ผู้เขียน หัวข้อ: //กระทู้แสดงความคิดเห็น First Impression : ทดลองขับ Suzuki Ertiga Minorchange//  (อ่าน 8112 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
ผมได้มีโอกาสไปร่วมทริปทดลองขับ Suzuki Ertiga ไมเนอร์เชนจ์ตั้งแต่ช่วงต้น
เดือนมีนาคม และได้ลองทดลองทั้งเป็นคนนั่งเบาะหลัง และเป็นผู้ขับ จากนั้น
จึงนำมาเขียนเล่าให้เพื่อนๆทุกท่านฟัง

แสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัย มารยาทดีแบบคุยตรงหน้า รสซ่าแบบไทยๆ ไม่แซะไม่ติ่งครับ

http://www.headlightmag.com/first-impression-suzuki-ertiga-minorchange-2016/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2016, 10:42:40 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขอบคุณครับ
รถแบบพอเพียง น่าใช้เหมือนกันครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ PAN

สีม่วงสวยมากๆเหมือนม่วงของBENZเลย //ภาพสวยมากครับให้อารมณ์MVเพลงSky&Sea

ออฟไลน์ หนึ่ง บ้ารถ

• Full Member

แอร์แถวสองบนเพดาน ยังเป่าใกล้หน้าคนนั่งแถวสองมากๆ
มันไม่สามารถหลบได้เลย ถ้าปรับตำแหน่งใหม่ผมว่าน่าจะดีกับสุขภาพคนนั่งมากกว่านี้

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ขอบคุณครับ ถ้าให้เลือกสุดท้ายก็คงเป็นโมบี้ RS อยู่ดีครับ

ยิ่งถ้าเปลี่ยนคอนโซลหน้าเป็นแบบ BR-V นี่ยิ่งแล้วใหญ่
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ขอบคุณครับ 
มีคู่เปรียบเทียบตอนนี้คงไป โมบี้

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ผมว่าตัวล่างของ Ertiga พอเพียงแล้วครับ

ขอแค่ใส่ ABS ให้เท่านั้น จบละ

ออฟไลน์ ps000000

ดูจากยอดขาย mini mpv คงไม่มีใครสู้ moby ได้ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ผมเองก็ไม่อะไรมากนะครับแต่ตัวรุ่นท็อปมันสวยแต่ราคาก็ถูกกว่า Mobilio RSครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ J@K

• ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ
@ngel gunman

ออฟไลน์ WiNNz

ผมว่ามันเป็นรถที่น่าใช้นะ สำหรับครอบครัว ตอนแรกหน้าหน้าตลกมาก แต่พอเป็นสีม่วงใหม่ผมกลับมองว่ามันสวย แถมภายในก็โอเคดูไม่ขี่เหร่ ผมกลับไม่ชอบภายในmobilio ราคาก็ถูกกว่า ถ้าผมมีงบคันนี้แหละอาจจะเป็นรถในครอบครัวผม

ออฟไลน์ ab4u

อีกทางเลือกสำหรับคนที่ไม่ชอบ cvt :P

ออฟไลน์ gumpzgear

ปรับแล้วก็ยังไม่ให้ลวดไล่ฝ้ากระจกหลังมา :'(

ออฟไลน์ SM.

เครื่อง 1.4 เองหรอ

ผมว่าสวยดีนะครับ แต่ยังไม่ชอบกระจังหน้างงงวยอยู่ดี

ออฟไลน์ Narak-Man

Ertigaข้างในดูปลอดโปร่งดี รู้สึกเป็นการส่วนตัวว่าใช้วัสดุดีกว่าน้องโมบี้ด้วย ปีนี้ผมว่าจะซื้อซักคัน

ออฟไลน์ Volta

คุณแพน เขียนรีวิวได้ดีเลยนะครับ
อ่านไปก็ฮาไป  ชอบๆครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอบคุณครับ
หน้าตามันไม่ดีเท่าตัวก่อนไมเนอร์เลย