ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเหตุผลว่าทำไม Honda ถึงให้ส่วนลดหรือของแถมน้อยกว่ายี่ห้ออื่นครับ  (อ่าน 9445 ครั้ง)

ออฟไลน์ jay-burn

• Jr. Member
  • **
เป็นเพราะว่าต้นทุนรถกับค่าโฆษณาจะแพงกว่าเจ้าอื่นรึเปล่าครับ  :D สงสัยมาตั้งนานแล้วครับใครพอจะรู้บ้างเนี่ย

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
คนอยากซื้อเยอะไง ยังไงก็ขายได้

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เป็นเฉพาะศูนย์รึปล่าวครับ?

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
อาจจะเป็นเฉพาะศูนย์นะครับ?
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Terng

อาจจะเป็นเฉพาะศูนย์นะครับ?

ที่ไหนก็น้อยครับ เห็นเพื่อนมาบ่นให้ฟังเหมือนกัน เพราะมันอยากได้ซิตี้

แต่ก็อย่างที่คุณจิมมี่บอก ถ้าเราเป็นคนรักรถ ซื้อไปเถอะครับ ของที่ตัวเองชอบ ไม่งั้นจะมานั่งเสียใจทีหลังว่าไม่น่าเห็นแก่ของแถมเลย

แต่ถ้าเราไม่ได้อะไรกับมันมาก ถ้าคิดว่ารถก็คือยานพาหนะ ถ้าไปทดลองขับแล้วชอบมัน โอเคกับมัน จะเลือกรถจากของแถมก็ไม่ได้ผิดครับ เพราะคนซื้อรถมีหลายจำพวกด้วยกัน

แต่ฮอนด้าค่อนข้างหยิ่งครับ ไม่รู้ทำไม - -" พ่อจะออกรถใหม่ เดินไปดูโชว์รูมฮอนด้า ไปดูถึงในห้องเก็บรถมีจอดบาน เซลล์บอกต้องรอหน่อยนะ พ่อถามรอนานแค่ไหน เซลล์บอก ต้องจองก่อน แล้วถึงบอกได้หลังจากนั้น...พ่อเลยเดินหนีทันทีเลย เซลล์ก็ไม่ขอโทษไม่เรียกด้วยนะ เหอๆๆ หลังจากนั้นไม่เคยเข้าไปดูอีกเลย - -" แต่ตัวผมยังเดินๆไปดูไปลองบางรุ่นมาบ้าง ชอบตรงที่มีรถให้ลองตลอด แล้วไม่หวงรถด้วยอะ (ไม่เหมือนของโตโยต้า พอทิ้งระยะไปสักพักหลังเปิดตัว ไม่มีให้ลองขับละ)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ FyGI

ตอนผมออกรถก็น้อยถึงน้อยมาก

ถึงให้น้อย ก็ยังมีลูกค้าแห่แหนกันไปอุดหนุนกันอยู่ตลอด

เลยไม่จำเป็นจะต้องแถมอะไรให้มันมากมาย

ก็รอกันเหนียงยานแล้วคับ

ประมาณว่าลูกค้าที่ยึดติดแบรนด์ ฮอนด้า เยอะมาก

ฮอนด้า เชิ่ออย่างงั้น

ออฟไลน์ boyce

คนอยากซื้อเยอะไง ยังไงก็ขายได้
เห็นด้วยครับ คนไทยซะอย่าง
รักชอบยี่ห้อ ต่อให้สินค้าบกพร่องก็เถอะ
ถวายหัว ....

ออฟไลน์ boyce

................
แต่ฮอนด้าค่อนข้างหยิ่งครับ ไม่รู้ทำไม - -" พ่อจะออกรถใหม่ เดินไปดูโชว์รูมฮอนด้า ไปดูถึงในห้องเก็บรถมีจอดบาน เซลล์บอกต้องรอหน่อยนะ พ่อถามรอนานแค่ไหน เซลล์บอก ต้องจองก่อน แล้วถึงบอกได้หลังจากนั้น...พ่อเลยเดินหนีทันทีเลย เซลล์ก็ไม่ขอโทษไม่เรียกด้วยนะ เหอๆๆ หลังจากนั้นไม่เคยเข้าไปดูอีกเลย - -" แต่ตัวผมยังเดินๆไปดูไปลองบางรุ่นมาบ้าง ชอบตรงที่มีรถให้ลองตลอด แล้วไม่หวงรถด้วยอะ (ไม่เหมือนของโตโยต้า พอทิ้งระยะไปสักพักหลังเปิดตัว ไม่มีให้ลองขับละ)

เห็นด้วยครับ เจอกับตัวด้วย เหมือนกับเลยครับ กับอีก อี..ซุ ก็เป็นเหมือนกัน
มีงบอยู่แล้วแท้ ๆ เจอแบบนี้ ผมโกรธ และเกลียด พาลชิงชังยี่ห้อไปด้วย
จนถึงทุกวันนี้ แค้นฝังหุ่นเลยครับ
เงินผมก็มีพอจะซื้อ แต่อาจไม่เทห์ ไม่หล่อ ดูไม่รวย เพราะไม่ได้ใส่สูท ผูกเนคไท
แค่กางเกงสแล็คทำงานกับเชิ้ตแขนยาว รองเท้าหุ้มส้น ยังไม่พออีกหรือคุณ sale
....

ออฟไลน์ oodyvet

• Newbie
  • *
    • ??????????????????????????????????????
อืม... เป็นเรื่องที่ผมเจอเหมือนกันครับ
ศูนย์ที่ลำลูกกาคลอง 4 ผมใส่กางเกงขาสั้น เดินเข้าไป
เซลหันมาหาแต่ทำสีหน้าให้ผมเข้าใจว่า จะไม่สนใจคุณหรอก
ผมก็ไปเปิด ๆ รถดูเอง
??? ??? ???????????????????????????

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมว่ามันกลายเป็นเอกลักษณ์ไปแล้ว
ว่า Toyota จะให้ของแถมเยอะ
ส่วน Honda จะให้ของแถมน้อย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เซลล์หยิ่งไม่ได้เป็นทุกศูนย์หรอกครับ
ถ้ารักที่จะซื้อฮอนด้า แล้วเซลล์หยิ่งแบบนี้
ก็ไปที่โชว์รูมอื่นก็ได้ครับ..
ผมเชื่อว่าไม่ได้หยิ่งทุกคนหรอกครับ..
ส่วนของแถม เดือนที่แล้ว ผมทัวร์เกือบรอบ กทม.
เพื่อเช็คเรื่องของแถมเพื่อที่จะจองซิตี้
มันก็น้อยพอๆกันทุกศูนย์อ่ะครับ
แต่การบริการของเซลล์ไม่เหมือนกัน..
แล้วแต่เราจะเจอแบบไหนอ่า.. ถ้าดีก็มีเยอะ..
หยิ่งก็เจอมาเยอะเหมือนกันอ่าครับ.  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ kut_tan

• Newbie
  • *
ถ้าฮอนด้าภาคใต้ ผมประทับใจฮอนด้าสาขาหาดใหญ่ เพื่อนๆหลายคนบอกตรงกันว่าให้ไปจองกับ คุณพล น้องเค้าให้ของแถมเยอะดี น่ารักครับให้ตามคำขอ และผมเอารถเก่าไปเทิร์นด้วย น้องเค้าติดต่อให้หลายที่ จนได้ราคาสูงกว่าที่คิดไว้ เลยอยากแนะนำครับ ลองโทรไปสอบถามได้ครับ คุณพล 086-4055095   อยากให้ได้ของแถมเยอะๆกันทุกคนและขายต่อได้ราคา

ออฟไลน์ kut_tan

• Newbie
  • *
ถ้าของฮอนด้า ผมสอบถามเกือบทุกสาขาแล้ว มีเซลล์2คนครับ ที่ผมประทับใจมาก   ผมเอารถคนเก่าไปเทิร์นได้ราคาดีจริงๆด้วย  บอกเค้าว่าอยากได้รถเร็วอ่ะครับ  น้องเค้าก็จัดการให้เร็วขึ้น   ส่วนของแถมน้องเค้าให้ลิสรายการว่าอยากได้อะไรบ้าง  น้องเค้าก็ให้ได้ ไม่ต้องเพิ่มเงินด้วย ลองโทรไปสอบถามได้ครับ  คุณโดนัท 086-3080548 ฮอนด้า สาขาภาษีเจริญ  หรือคุณยุ้ย 086-3173356 ฮอนด้า สาขาบางกอกน้อย