช่วยเรื่องเก็บเสียงบ้าง.....
งานห้องเครื่องรับไม่ได้จริงๆครับ
แต่ภายใน ผมไม่ติดอะไรมากนะครับ เบาะหน้าเบาะหลัง นั่งจัดว่าสบาย
ที่เหลือ รอดูตัว RS ตัวจริงเท่านั้นเลยครับ

มาสด้า ก็ยังโอสุดในสายตาในเรื่องรายละเอียดการตกแต่ง
อัลติส รวมๆพอได้แต่ผมไม่ซื้อเพราะงกความปลอดภัย
ซิลฟี่เทอร์โบ จะมองก็เพราะราคาอย่างเดียวจริงๆ :)
: )

ออฟไลน์ Pegasus7700

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 08:27:09 »
ชั่วโมงนี้ มันจะเป็นc seg ญี่ปุ่นที่น่าใช้มากท่ีสุดสำหรับคนไทย
ส่วนที่มองว่าภายในมันไม่ค่อยดี. ผมเห็นว่าฮอนด้าทำมาคุ้มกับค่าตัว9แสนกว่า

หากอัลติสทำช่วงล่างดีกว่านี้  ภาพรวมจะน่าใช้กว่าซีวิค
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 09:59:56 »
เพิ่มเติม
รู้สึก FB นี่พับเบาะ60:40 ไม่ได้ใช่ไหมครับ
แต่ city ตัวท๊อปดันพับได้

เปิดฝากระโปรงหลัง เห็นคานเหล็กพาดผ่ากลางหลังเบาะ
ไม่แน่ใจว่าส่วนนี้เป็นส่วนโครงสร้างไหม
แต่พอดีอ่านสเปก อเมริกัน มันพับ 60:40 ได้
http://automobiles.honda.com/civic-sedan/specifications.aspx

คือโฟกัสจุดนี้เพราะ หลายๆครั้งก็ชอบขนจักรยาน หรือขนของใหญ่ๆบ้าง
ถ้ามีมันจะสะดวกมากขึ้น
: )

ออฟไลน์ Impress_za

• I Love HLM
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 17, 2016, 21:46:08 »
แตกต่างจากผมแฮะ เซลล์บริการดีมาก จากที่ยังไม่แน่ใจว่าจะซื้อ(Brio) จนตัดสินใจซื้อ(City S auto)  จนอัพเกรดที่แพงขึ้น(City V) บริการผมดีจนผมหาลูกค้าให้(Jazz V+)  ทุกวันนี้ยังมายั่วๆ ส่งรูป new civic ให้ผม บอกให้มาลอง  คงหวังให้ผมขายอัลติสที่ใช้งาน มาเป็นสาวกฮอนด้าทั้งหมดล่ะสิ ต่างจากโตต้าจริงๆ มันไม่เหมือนเมื่อ 7 ปีก่อนที่ผมซื้ออัลติสเลย หรือว่าโตต้า ในเชียงใหม่มันเครือๆเดียวกันหมดไม่รู้
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ Didew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 18, 2016, 01:49:44 »
เพิ่งไปลองมาเหมือนกันค่ะ ตอนแรกกะลองแค่ HR-V คือนัดเซลส์ไว้สักพักแล้วไม่ได้เข้าไปสักที พอดีเจ้าตัวซีวิคมาเลยได้ลองทั้งคู่ เซลส์ก็โอเคนะคะ โก๊ะๆนิดนึง แต่ยังไม่ตัดสินใจเลยค่ะว่าจะซื้อตัวไหน เพราะจะออกหลังมิถุนายนโดยประมาณค่ะ