ผู้เขียน หัวข้อ: น้องจะออก CLA250 ตอนนี้ไม่มีส่วนลดเลยหรอครับ หรือพี่ๆสมาชิกแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 4492 ครั้ง)

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
เห็นว่าตัวนี้ facelift แล้ว แต่ยังไม่เข้าไทย ตอนนี้รุ่นปัจจุบันก็ประกอบในประเทศแล้ว แต่ว่าไม่มีส่วนลดอะไรเลยหรอครับ

เซลบอกให้ป.1 อย่างเดียว

ถ้าจะแนะนำศูนย์หรือเซลท่านไหน รบกวน PM เข้ามาได้เลยครับ ขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 17:30:43 โดย trumpetx »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ผมซื้อเมื่อ 2 ปีก่อน
ตัว CBU ยังได้ส่วนลด 5 หมื่น+ ป.1 เลยครับ
ตัวนี้ยังไงก็น่าจะได้ส่วนลดนะครับ
ลองหาหลายๆที่ดูครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เปลี่ยนเซลครับ (กั๊กส่วนลดไม่ต้องง้อครับ) ลองคุยหลายๆคนดูครับจะจองรถทีหนึงลองสอบถามหลายๆที่ดูครับ เดียวพี่ๆสมาชิกในนี้ก็แนะนำให้ครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมลองไปหาเซลศูนย์อื่นดูครับ

ออฟไลน์ Stp

แนะนำเปลี่ยนเซลเช่นกันครับ บางศูนย์ผู้จัดการเขี้ยวลากดินจนเซลแทบไม่มีอะไรให้ลูกค้าเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2016, 19:59:38 โดย Stp »
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ dt9

ผมใช้วิธีดูเบอร์ในเว็บ MBTH แล้วโทรไปถามทุกที่เลย
ได้ส่วนลดมาแตกต่างกันมากในแต่ละที่
บางศูนย์มีรถเยอะก็ได้ส่วนลดมากหน่อย บางศูนย์รถมีน้อยก็ไม่ค่อยให้ส่วนลดครับ
แต่ศูนย์เดียวกัน เซลล์แต่ละคนก็ยังให้ส่วนลดไม่เท่ากันครับ
หรือคุยกับหัวหน้าเซลล์ไปเลยก็ได้ครับ

ออฟไลน์ DriveOnly

โทรถามแล้วออกตัวเลยว่า ขอเทียบราคา ที่ไหนให้ดีสุดก็จะออกที่นั่น แล้วพอได้จนพอใจแล้ว เอาที่ได้สูงสุดมาลองต่อกับโชว์รูมที่ใกล้บ้านท่านดูครับ เพื่อความสะดวกของเราเองในวันรับรถ หรือถ้าไม่ได้ก็เอาที่ดีที่สุด

ออฟไลน์ K.Dhol

• Jr. Member
  • **
ช่วงต้นเมษา
ผมเช็คสามสี่ที่
หลักๆคือ
แถมประกัน
กะส่วนลด สี่ถึงเจ็ดหมื่นครับ

ออฟไลน์ MugenRR

• Newbie
  • *
แฟนผมก็รอดู Cla 250 facelift เหมือนกันเลย เพราะราคาค่อนข้างน่าคบหา รอลุ้นว่าจะเข้าปีนี้ไหม

แต่อีกใจก็มอง C-class facelift เพราะมันนั่งสบายกว่า แต่มันจะมาไทยเมื่อไหร่ไม่รู้ ???

อยากถามเพื่อนๆสมาชิก ถ้าC-class facelift มาจริงไฟหน้ากับภายในมีโอกาสเหมือนรุ่นพี่อย่างE-class ไหมครับ และปีหน้าคิดว่าจะเข้าไทยไหม

ออฟไลน์ Stp

เมืองนอกเปิดตัวเมื่อไร บ้านเราก็ CBU รอสัก 6 เดือน แต่ถ้ารอประกอบไทยก็นับสัก 1 ปีได้เลย

ถ้าคาดหวังจะให้ภายในเหมือน New E ผมว่าลืมได้เลย เพราะเพิ่งปรับมาไม่นาน ส่วนไฟหน้ามีลุ้น Multi-Beam อยู่นิดๆ กลัวว่าราคาจะแพงขึ้นด้วยสิครับ

อยากถามเพื่อนๆสมาชิก ถ้าC-class facelift มาจริงไฟหน้ากับภายในมีโอกาสเหมือนรุ่นพี่อย่างE-class ไหมครับ และปีหน้าคิดว่าจะเข้าไทยไหม
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ reyeshenry

CLA250  ตอนออกใหม่ๆ ผมว่าสวยครับ  แต่หลังจาก GLA ออกมา ผมว่า GLA ดูสวย และน่ามองกว่าเยอะ
ดูลงตัวกว่า   ถ้าพูดถึงในงบเดี่ยวกันนะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ

ออฟไลน์ flybigbear

ลองถามหลายๆๆๆศูนย์ดูครับ ไว้เป็นตัวเลือก

ออฟไลน์ SM.

ถามหลายๆแห่งครับ

ออฟไลน์ Arte三六九

• Jr. Member
  • **
แฟนผมก็รอดู Cla 250 facelift เหมือนกันเลย เพราะราคาค่อนข้างน่าคบหา รอลุ้นว่าจะเข้าปีนี้ไหม

แต่อีกใจก็มอง C-class facelift เพราะมันนั่งสบายกว่า แต่มันจะมาไทยเมื่อไหร่ไม่รู้ ???

ผมชอบไฟท้ายตัว CLA facelift มากเลย ดีไซน์ไฟท้ายมันออกเป็นแผงระยิบระยับทับทิมเหมือน E-Class เลยครับ คาดว่า C-Class FL ก็คงเปลี่ยนไฟท้ายเป็นแผงทับทิมระยิบยับแบบนี้มั้งครับ ???

“Das Beste oder Nichts”

ออฟไลน์ dt9

C facelift เท่าที่เห็นภาพ จะได้พวงมาลัยแบบ E ใหม่
และน่าจะได้ไฟหน้าและไฟท้ายคล้ายๆ E ด้วย
ส่วนภายในไม่น่าจะได้ครับ

ออฟไลน์ MugenRR

• Newbie
  • *
C facelift เท่าที่เห็นภาพ จะได้พวงมาลัยแบบ E ใหม่
และน่าจะได้ไฟหน้าและไฟท้ายคล้ายๆ E ด้วย
ส่วนภายในไม่น่าจะได้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chillchillo

• Newbie
  • *
ผมว่าcla faceliftตัวใหม่ถ้าเข้าไทยราคาน่าจะแพงขึ้นนะครับ 3-4แสน เดาเอานะครับ เหน cคูป ราคามันแพงๆ ไงไม่รุ้ เลยคิดว่าถ้ามาจิงราคาน่าจะแพงขึ้น ผมขอถามหน่อยครับถ้าคนใช้claรุ่นปัจจุบันถ้าตัวใหม่ออกมาเราไปเปลี่ยนไฟหน้า ให้เปนfaceliftได้ไหมครับ ขอความเหนหน่อยครับ