ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ไฟตัดหมอกกลับหัวจะมีผลอะไรมั๊ย  (อ่าน 2127 ครั้ง)

ออฟไลน์ kongmanu

• Newbie
  • *
พอดีว่าไปใส่ไฟตัดหมอกที่ร้านประดับยนต์มา เป็นขอบวงกลมขนาด 3 นิ้ว แล้วเพิ่งสังเกตเห็นว่าตัวอักษรที่ไฟมันกลับหัวนี่หว่าทั้ง 2 ข้างเลย อ้าว ช่างติดกลับหัวมานี่นา แต่การเปิดใช้งานก็สว่างดีครับ แต่สังเกตว่าลำแสงของไฟมันไม่ยิงลงพื้น ออกจะกระจายด้านข้างและยิงตรงไปไกลในระดับไฟหน้าของรถเลย
เลยสงสัยว่าแบบนี้จะมีผลต่อคุณภาพหรือประสิทธิภาพในการใช้งานตามเป้าประสงค์ของสถานการณ์ตามไฟตัดหมอกมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
Re: ใส่ไฟตัดหมอกกลับหัวจะมีผลอะไรมั๊ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 14:30:19 »
มีผลสิครับ ถ้าไม่มีผลเค้าไม่เขียนไว้หรอกครับ
รีบแก้ด่วนเลย ตอนนี้ถ้ายังไม่มีเวลา อย่าเปิดครับ

ออฟไลน์ akewizard

Re: ใส่ไฟตัดหมอกกลับหัวจะมีผลอะไรมั๊ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 14:37:06 »
องศาไฟน่าจะเพี้ยนครับ  จากปกติควรส่องลงพื้นจะกลายเป็นส่องขึ้นฟ้าแทน  ดีไม่ดีแยงตาคนขับรถสวนเต็มๆด้วยนะ

ออฟไลน์ dome_sniper

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 15:31:18 »
ปกติมันจะส่องลงพื้นด้านหน้ารถ ติดกลับหัวน่าจะส่องไปข้างหน้าแยงตารถที่สวนมา...
ป่านนี้โดนคันอื่นด่าไม่รู้เท่าไหร่แล้ว

กลางคืนลองเปิดไฟตัดหมอกดูแล้วลงไปยืนห่างจากหน้ารถสัก 6 เมตร ดูสิว่ามันแสบตาขนาดไหน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2016, 22:46:03 »
เขียนว่า top ที่โคมแล้วใส่กลับหัวหรือแค่ตัวหนังสือมันกลับหัวครับ เคยเจอมาบ้างที่ไม่มีคำว่า top ที่โคมแล้วมันใส่กลับด้าน ก็ งง เหมือนกัน แต่ก็ส่องปกติ ยิงเฉียงออกข้างบ้างแต่ลำแสงก็ไม่สูงขนาดไปหน้า แต่ปกติเบ้าเขาจะเข้าล็อคแบบพอดีนะครับ

จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 07:33:39 »
เขียนว่า top ที่โคมแล้วใส่กลับหัวหรือแค่ตัวหนังสือมันกลับหัวครับ เคยเจอมาบ้างที่ไม่มีคำว่า top ที่โคมแล้วมันใส่กลับด้าน ก็ งง เหมือนกัน แต่ก็ส่องปกติ ยิงเฉียงออกข้างบ้างแต่ลำแสงก็ไม่สูงขนาดไปหน้า แต่ปกติเบ้าเขาจะเข้าล็อคแบบพอดีนะครับ

ตัวหนังสือมันกลับหัวเลยครับ แต่คำว่า TOP ไม่เห็นมีนะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2016, 07:34:15 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ