ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา  (อ่าน 20499 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mizuihisachi

• Full Member
Re: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 21:51:39 »
เซลฮอนด้าตอนผมจะไปจอง HRV ไม่สนใจครับ บอกไม่แถมและไม่มีรถเทส ไม่มีกำหนดรับรถ (ช่วงกลางปีที่แล้ว) ทุก 0 ใน กทม. หยิ่งมาก
แต่ขอชมศูนย์ พุทธมณฑลสาย4 ครับ ได้ยินเสียงลือมาว่าดีทเลยขับรถจาก กทม ไปเพื่อจองโดยตรง บริการดีมาก มีให้ลองจนพอใจ เซลล์มีความรู้แน่นมาก(ไม่มั่วเลย) พูดจาดีสุดๆ ของแถมก็ดีกว่าใน กทม ต่อให้รอนานก็รอได้ เซลล์คอยตามเรื่องให้ตลอด พอถึงวันรับรถ มาสอนผมใช้งานทุกฟังชั่นเลย การปรับตั้งค่าต่างๆของรถ เชคโน่นนี่นั่น ประทับใจครับ

ปล.ท่านอื่นใกล้ตัวก็ดั้นด้นไป 0 นี้ด้วยครับ เซลล์ที่เจอกันก็หลากหลายกันไป แต่ทุกคนพอใจกับการบริการที่ 0 นี้นะครับ

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: ไปลองขับและนั่ง Civic 1.8 EL สีขาวมา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:08:17 »
เซลล์ที่ผมซื้อ HR-V ด้วย บริการดีมาก แต่อยู่ไกลไปหน่อย

ส่วน ศูนย์ใกล้บ้านที่ผมเอารถไปซ่อม เป็นแบบที่ จขกท. ว่าเลยทั้ง ช และ ญ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:36:06 »
ดูเหมือนเซลจะโดนเยอะแฮะ พูดถึงตัวรถกันน้อยจังครับ  :) :)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:36:54 »
ดูเหมือนเซลจะโดนเยอะแฮะ พูดถึงตัวรถกันน้อยจังครับ  :) :)

จริง สงสัยคงเป็นไปตามคาดแหละครับ

ออฟไลน์ iceice99

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 22:58:09 »
เป็นผมเจอเซลล์ไม่ดี ก็จะไม่เปลี่ยนยี่ห้อรถนะ เปลี่ยนเซลล์ดีกว่าฮ่าๆ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:02:42 »
อ่านไปอ่านมาจากกระทู้รีวิวรถ กลายมาเป็นรีวิวเซลล์แทน ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:21:09 »
ต้องไปลองนั่ง ลองขับบ้างล่ะครับ

ขับตัวFB ของบริษัท รุ่น1.8 จากที่ไม่ชอบCivic เพราะเสียงห้องโดยสารดัง และช่วงล่างที่โยนตัว
ส่วน FD ยังเป็นเครื่องเดิม 1.8จากFB
พอมาเจอโฉม FD new เกิดชอบขึ้นมาเลย

เพราะเบื่อFiesta เกียร์เพาเวอร์ชิปหายด้วย อยากเอาไปเผา เอ้ย ไปตีเทิร์น New Civic 55
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ pheet

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:39:15 »
ผมโดนมาเหมือนกัน ในจังหวัดชลบุรีนี่แหละอุตส่ากำตังไปจะไปวางจอง ตัว rs แต่ดันอะไรๆก็ไม่แถม ในขณะที่ผมได้ยินเซลล์อีกคนแถมให้โน่นนี่นั่น แต่เซลล์อีกคนติดลูกค้าอยู่โตะด้านหลัง

น้ำก็ไม่บริการเลย เบ็ดเสร็จผมต้องจ่าย1.25ค่าของต่างๆ แต่ก็ไม่ได้จองเพราะเซลลนี่แหละแถมไม่ได้ปลื้มมากกับภายใน เพราะมีให้ดูแค่1.8ภายในมันไม่โอ

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 15, 2016, 23:51:42 »
เซลที่หยิ่งๆก็แปลกดีนะครับ.
ถามว่าลูกค้าที่เดินเข้าศูนย์ เขาก็มีความสนใจที่จะซื้อรถเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แค่บริการให้เต็มที่ดูแลเอาใจใส่
แค่นี้ลูกค้าก็พร้อมที่จะจองแล้ว

หรือบางคนยังไม่พร้อมซื้อตอนนี้  แต่ถ้าบริการดีๆ อนาคตลูกค้าก็ต้องกลับมาซื้ออยู่ดี

นี่กลับปล่อยให้โอกาสหลุดลอยไปทั้งนั้น. ผมเป็นเซลล์ยังเสียดายแทนเลยครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:04:25 »
เซลที่หยิ่งๆก็แปลกดีนะครับ.
ถามว่าลูกค้าที่เดินเข้าศูนย์ เขาก็มีความสนใจที่จะซื้อรถเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว แค่บริการให้เต็มที่ดูแลเอาใจใส่
แค่นี้ลูกค้าก็พร้อมที่จะจองแล้ว

หรือบางคนยังไม่พร้อมซื้อตอนนี้  แต่ถ้าบริการดีๆ อนาคตลูกค้าก็ต้องกลับมาซื้ออยู่ดี

นี่กลับปล่อยให้โอกาสหลุดลอยไปทั้งนั้น. ผมเป็นเซลล์ยังเสียดายแทนเลยครับ

เค้าถามว่าจะรับรถตอนไหน ผมบอกภายในเดือนนี้แหละ แต่ยังไม่ได้จอง มาที่แรก

นางก็พูดโปรนั่นนี่ ผมเลยถามว่าเขียนให้ได้ไหม นางบอกต้องจองจะเขียนให้ ศูนยืไม่มีนโยบายเขียน
ผมกับเพื่อนที่จะจองเลยบอก งั้นผมเขียนเอง มีอะไรมั่งบอกมาก็ได้ครับ
นางบอก ก็พื้นๆแหละ แถมไม่ได้เยอะ รถใหม่ Civic เค้าขายตัวเองได้อยู่แล้ว ไม่แถมอะไรมาก

สรุปคือบอกว่ายังไม่จองนางก็เหวี่ยงมากกว่าเดิม -*-

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:06:40 »
ต้องไปลองนั่ง ลองขับบ้างล่ะครับ

ขับตัวFB ของบริษัท รุ่น1.8 จากที่ไม่ชอบCivic เพราะเสียงห้องโดยสารดัง และช่วงล่างที่โยนตัว
ส่วน FD ยังเป็นเครื่องเดิม 1.8จากFB
พอมาเจอโฉม FD new เกิดชอบขึ้นมาเลย

เพราะเบื่อFiesta เกียร์เพาเวอร์ชิปหายด้วย อยากเอาไปเผา เอ้ย ไปตีเทิร์น New Civic 55

เดี๋ยวนะครับ ต้องบอกว่า FB ยังเป็นเครื่องเดิมจาก FD รึป่าว

แล้วไม่ชอบช่วงล่างกับการเก็บเสียง FB แต่ชอบของ FD
ผมว่าใน FB พัฒนามาดีกว่า FD นะครับ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:07:21 »
พูดเรื่องรถกันมั่งเน้ออ พี่น้อง 55+

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:10:38 »
เรื่องเซลแย่ ยืนยันว่า ฮอนด้าฉะเชิงเทรา นอกจากเซอร์วิซจะแย่มากแล้ว เซลก็แย่ไม่แพ้ใครด้วย

เคยเข้าไปดูรถ HR-V ผมขับพรีอุสเข้าไป เซลนั่งจับกลุ่มเม้ามอยหอยหลอดอยู่ แล้วก็หันมามองๆ ชี้ไปที่ตู้โบรชัวร์ให้ไปหยิบเอง แล้วก็ส่งน้องใหม่ (คิดว่านะ) มารับหน้า ดูเก้ๆกังๆ งงๆมาก ถามอะไรก็ไม่รู้ นี่ถ้าส่งแม่บ้านมาประกบตอนผมดูรถคงไม่ต่างกัน

บอกเลยว่า แอนตี้ฮอนด้าก็เพราะเซลนี่แหละครับ แย่มากๆ และเป็นงี้มาเป็นสิบปีแล้ว คุณพ่อผมเคยไปดู Accord เมื่อราวๆปี 2005 แล้วก็เจอเซลประมาณ จขกท บอก จนคุณพ่อวีนกลางศูนย์เลยว่า นี่ตกลงจะขายรถ หรือแค่มานั่งเอาเวลาทำงานไปวันๆ? จนเซลกระเจิงน่ะครับ จากนั้นมาไม่เคยเจอประสบการณ์ดีๆอีกเลย

จนกระทั่งมาเจอฮอนด้าสาทรครับ พาน้องสาวไปออก Jazz ตัวปจบ.เมื่อปีที่แล้ว คุณอัญชลี บริการดีมาก และไม่เหมือนฮอนด้าทั่วๆไปที่คุ้นเคย จนตกลงใจซื้อมาจนได้ครับ นี่ถ้าเจอหยิ่งอีกที่ คงพาน้องออกมา ไปจอง 2 แทนแล้ว  ;D

ส่วน Civic ใหม่วันนั้นไปลองนั่งๆลุกๆมาตัว 1.8 EL ยังไม่ทันสัมผัสว่าภายในมันห่วย แต่รู้สึกว่า กว้างมาก นั่งสบายมาก โดยเฉพาะเบาะหลังครับ ไว้คงหาโอกาสไปเทสอีกรอบนึง  8)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:18:42 »

เดี๋ยวนะครับ ต้องบอกว่า FB ยังเป็นเครื่องเดิมจาก FD รึป่าว

แล้วไม่ชอบช่วงล่างกับการเก็บเสียง FB แต่ชอบของ FD
ผมว่าใน FB พัฒนามาดีกว่า FD นะครับ

ขออภัย ผมเข้าใจผิด เรื่องรหัส FD ครับ , FD คือโฉมก่อน FB ใช่ไหมครับ

New Civic ใช้เครื่องเดิม1.8 จากโมเดล FB

แล้ว New Civic2016 ใช้รหัสย่อว่าอะไรครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:27:11 »

ขออภัย ผมเข้าใจผิด เรื่องรหัส FD ครับ , FD คือโฉมก่อน FB ใช่ไหมครับ

New Civic ใช้เครื่องเดิม1.8 จากโมเดล FB

แล้ว New Civic2016 ใช้รหัสย่อว่าอะไรครับ

FD >> FB >> FC

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:31:05 »

FD >> FB >> FC

FC ขอบคุณครับ  ::)

FC เครื่องเสียง เป็นอย่างไรบ้างครับ
เทียบกับ FB ที่ผมเคยขับ เครื่องเสียงไม่ได้เรื่องเลยครับ (Fiesta เสียงดีกว่าเยอะ)

ผมเปลี่ยนประเด็น มาคุยเรื่องรถได้แล้วนะ ไม่พูดเรื่องเซลล์ ฮอนด้า 55

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:35:17 »
ยี่ห้อนี้ตอนรถมาใหม่ๆ คงไม่ได้ของแถมอะไรเลยเป็นปกติมั้งครับ  :-X

ตอน Accord เปิดมา เข้าไปดูก็ไม่ได้ของแถมอะไรเลย มีศูนย์นึงให้แค่ฟิล์ม
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Alcatraz

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:48:46 »
เครื่องเสียงนะครับ ผมลองเสียบ apple ดู ข้อติแรก ไม่มีแอปแผนที่ อันนี้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

และผมลองเร่งเสียงดู กดเร่งสุดได้แค่ระดับ 11 คิดว่าน่าจะได้ได้ไกลกว่านี้แยอะ แต่เป็นเพราะอะไรยังไม่รู้ อาจโดนล็อค พยายามหาแล้ว หาไม่เจอ

เสียงเท่าที่ฟัง มันก็พอฟังได้ เน้นกลาง แหลม เบสยังไม่ชัด ยังไม่ประทับใจเท่า cx5 2.5 ซึ่งเป็นเครื่องเสียง bose ซึ่งเทียน่าเสียงดีกว่า cx5 และผมไม่เคยฟังฟอร์ด  อีกคันที่ไม่น่าเชื่อว่าจะมาตรงนี้ได้และมีแนวโน้มว่าอาจทำได้ดีกว่าซีวิค -Suzuki Ciaz

แต่ยังวัดอะไรไม่ได้มาก เพราะเสียงยังไม่ดังพอที่จะแยกแยะได้ และยังไม่ได้ปรับแต่ง eq ต้องลองชัดๆอีกทีครับ และอีกอย่าง ผมคิดว่าตัว RS เครื่องเสียงน่าจะดีสุดเพราะเห็น ลำโพงเพิ่มมาในรูป 1 ดอก น่าจะเป็นเบสที่หายไป แต่โบวชัว ออฟชั่นไม่ระบุไว้ ลองไปดูกระทู้ที่ผมเคยตั้งไว้ มีรูปอยู่

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 00:56:36 »
เมื่อไรตัวเทอร์โบจะมานะ จะได้เข้าไปดูทีเดียว ถ้าไม่ต่างจาก 1.8 นี่คงตัดสินใจง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:26:12 »
เครื่องเสียงนะครับ ผมลองเสียบ apple ดู ข้อติแรก ไม่มีแอปแผนที่ อันนี้ไม่รู้เป็นเพราะอะไร

และผมลองเร่งเสียงดู กดเร่งสุดได้แค่ระดับ 11 คิดว่าน่าจะได้ได้ไกลกว่านี้แยอะ แต่เป็นเพราะอะไรยังไม่รู้ อาจโดนล็อค พยายามหาแล้ว หาไม่เจอ

เสียงเท่าที่ฟัง มันก็พอฟังได้ เน้นกลาง แหลม เบสยังไม่ชัด ยังไม่ประทับใจเท่า cx5 2.5 ซึ่งเป็นเครื่องเสียง bose ซึ่งเทียน่าเสียงดีกว่า cx5 และผมไม่เคยฟังฟอร์ด  อีกคันที่ไม่น่าเชื่อว่าจะมาตรงนี้ได้และมีแนวโน้มว่าอาจทำได้ดีกว่าซีวิค -Suzuki Ciaz

แต่ยังวัดอะไรไม่ได้มาก เพราะเสียงยังไม่ดังพอที่จะแยกแยะได้ และยังไม่ได้ปรับแต่ง eq ต้องลองชัดๆอีกทีครับ และอีกอย่าง ผมคิดว่าตัว RS เครื่องเสียงน่าจะดีสุดเพราะเห็น ลำโพงเพิ่มมาในรูป 1 ดอก น่าจะเป็นเบสที่หายไป แต่โบวชัว ออฟชั่นไม่ระบุไว้ ลองไปดูกระทู้ที่ผมเคยตั้งไว้ มีรูปอยู่
แอพแผนที่เหมือนจะยังไม่รองรับในประเทศไทยครับ ทั้ง Apple Map, Google Map
คงต้องรอไปก่อน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 01:55:11 »
เซลฮอนด้าผมดูแลดีนะครับ  แต่เป็นผู้ชาย   8)

ศูนย์ไหนครับ  ;D

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 02:06:07 »
เมื่อวันอาทิตย์ผมก็ไปดูมา ก็ไม่มีน้ำเสิร์ฟไรนะ แต่ไม่เป็นไร เรามาดูไม่ซื้ออยู่แล้ว ไม่ซีเรียส

เซลล์ก็บอกตามสบายนะคะ ผมก็ถ่ายรูปอย่างเดียว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 02:42:58 »
พลาสติกสไตล์ซีวิคยังคงอยู่
ประกอบง่อยๆก็ยังคงอยู่สินะฮอนด้า

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:20:08 »
ดีนะครับได้ลองขับด้วยผมยังไม่ได้ลองเลย แต่นั่งแล้วโอเคครับผมดูแล้วโอหมดรุ่น 1.8 ติดแค่ล้อต้องเปลี่ยนด่วนและยาง eco มาก 55555

dunlop ยี่ห้อนี้แถมมาต้องเปลี่ยนทิ้งสินะ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:31:32 »
เมื่อกี๊ไปลองมาเหมือนครับ ผมว่าภายในสีดำดูดีกว่าสีครีมเยอะมากกกกกกก แต่แอบงงว่าทำไมที่ HR-V Honda จัดหนักกับพวกบุนุ่มทั้งคอนโซล + แผงประตูมาก แต่พอมา Civic พลาสติกแข็งมาเต็ม มีบุนุ่มบ้างที่แผงประตูหน้า กับที่วางแขนทั้ง 4 จุด ที่เหลือแข็งหมดเลย ส่วนเครื่อง + เกียร์ผมว่าได้ประมาณนึงนะ เข้าเกียร์ S แล้วเลิฟเลย เสียงเครื่องมาเต็มมาก แรงดึงมีพอประมาณ ส่วนช่วงล่างผมว่ามันโอเคในระดับนึงนะ พี่ที่ไปเทสด้วยก็ลงความเห็นว่าดีกว่า FB เยอะ
เพราะไม่มีคำว่า premium sport sedan กำกับมั้งครับ 555

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 08:34:26 »
เซลฮอนด้าตอนผมจะไปจอง HRV ไม่สนใจครับ บอกไม่แถมและไม่มีรถเทส ไม่มีกำหนดรับรถ (ช่วงกลางปีที่แล้ว) ทุก 0 ใน กทม. หยิ่งมาก
แต่ขอชมศูนย์ พุทธมณฑลสาย4 ครับ ได้ยินเสียงลือมาว่าดีทเลยขับรถจาก กทม ไปเพื่อจองโดยตรง บริการดีมาก มีให้ลองจนพอใจ เซลล์มีความรู้แน่นมาก(ไม่มั่วเลย) พูดจาดีสุดๆ ของแถมก็ดีกว่าใน กทม ต่อให้รอนานก็รอได้ เซลล์คอยตามเรื่องให้ตลอด พอถึงวันรับรถ มาสอนผมใช้งานทุกฟังชั่นเลย การปรับตั้งค่าต่างๆของรถ เชคโน่นนี่นั่น ประทับใจครับ

ปล.ท่านอื่นใกล้ตัวก็ดั้นด้นไป 0 นี้ด้วยครับ เซลล์ที่เจอกันก็หลากหลายกันไป แต่ทุกคนพอใจกับการบริการที่ 0 นี้นะครับ
คอนเฟิร์ม โชคดีที่ศูนย์อยู่ใกล้บ้านมาก เมื่อวันอาทิตย์เดินไปขอลอง civic ก็ไม่อิดออดอะไร เซลล์ต้อนรับดี ส่วนบริการก็ดีนะ นอบน้อมกับลูกค้า มีเช็ครถก่อนออกพร้อมลูกค้าตลอด เลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องลืมโน้นนี่นั่น

ออฟไลน์ lufy

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 09:04:20 »
ถ้ามีกระทู้ริวิวเซลล์ฮฮนด้านี่คงมีหลายหน้าเลย ได้ยินชื่อเสียงมานานเอาซะผมไม่อยากไปของลองเลย ในระยะใกล้นี้ยังไม่มีแผนออกรถแต่เจอเซลล์เข้าไปคงไม่ไปเหยียบ แต่พวกที่มาออกบูทที่ห้างนี่ก้อยังมีความหวังว่าจะใส่ใจกว่าเซลล์ตามศูนย์นะครับ เพราะตามศูนย์นี่ว่างงานเห็นนั่งจับกลุ่มเม้ากัน เวลาลูกค้าไปเหมือนเป็นภาระเหมือนไปขัดขวางภาระกิจเค้าเลย

ออฟไลน์ colon_man

• Newbie
  • *
  • AOOH!!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 10:06:54 »
เรื่องรถ ยังไม่ได้ไปดูเลยครับ ว่างๆจะเข้าไปชมซะหน่อย

เรื่องเซลล์ นี่ผมก็ไล่ดูเลยจาก นนทบุรี ไปฝั่งธน มีดีไม่ดีสลับกันไป
ดีมากหน่อยก็เป็นที่สาย4ครับ  น่าจะเป็นที่คนมากกว่า
พี่โตที่ไปดู คนแรกก็แนวไม่สนไม่ไรเลย เปลี่ยนเซลล์ตรงนั้นเลย ได้เป็นหนี้สบายใจไป..
ACV50

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 11:34:09 »
ไปดูมาแล้วครับ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ ไปคนเดียว อายุยังน้อย
เซลล์ก็ไม่มีทีท่าหยิ่งหรืออะไรเลย ทั้งๆที่เอ่ยปากขอดูเฉยๆด้วยยังชวนมาลงชื่อ เทสรถอยู๋เลย
ส่วนเรื่องข้อมูล คนในเวปนี้ผมว่าเผลอๆข้อมูลแน่นกว่าเซลล์อีกทำไมจะต้องไปสนใจข้อมูลจากเซลล์ด้วยหว่า
ข้อมูลที่เซลล์บอกก็ตามโบชัวร์ไม่ใช่หรอครับ
หรือผมโชคดีเจอเซลล์น่ารัก  :) :) :) :) 

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 16, 2016, 12:18:07 »
ไปดูมาแล้วครับ กางเกงขาสั้น รองเท้าแตะ ไปคนเดียว อายุยังน้อย
เซลล์ก็ไม่มีทีท่าหยิ่งหรืออะไรเลย ทั้งๆที่เอ่ยปากขอดูเฉยๆด้วยยังชวนมาลงชื่อ เทสรถอยู๋เลย
ส่วนเรื่องข้อมูล คนในเวปนี้ผมว่าเผลอๆข้อมูลแน่นกว่าเซลล์อีกทำไมจะต้องไปสนใจข้อมูลจากเซลล์ด้วยหว่า
ข้อมูลที่เซลล์บอกก็ตามโบชัวร์ไม่ใช่หรอครับ
หรือผมโชคดีเจอเซลล์น่ารัก  :) :) :) :)

ผมมองในมุมที่ว่า ในเมื่อเราคนธรรมดายังสามารถหาข้อมูลทั่วไปได้  คนเป็นเซลล์จะไม่มีปัญญาหาข้อมูลต่างๆเหล่านี้เหรอ