ผู้เขียน หัวข้อ: จะไป นราธิวาส ระหว่างทาง นอนไหนดี  (อ่าน 22579 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
จะไป นราธิวาส ระหว่างทาง นอนไหนดี
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2016, 13:25:55 »
พอดีช่วง เม.ย. จะขับรถกลับบ้านแฟน ครับ (ไม่อยากไปช่วงสงกรานต์) พันสองร้อยกว่าโล
ขาไปออกจาก กทม.เที่ยงๆ แล้วพักชุมพร นอนที่ ธนิสา รีสอร์ต แล้วค่อยเดินทางต่อ ไม่่อยากถึง นราธิวาส เวลาเย็นเกินไป มันเสียว

ส่วนขากลับ กทม. ตีรวดเดียวไม่ไหว ยังไม่รู้นอนไหนดี
มีที่แนะนำมั้ยครับ  หรือ ตีไปนอน ระนอง หรือสุราษ คิดไม่ตก?
ช่วยแนะนำบ้างครับ

(เคยตีกลับ กทม. ออกจากนราธิวาสสิบโมงเช้า ถึง กทม.ตีสอง เดี่ยวนี้อายุเยอะไม่ไหวแล้ว)
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: จะไป นราธิวาส ระหว่างทาง นอนไหนดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 16:12:33 »
นอนสุราษฏร์ครับ ในตัวเมืองมี รร ใหม่ๆ มีอาหารเช้า สบาย ๆ ครับ

ถ้าอาหารเช้าไม่สำคัญ หาทานเอง ก็มีตัวเลือกที่พักเยอะแยะมากมายครับ ตามเส้นเลี่ยงเมือง

หรือถ้าขับไวก็นอนชุมพรก็ได้ครับ รีสอร์ทริมทะเลได้เลย ผมไม่รู้จักธนิสารีสอร์ตอันที่คุณว่า

มันอยู่แถว ๆ ชุมพรคาบาน่าหรือเปล่า แถวนั้นชิลดีนะครับ นั่งจิบเบียร์จนค่ำแหล่ม ๆ

ขอให้ถึงที่หมายปลอดภัยทั้งคนและรถครับ

ออฟไลน์ SM.

Re: จะไป นราธิวาส ระหว่างทาง นอนไหนดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 23:11:00 »
สุราษฎร์ธานี อีกเสียงครับ ไประนองนี่ ไม่ง่ายนะครับ ใช้เวลามากกว่าไปสุราษฎร์ธานีแน่ๆครับ

อีกอย่างสุราษฎร์ธานี เป็นเมืองใหญ่กว่าครับ จะหา รร ดีๆ ถูกๆ นอน ง่ายกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2016, 23:22:09 »
สุราษ เมืองใหญ่ โรงแรมแข่งกันถูกครับ
ระวังถนนช่วง ปราณ ผ่าน เมืองประจวบ จนถึงชุมพร
ทำตลอดทาง
อีกช่วง เลยเมืองสุราษ ไปถึง ร่อนพิบูลย์
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2016, 09:49:13 »
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกๆคำตอบ และคำแนะนำ

อืม.. สงสัยคงต้องพักตามที่บอกผมมา
แต่ผมไม่อยากเข้าเมือง สุราษฏร์
พอมี เป้าหมาย แนะนำ แบบวิ่งผ่านๆ ไม่เข้าไปในเมืองได้มั้ยครับ
ไม่อยากเสียเวลา ครับ
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2016, 00:52:43 »
ธนิสาที่พักดีครับ ราคาถูก รูดบัตรได้ด้วย ไม่จอแจเงียบๆ 

แต่เข้าเมืองไกลไปหน่อยไหมครับ  จากเส้นหลักไปกลับมี 40 นาทีนะครับ

เน้นแบบไหนเป็นพิเศษรึเปล่าครับ  ถ้าไม่เน้น
ทางเข้าตัวสวี  เข้ามาซัก 300 เมตรด้านขวามือที่ห้องพักแล้วครับ

เป็นผมจะยาวลงไปทุ่งสงนะครับ ในทุ่งสงห้องพักเยอะ แต่การเดินทางเข้าไปจะวุ่นวายหน่อย

รึว่าแนะนำวิ่งทาง สุราษ แล้วออกนครศรี ค่อยต่อไป นราธิวาส   นอนแถวท่าศาลาที่พักริมทะเล บรรยากาศดีเลย
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2016, 22:38:51 »
ประสบการณ์ล่าสุด
ขากลับวิ่งถนน 41 เลยกองบิน 7 มาไม่ไกลมีโรงแรมชื่อ ภูธาน ไม่แพง มีสระว่ายน้ำ ซื้ออาหารเช้าก็อร่อยใช้ได้ครับ
แนะนำเลย ไม่ต้องแวะเข้าเมืองสุราษแล้ว
'19 Honda Civic EL