ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครกล้าขอโบรชัวรรถแปลกๆ บ้าง  (อ่าน 20883 ครั้ง)

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
มีใครกล้าขอโบรชัวรรถแปลกๆ บ้าง
« เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 17:04:52 »
เมื่อวาหลังจากไปดู Disney on ice แล้วเข้าไป BIMS วันสุดท้าย พอดีผมรวบรวมความกล้าเข้าใบขอโบรชัวร์ mx5 แบบภาษาอังกฤษ เซบเขาถามที่บ้านขับรถอะไร ผมตอบ Pajero Sport V6 อยากรู้ว่าCatalog รถรุ่นนี้ขอยากที่สุดในบรรดารถ Mazda เลยหรอกครับ
ปล. อยากดูรูป โบรชัวร์ISUZU Trooper 3.0 commonrail ภาษาไทย ครับ ผมขอดูรูปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
Re: มีใครกล้าขอโบรชัวรรถแปลกๆ บ้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 17:14:31 »
ตกลงได้โบรชัวร์มาหรือไม่ครับ

ตอบคำถาม ในห้องหลักก็มีกระทู้คล้ายๆกันนี้ หลายๆครั้งผมก็ขอมาได้นะ
คือหน้าตาบ่งบอกเลยว่าไม่มีเงินซื้อแน่ๆ ขึ้นอยู่กับความกรุณาของเซลล์มากกว่า
ผมแปลกใจกับคำถามของเซลล์มากกว่า

ตอบ ปล. ผมมีแต่ mu-x ครับ trooper เก่าเกิ๊น...

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
Re: มีใครกล้าขอโบรชัวรรถแปลกๆ บ้าง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 15, 2016, 17:55:59 »
ปกติเซลก็ไม่น่าถามนะว่าขับรถอะไร  เพราะ MX5  คงไม่ใช่คนซื้อขับรถอื่น  ๆ  มาก่อนแล้วจะมาเปลี่ยนเป็น MX5  แน่ ๆ 

ออฟไลน์ gnext

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 25, 2016, 09:13:51 »
ผมว่ามุมหนึ่งการที่คุณตอบคำถามเซล อาจจะแสดงความจงใจแล้วว่าคงไม่ซื้อ
ในอีกมุมหนึ่งคนที่สนใจรถรุ่นนี้จริงๆคงไม่สนใจโบรชัวร์ เพราะมันไม่มีรุ่นเทียบแข่งเลย
ปล. คหสต ล้วนๆ