ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อ BMW จะออกรถ ขับเคลื่อนล้อหน้า คุณคิดยังไง  (อ่าน 8077 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
Re: เมื่อ BMW จะออกรถ ขับเคลื่อนล้อหน้า คุณคิดยังไง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 20:24:06 »
ขับหน้าหรือ ขับหลัง ก็ไม่สำคัญอะไรครับ  รถขับหน้าดีๆ ก็มีเยอะแยะ  ถ้าไม่คิดจะเอาไปดริฟท์ หรือ แต่งแข่งแรงๆ ก็มองไม่เห็นความจำเป็นกับการขับหลังครับ
ปัญหาคือ BMW จะทำขับหน้าได้ ดีเท่ากับขับหลังหรือเปล่า  อันนี้ก็ต้องรอดูครับ  แต่พูดก็พูดเถอะ จะขับหน้า หรือ หลัง  BMW ก็ยังคงเป็น BMW อยู่วันยังค่ำล่ะครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: เมื่อ BMW จะออกรถ ขับเคลื่อนล้อหน้า คุณคิดยังไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 20:24:39 »
O.K. เลยครับ อยากให้มีรถแนวนี้มานานแล้ว แต่ยังแอบหวังในความหรูเล็กๆ นะครับ

จะใช้ฟื้นฐานรถขับหน้าไม่เป็นไร ขอให้ราคาถูกลงมาบ้าง ที่มุ่งหวังคือ Series 1 ครับ

จะใช้ช่วงล่างเป็นคานบิด แบบ ทีด้าหรืออัลติสก็ได้แต่วัสดุในห้องโดยสารต้องสวย

เครื่องยนต์ตัวเล็กครับ สัก 1.4-1.6 ก็พอ หรือเป็นเครื่อง 3 สูบ 1.2 แต่ใช้เทอร์โบก็ได้
และควรจะประหยัดน้ำมันมากๆ แรงแบบขับในเมืองสบาย น้ำหนักเบาๆ

แนะนำให้เลิกผลิตประเทศที่แพงๆ เช่น เยอรมัน อังกฤษ มาผลิตใน จีน อินเดีย ไทย เวียดนามแทน

จะได้ขับรถหรูๆ ราคาถูกหน่อย ขอสัก 1.2-1.5 ล้านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 20:37:22 โดย GreenG »

ออฟไลน์ kemjc

• Full Member
Re: เมื่อ BMW จะออกรถ ขับเคลื่อนล้อหน้า คุณคิด
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 20:45:35 »
ดูมันออกจะเสียความเป็นเอกลักษณ์ของ BMW
นี่คงเป็นก้าวใหม่ของ BMW แต่ไม่รู้ว่าก้าวหน้า หรือก้าวหลัง
ส่วนตัว ผมยังชอบขับหลังอยู่ เพราะเวลาเข้าโค้งแรงๆ มันจะ oversteer นิดๆ
ติดตามต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 20:49:21 โดย kemjc »

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 21:04:30 »
ผมก็ว่าน่าสนใจนะครับ จะได้ถูกๆลงหน่อย ขับธรรมดาๆแยกไม่ออกหรอก ส่วนตัวคิดว่าขับหลังอันตรายกว่าขับหน้านะ ถ้าเป็นคนขับรถไม่แข็งเพราะมันสไลด์เก่งเหลือเกิน อาจจะแหกโค้งได้ง่ายๆ

ยังไงก็ขับ 4 ดีที่สุดแล้วครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

keanetona

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 21:11:23 »
เฉยๆครับ

ส่วนสาเหตุที่ผมพูดแบบนี้ คริส แบงเกิล ผู้ต่อต้านไส้กรอก3ขนาด ตอบได้ครับ

ปล. ไส้กรอกใช่ต่างกันเพียงแค่ขนาด
ปล.2 Ratan Tata ครับ จ้าง แบงเกิล ไปทำงานเถอะครับ เผื่อรถจะได้ดู "อเมริกัน" ขึ้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 21:21:08 »
ทำออกมาบ้างก้ดีครับ

ออฟไลน์ nattauta

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 21:24:52 »
มีก็ดีครับ  เพราะเชื่อมั้นในความตั้งใจของ BMW ว่าจะทำแล้วต้องทำให้ดีที่สุด
และรักษาเอกลักษณ์ของ BMW ได้มากที่สุด หรือมีเอกลักษณ์ใหม่ของรถขับหน้า

เผื่อว่าจะ  พัฒนาให้ดีจนก้าวล้ำหน้าคนอื่นๆ
เผื่อว่าจะ  สร้างสิ่งดีๆ ใหม่ๆ ให้คนอื่นเดินตาม
เผื่อว่าจะ  กระตุ้นให้ คนอื่นที่คิดว่าแค่นี้ก็พอสำหรับลูกค้า หันมาใส่ใจ
เผื่อว่าจะ  ทำให้เงินในกระเป๋าพอจ่ายสำหรับ BMW สักคัน(เงินไม่มากแต่ก็อยากได้รถดีๆ)

หวังว่าขับหน้าก็จะสามารถสร้างชื่อได้ครับถ้า ตั้งใจ....

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 21:34:14 »
ตามความรู้สึกผมว่าเฉยๆ นะครับ .ผมมั่นใจว่าเขาต้องทำออกมาได้ดีอยู่แล้ว
แต่ผมอยากให้เน้นในส่วนของความหรูหรามากกว่าเพราะหารถเล็กที่ดูดียากครับ
เท่าที่เห็นก้มีแค่ DS3 C3 A1 แค่นี้แหล่ะครับ

ออฟไลน์ Vici

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 22:46:05 »
ส่วนตัวไม่อยากให้ทำ.. ขับหลังมันเป็นเหมือนเป็นเอกลักษ์ของ BMW

แต่ถ้าจะทำก็คงออกมาได้ดีอยู่แล้ว ดูอย่างใน Mini

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 18, 2010, 23:37:25 »
ก็ต้องดูกันไป ว่ามันจะออกมาได้ดีแค่ไหนครับ

รถยี่ปุ่น ที่ขับหน้ากันเพียบ มันก็ไม่ได้แย่นี่น่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

jaesz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:02:37 »
เลิกซื้อครับ

คงหันไปเล่นรถญี่ปุ่นที่ถูกกว่าหรือ MB หรือรถกระบะที่ทำช่วงล่างดี ๆ ทุกวันนี้ที่ยอมจ่ายให้กับรถเก๋งหรู ๆ เพราะมันขับหลัง อารมณ์รถขับหลังขับหน้า มันต่างกัน และได้ความเป็นรถเก๋ง

คือ คนชอบขับหลังก็คงไม่ชอบรถขับหน้านั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:09:30 »
ประเด็นมันอยู่ที่ว่า

คุณภาพในการขับขี่ และความทนทาน มันให้ได้เหมือนเดิมรึเปล่า
รถขับหลัง การออกตัวนิ่ง วิ่งทางตรงเร็วๆ ก็มักจะนิ่งกว่ารถขับหน้า
พอเป็นขับหน้าแล้วจะเป็นยังไง ก็ค่อยมาดูกัน

แต่ยังไงก็ตาม ไม่มีตังค์ซื้ออยู่แล้ว 555
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ FlyMe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 08:18:12 »
ไม่เอาครับ ตัดสินใจใช้ 320d e90 อยู่ ทุกวันนี้ ก็เพราะ ขับหลัง   

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 10:03:03 »
งั้นตอนนี้ BMW ทุกรุ่นขับหลังหมดเลยหรอครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ POPROCK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 11:10:20 »
ถ้าคุณหยุดเดินในวันนี้
พรุ่งนี้คุณอาจหมุนตามโลกไม่ทัน
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 14:36:58 »
งั้นตอนนี้ BMW ทุกรุ่นขับหลังหมดเลยหรอครับ

ขับหลังหมด ยกเว้น X-series ครับ
ส่วน Benz ดันมี A/B-class ที่ทะลึ่งขับหน้าซะงั้น (แต่ผมชอบ B-class ชะมัดเลย)

keanetona

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 17:37:02 »
ขอเพิ่มประเด็นอีกนิดหน่อยนะครับ

BMW ขับหน้า จะวางเครื่องตามยาวขับหน้า หรือ จะวางขวางขับหน้า ?

ถ้าวางยาวขับหน้า ก็จะเหมือน Audi กับ ซูบารุ และ จะมีโอกาสที่จะได้ขับ4ในรุ่นท็อปหรือรุ่นพิเศษ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2010, 22:08:47 »
ตกใจหมดเลย ตอนแรกนึว่า 7-Series จะขับหน้าซะแล้ว

ปล. อยากให้ทำขับสี่แบบปรับโหมดขับเคลื่อนได้เองจาก i-Drive จังเลย เอิ๊กก

jaesz

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 08:43:33 »
ตกใจหมดเลย ตอนแรกนึว่า 7-Series จะขับหน้าซะแล้ว

ปล. อยากให้ทำขับสี่แบบปรับโหมดขับเคลื่อนได้เองจาก i-Drive จังเลย เอิ๊กก

นั่นสิครับ

จริง ๆ ถ้าเลือกขับหน้า ขับหลังได้ด้วยยิ่งดีเข้าไปอีก

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2010, 23:23:02 »
ก็ต้องลองดูครับ

แต่แฟนBMส่วนใหญ่ชอบที่ BM ขับหลังมากว่าครับ