ผู้เขียน หัวข้อ: หาศิษย์ผู้พี่ TDCi ในเวปheadlightmagแห่งนี้ เผื่อขอคำชี้แนะ  (อ่าน 3548 ครั้ง)

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
ฝากเนื้อฝากตัวล่วงหน้านะครับ   

พี่ ๆ น้า ๆ ใช้ TDCi  มานานแค่ไหน กี่โลแล้ว   มีปัญหาไรบ้างไม๊ครับ   

ขอบคุณคร๊าบบบ

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
ผมขับ Focus รุ่นเบนซินอยู่ คงจะให้คำตอบได้ไม่ค่อยเต็มที่เท่าไหร่

แต่ถ้าอยากจะหา ศิษย์ผู้พี่ TDCi และข้อมูลแบบเนื้อๆล่ะก็

ต้องที่นี่เลยครับ ==> http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/board,14.0.html

มีตรึม !!!  ;D
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur
รู้สึกจะมี U9WS, 2k, Valkilrey ที่ใช้ Focus TDCi
รายหลังสุดนี่รู้สึกจะเข้ามาบ่อยกว่าเพื่อน
If God did not build it, an Engineer did.

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ยังไม่มีรถครับ แค่ลอง test drive เอง

ถ้าต้องการข้อมูลลึกๆ และละเอียด ผมว่าไปที่ Focus club ดีกว่า จะได้ทั้งข้อดีข้อเสีย

ออฟไลน์ k.กุ๊ก

• Jr. Member
  • **
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ ทุกคนครับ
ยังไม่มีรถครับ แค่ลอง test drive เอง

ถ้าต้องการข้อมูลลึกๆ และละเอียด ผมว่าไปที่ Focus club ดีกว่า จะได้ทั้งข้อดีข้อเสีย

ไปมาแล้วครับ  ลอง test drive มาแล้ว  สรุปว่าเอาแน่ครับ   แต่กำลังหาศูนย์ที่มีของเลย  และเงื่อนไข กับบริการดี ๆ  อยู่ครับ   

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เพื่อนผมเพิ่งออก tdci มาครับ ที่ศูนย์แจ้งวัฒนะ เลยเซนทรัลแจ้งไปอะครับ

เหนบอกดอกถูกดี แต่เท่าไหรไม่รู้จำไม่ได้ ลองติดต่อดูเองนะครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เรนเจอร์ ก็ใช้ TDCi ตั้ง 2.5 นะครับ