ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยซื้อล้อแม็กซ์ผ่านทาง ebay shipping มาไทยบ้างไหมครับ อยากสอบถามข้อมูลครับ  (อ่าน 26956 ครั้ง)

ออฟไลน์ PAN

• Hero Member
อยากสอบถามหน่อยครับว่า
1.ถ้าสมมติว่าเราสั่งของที่ส่งผ่าน UPS / DHL แล้วพอเข้ามาที่ไทย เราต้องเสียภาษีของนำเข้าอีกรอบใช่ไหมครับ
2.จากข้อ1 เราจะเสียภาษีเรทกี่เปอร์เซนต์ครับ
3.UPS หรือ DHL ดีกว่ากันครับ ในแง่ของตรงต่อเวลา, การจัดส่ง, ติดต่อง่าย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ จะหาล้อใส่เจ้าคันฟ้าของผมนี่แหละครับ หาในไทยยากมากกกกเลย T T

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ภาษี30%ครับ จากราคาประเมิณ

ศุลกากรเขาใช้วิธี ดูอินวอยส์ ดูของ แล้วประเมิณใหม่ โชคดีก็ได้เท่าอินวอยส์ โชคไม่ดีก็แพงกว่าเท่าตัวก็มีครับ ผ่าน DHL UPS FedExก็ดีตรงเขาจ่ายให้เราทำเรื่องให้ส่งหน้าบ้านเลยทุกราย แต่ DHLจะเรียบร้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ PAN

ภาษี30%ครับ จากราคาประเมิณ

ศุลกากรเขาใช้วิธี ดูอินวอยส์ ดูของ แล้วประเมิณใหม่ โชคดีก็ได้เท่าอินวอยส์ โชคไม่ดีก็แพงกว่าเท่าตัวก็มีครับ ผ่าน DHL UPS FedExก็ดีตรงเขาจ่ายให้เราทำเรื่องให้ส่งหน้าบ้านเลยทุกราย แต่ DHLจะเรียบร้อยกว่าครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับพี่

ออฟไลน์ sukhontha

แม็ก ราคาไม่เท่าไร  ค่าส่งกับภาษี ซัดบาน...(มากกว่าค่าแม็ก)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ศุลกากร นอกจากดู invoice แล้วเขาจะมีราคากลางในมืออยู่ครับ ถ้าราคาต่ำมากเขาปรับขึ้นอัตโนมัติครับ ส่วนอัตราภาษีเท่าไหร่ไม่ทราบครับ ตีกลมๆไว้ 40% เลยนะครับ ส่วนการส่งแบบ door to door เขาจะส่งถึงบ้านเราเลย สะดวกดี แต่ค่าใช้จ่ายสูงหน่อย แต่ถ้ามี shipping ช่วยเคลียร์ให้จะดีครับ ส่วนการส่ง ถ้าส่งเรือจะช้ามาก แต่ถูก แต่ส่งเครื่องบิน ค่าส่งบานเบอะแน่นอน หากซื้อชุดเดียว บ้านเรามี ราคารับได้ซื้อบ้านเราเถอะครับ เห็นของหิ้วกลับบ้านเลย ไม่ต้องลุ้นของเสียหายระหว่างทาง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ PAN

ศุลกากร นอกจากดู invoice แล้วเขาจะมีราคากลางในมืออยู่ครับ ถ้าราคาต่ำมากเขาปรับขึ้นอัตโนมัติครับ ส่วนอัตราภาษีเท่าไหร่ไม่ทราบครับ ตีกลมๆไว้ 40% เลยนะครับ ส่วนการส่งแบบ door to door เขาจะส่งถึงบ้านเราเลย สะดวกดี แต่ค่าใช้จ่ายสูงหน่อย แต่ถ้ามี shipping ช่วยเคลียร์ให้จะดีครับ ส่วนการส่ง ถ้าส่งเรือจะช้ามาก แต่ถูก แต่ส่งเครื่องบิน ค่าส่งบานเบอะแน่นอน หากซื้อชุดเดียว บ้านเรามี ราคารับได้ซื้อบ้านเราเถอะครับ เห็นของหิ้วกลับบ้านเลย ไม่ต้องลุ้นของเสียหายระหว่างทาง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆครับ พี่ๆข้างบนๆด้วยครับ ผมตัดสินใจว่าสั่งจากตัวแทนในไทยน่าจะดีกว่าเยอะแน่ๆ 8)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
สั่งได้ครับ อยู่ที่ว่าของมาจากไหน  เมกา หรือ ญี่ปุ่น  หาชิปปิ้่งติดต่อชิปปิ้งก่อนครับ เข้ามาเรือ ถูกกว่ามาเสี่ยงดวงเรื่องภาษีแน่นอน