ผู้เขียน หัวข้อ: รถโฉมเก่า ถ้านำไป FACEOFF เป็นตัว MC หรือโฉมใหม่จะ WORK???  (อ่าน 3968 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
อยากทราบ ประสบการณจาก เพื่อนๆที่เคยทำ กันว่ามีผล อะไรเกิดขึ้นบ้าง
พอดีเห็นมีทำกัน
Vigo>>>>Fortuner
triton>>>Pajero sport
Revo>>>New Fortuner
D max>>Mu X
Nissan S200>>Silvia
Camry2012>>Camry2015
Benz
BMW  ฯลฯ

แต่ไม่ทราบว่าจะมี ข้อเสีย อะไร หลังจากทำบ้าง
เช่น ต้องแจ้งฝ่ายทะเบียนไหม
       ราคาขายต่อ ตกมากเพราะ สมมุติฐาน ว่าต้องชนหนักมา
       AERODYNAMIC เปลียนแปลงรึเปล่า
       สนนราคา FACEOFF สูงเกินความจำเป็น
       เก็บหน้าเก่าไว้เปลี่ยน ก่อนขาย

ข้อดี ที่รู้แน่ๆคือ สวย หล่อ เท่ห์ขึ้น ได้หมุนเวียนเงินในกระเป๋าไปสู่ภายนอก

น่าทำ หรือ ไม่ควรทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2016, 00:32:38 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ yourturle

จะได้ไม่ต้องซื้อรถใหม่ รักคันเดิมอยู่
ภาพปลากรอบ
One Day.

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เข้าใจว่าต้องแจ้งครับ แต่ไม่แจ้งก็เหมือนจะไม่ผิด เพราะไม่ได้มีการปรับเปลี่ยนระบบส่งกำลัง ไม่ได้เปลี่ยนสี ไม่ได้เปลี่ยนเครื่องยนต์

ไม่ได้ใส่หลังคา อะไรอย่างนั้น

เคยไปแจ้งติด Gas LPG ก็ไม่เห็นเขาถ่ายรูปอะไรเลย

ของแบบนี้แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมว่ากระบะเปลี่ยนเป็นหน้า PPV นี่ถ้าไม่ใส่หลังคาที่กระบะและติดแร็คบนหลังคา ยังไงมันก็ดูตลกอะครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ในอนาคตอัตราการแปลงหน้ารีโว่ไปนิวฟอร์ เหมือนจะลดน้อยลงกว่าตอนวีโก้รึเปล่าครับ เพราะจะแปลงทีต้องเปลี่ยนไม่รู้กี่ชิ้น

ออฟไลน์ Tien.W

เปลี่ยนหน้า คงไม่ต้องแจ้งฝ่ายทะเบียนอะไร เพราะเลขตัวถัง เลขเครื่อง ยังไม่เปลี่ยนครับ

เวลาขายมือสอง มันก็จะเป็นข้อให้หาเรื่องติ ล่ะครับ อย่างผมเลือกรถ ผมก็เลือกหน้าเดิมๆ ถ้าเปลี่ยนหน้ามา ผมก็ตีไว้ก่อนว่า เจิมหน้ามาแหละ

ออฟไลน์ O_o"

ก็อยากได้หน้าตา ที่ดูทันสมัยขึ้น ก็ต้องเปลี่ยนนะครับ

เป็นเรื่องปกติครับ ราคาไม่ได้แพงมากนักในบางรุ่น

เท่าที่ทราบมา d-max เปลี่ยนหน้าเป็นรุ่น MC ใช้งบราวๆ 35000-38000 บาท

ออฟไลน์ masuoka

ทำแล้วมันหล่อกว่าเดิมเยอะเลยนะผมว่า triton>Pajero sport คันที่2 งบ 45k

ออฟไลน์ musicman1892

• Full Member
เคยเห็น W212 แปลงเป็น facelift ครับสวยขึ้นมากแต่ราคาสูงอยู่

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ทำแล้วมันหล่อกว่าเดิมเยอะเลยนะผมว่า triton>Pajero sport คันที่2 งบ 45k

โหด ดุ และสวยมากครับคันนี้ ใส่โป่งล้อแล้วดูเนียนลงตัวขึ้นมากครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ SM.

สวยจิง

ออฟไลน์ ps000000

ส่วนใหญ่ทำแล้วไม่เห็นมีใครผิดหวังนะครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ก็แล้วแต่คนอ่ะครับ คนที่ไปทำก็คือคนที่รับหน้าตาของเดิมมันไม่ได้ หรืออยากให้รถสวยขึ้นเยอะๆ แต่ก็มีคนที่ไม่ซีเรียส
ส่วนต้องแจ้งหรือเปล่าผมไม่รู้จริงๆครับ

ออฟไลน์ tvm

ถ้าชอบอะไรปลอมๆ แต่สวย แปลก ก็ดีไป

คหสต. อะไรที่มันไม่ใช่มันก็ไม่ใช่ ใช้แบบที่มันเป็นดีกว่า เพระาเอาจริงๆ คนที่มองออก ก้มองออก แล้วมันน่าเศร้ามากกว่าสวยอ่ะครับ

ออฟไลน์ Jomyoot parnejohn

• Full Member
  • การเดินทาง...

หล่อแท้ :-* :-* :-*
2011 320d SE E90
2007 Camry 2.4V
2003 Altis 1.8G

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าน่าทำนะ เพราะรถจะสวยขึ้นชัดเจนเลย
แต่ของมิวเอ็กเนี่ยผมขอค้านละกัน ชอบหน้าDmax ทั้งMC & preMC มากกว่าMUX

ออฟไลน์ whoami

คนที่อยากใช้คันเดิม แต่อยากได้หน้าตาใหม่ๆดูเหมือนเป็นรุ่นใหม่ก็โอเคเลยครับ

แต่ถ้าผมจะซื้อมือสองแล้วเจอแปลงมา  ถ้าไม่ใช้รถคนรู้จักหรือรู้ประวิตดีผมก็ไม่เอานะ

promt

• บุคคลทั่วไป
เคยไปแจ้งติด Gas LPG ก็ไม่เห็นเขาถ่ายรูปอะไรเลย

ของแบบนี้แล้วแต่ชอบครับ แต่ผมว่ากระบะเปลี่ยนเป็นหน้า PPV นี่ถ้าไม่ใส่หลังคาที่กระบะและติดแร็คบนหลังคา ยังไงมันก็ดูตลกอะครับ

แต่มันต้องตรวจสภาพ ขูดเลขฯ ฯลฯ ด้วยนะครับ เดี๋ยว สมช. จะเข้าใจผิด

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ตอบจากประสบการณ์ตรงเลยนะครับ
คือมันมีเหตุและโอกาสประจวบกันที่จะทำ
เคสผมเกิด อุบัติเหตุพอดี เลยตัดสินใจทำ

ส่วนอีกคันเห็นตัวMC มันสวยจริงๆ เลยคันไม้คันมือจัดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2016, 00:19:55 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง