ผู้เขียน หัวข้อ: มีเงินอยู่สัก 3 แสน เอาไปลงทุนอะไรที่เหมาะสมคับ  (อ่าน 29041 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
ตอนนี้ผมมีเงินเย็นอยู่ 3 แสนคับ

เพิ่งสังเกตเจอว่าทิ้งไว้เยอะเกิน

ผมเลยอยากเอาไปลงทุนคับ

ปกติผมจะซื้อหุ้นกู้บริษัทดีๆ เก็บเอาไว้ แต่ช่วงนี้เงียบมากคับ

การระดมทุนส่วนมากจะเน้นรายใหญ่มากกว่า

ส่วนหุ้นทุน ผมขี้เกียจมาเฝ้าหน้าจอครับ แต่ถ้ามีตัวไหนเป็นแนวจ่ายปันผลตลอด ก็น่าสนใจคับ

ขอให้ทุกท่านช่วยแนะนำหน่อยคับ
ที่น่าสนใจ

แต่ถ้าเป็นหุ้นทุน หลังไมล์มาก็ได้คับ

ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Activehybrid

ให้ผมกู้ อะล้อเล่น

ช่วงนี้เก็บเงินสดไว้ก่อนก็ได้นะครับถ้ายังคิดไม่ออก ลงทุนไปเก็บทวงเงินยากมากครับช่วงนี้ ผมเองก็ยังเครียดเรื่องทวงตัง

ส่วนตัวเราตื่นเช้ามาไม่มีหนี้ก็ดีแล้ว สบายใจ

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้ามีบุพการีต้องดูแล เจียดเงินซื้อประกันชีวิตลงชื่อให้บุพการี เผื่อเกิดอะไรไม่คาดฝัน ถ้ามีครอบครัวใส่ชื่อคู่ชีวิต เอาใบเสร็จหักภาษี

ที่เหลือแล้วอต่ความชอบ เสี่ยงมากเสี่ยงน้อย เลือกเอาตามใจ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ไม่รู้จะทำอะไรดีก็ซื้อสลากออมสินก็ได้ครับ ได้ลุ้นทุกงวดสบายๆถ้ามีเรื่องต้องใช้เงินก็อาจยอมขาดทุนเอาออกมาก่อนหรือใช้เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันก็ได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Pegasus7700

เล่นการพนันที่ต่างประเทศเลยครับ ไม่ผิดกฏหมายไทย
มีโอกาสเสียมากกว่าได้  แต่. 60:40
รับรองสนุก ถือว่าเที่ยวด้วย
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ seamonkey

• Sr. Member
สวนแมนยูเลยครับ

#LVGout  >:(

ไม่รู้จะทำอะไรดีก็ซื้อสลากออมสินก็ได้ครับ ได้ลุ้นทุกงวดสบายๆถ้ามีเรื่องต้องใช้เงินก็อาจยอมขาดทุนเอาออกมาก่อนหรือใช้เป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันก็ได้

น่าสนใจคับ เดียวจะลองดู แต่ออมสินคงรอให้ครบ 5 แสนก่อนค่อยเอาทีเดียว

ออฟไลน์ sukhontha

น่าสนใจคับ เดียวจะลองดู แต่ออมสินคงรอให้ครบ 5 แสนก่อนค่อยเอาทีเดียว

ผมกำลังสู้อยู่  ดอกเบี้ยมันถูก  ไม่รู้จะไปทำอะไร...ยังไม่ประสบผลสำเร็จเท่าที่ควร  ของเก่าลงไปหกหมื่นหน่วย +ล็อตของปีนี้อีกสองหมื่นหน่วย....ค่าเฉลี่ยประมาณ 5 ปี ที่ผ่านมายังอยู่แถว ๆ ร้อยละสองเอง  แต่ได้ลุ้นทุกเดือน....

ออฟไลน์ scotch_fillet

ระหว่างรอ ฝากไว้ที่ME ก่อนก็ดีน่ะครับดอกค่อนข้างดีกว่าที่อื่นน่ะ

ระหว่างรอ ฝากไว้ที่ME ก่อนก็ดีน่ะครับดอกค่อนข้างดีกว่าที่อื่นน่ะ

คับ คงใส่ ME ไว้ก่อน แล้วค่อยซื้อสลากออมสินคับ

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
Re: มีเงินอยู่สัก 3 แสน เอาไปลงทุนอะไรที่เหมาะสมคับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2016, 23:24:39 »
แนะนำให้ลงทุนในธุรกิจเครือข่ายที่เป็น Real network marketing ครับ

ย้ำ!!!! ธุรกิจเครือข่ายที่เป็น Real network marketing เท่านั้น อย่าจำสับสนกับพวกขายตรงที่มักเป็นแผนแบบ binary 1 แตก 2 เพราะมันต่างกันแบบสุดขั้ว ต้องดูให้ดีๆครับ ของแบบนี้ถ้าคุณเปิดใจและใช้เวลาศึกษากับมันสักนิด คุณจะพบว่ามันคือสุดยอดเครื่องมือที่พาคุณไปสู่อิสรภาพทางการเงินได้ไม่ยากเลย

ออฟไลน์ huiimanoid

• Full Member
Re: มีเงินอยู่สัก 3 แสน เอาไปลงทุนอะไรที่เหมาะสมคับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 13:44:36 »
หุ้นกลุ่มอสังหาฯ พวกสิทธิการเช่าซิครับ แม้ Capital Gain ไม่ได้วืดหวา แต่ก็ได้เงินปันผลทุก 3 หรือ 4 เดือน (แล้วแต่หุ้น) รวม ๆ ก็ดีกว่าฝากแบงค์เยอะครับ

;)

arttie

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2016, 13:50:15 »
ซื้อทองครับ ปีหน้า 25,XXX นะผมว่า