ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหมครับ เวลากดคันเร่งตามคันไหนไม่ทัน แล้วทำแบบนี้?  (อ่าน 29429 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
เมื่อวานผมกดตาม camry extremo แต่งซิ่งไม่ทัน

กดจนคันเร่งจะทะลุห้องเครื่องอยู่แล้ว นางก็ยังทิ่้งห่างออกไปเรื่อย  ๆ

พอกลับถึงบ้านปุ๊บ เข้าเวบไฟหน้า

กดกระทู้ปักหมุด อัตราเร่ง หาดู camry extremo ทันที 5555

เคยทำแบบผมกันบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่เคยครับ ไม่ได้โม้นะ ผมพอจะจำคร่าวๆได้ว่า คันไหนที่เราซ่าด้วยได้

แต่ทั้งที่รู้ว่าแพ้กดตามนี่บ่อยครับ เอามันส์

ใช่ครับ คุณ Activehybrid

รู้ตัวว่าสู้ไม่ได้ แต่มันก็สนุกนะครับ

อันที่จริงขับตาม สนุกกว่าขับนำหน้านะครับผมว่า

ว่าแต่ camry extremo มันก็ไม่แรงเท่าไหร่เลยนี่นา

คงจะทำอะไรมาบ้าง แต่งซิ่งขนาดนั้น อย่างน้อยก็ท่ออย่างนึงหล่ะ

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
ผมเน้นหารถที่รู้ใจกัน มาขับด้วยกันมากกว่าครับ แซงกันไป แซงกันมา แบบเนี๊ยบๆ แก้ง่วงดีครับ
ข้อสังเกต รถพวกนี้ จะไม่เน้นทำความเร็วสูงมาก เน้นวิ่งนิ่งๆ มีการตีไฟบอกทาง บอกสิ่งกีดขวางตลอดเวลา

พอเราแซงเขา เราก็ตีไฟบอกทาง นำหน้าตลอด พอได้จังหวะ เราก็ให้เขาขึ้น แล้วเราก็ตามต่อ เขาก็ตีไฟบอกทางเรา

ถ้ารถเขาแรงกว่า เขาจะรู้ตัว ยก ให้เราตามให้ทัน
ในทางตรงกันข้าม ถ้ารถเราแรงกว่า เราก็จะยกให้เขาเหมือนกัน

พอถึงจุดแยกทาง เราก็มีการตีไฟบีบแตรใส่กัน เป็นการทักทาย

ล่าสุด ที่เจอแบบแตกต่างกันมากๆจริงๆ คือ
ผมขับ FD 1.8 เล่นกับ Alphrad Hybrid ครับ
สู้ไม่ได้ตั้งแต่ตีนต้น ยันปลาย แต่เขาก็รอเราครับ

ถ้าสูสีหน่อย ผมขับ BT-50 ไม่ Pro กับ ไตรตั้น VG ครับ
ตามตัวเลขแล้ว VG แรงกว่าครับ แต่ตอนออกไฟแดง ผมดึงนำเขาเยอะเหมือนกัน (ต่างคนขับ คงเทียบไม่ได้)

ออฟไลน์ Pegasus7700

แหม...อ่านคำถามกับความเห็นแล้วรุ้สึกอะไรหลายๆอย่างเรย..

ปกติใช้. W212 สลับกับ G8 ไม่ค่อยเจอขาซิ่งมาเล่นด้วยเลย ทั้งๆที่มีบ้างก็น่าสนุกดี

แต่วันไหนขับโฟกัส เนียะ จะมีกะบะซิ่งกับพวกEco , b seg แต่งมาใล่ประจำ...

ส่วนผมก้อทำได้แต่ไห้พวกเขาเหล่านั้นพอใจครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ sukhontha

...ผมไม่เคย  เพราะไม่แข่งกับคันไหนทั้งนั้น วิ่งชิว ๆ ....

ออฟไลน์ alpha14

ของผมแบบนี้ครับสดๆร้อนๆไม่กี่วัน เล่นโค้งตามหลังเรนเจอร์สีขาวรถพี่ทั่นแรงจิงเข้าแต่ละโค้งไม่แตะเบรคเลย ตามดูอยู่นานทุกโค้งนี่แม่นมากมาจ๊ะเอ๋สวิฟสีแดงแต่งซิ่งมากๆอีกคันถึงตอนถนนแบ่งเลนโล่งๆตรงๆก็เลยลองกดเทียบกันเล่นๆดูว่าเขาจะเล่นด้วยไหม ปรากฎว่า3คันพร้อมใจกันกดคันเร่งจมตีน สวิฟไม่ยอมหลีกต้องหาช่องแซงเองแล้วก็มาตีคู่กะเรนเจอร์พี่แกก็ไม่ยอมตีคู่อยู่นานแต่เจ้าฉลามผมก็ค่อยๆแซงไปอย่างฉิวเฉียดที่ความเร็วประมาณ170 ก็หนุกๆถนนว่างๆ ถึงจุดหมายก็แยกย้ายครับ(เห็นกะตาต้องเชื่อครับเรนเจอร์ช่วงล่างดีจิงโค้งตัวเอสลงเขาถนนแห้งๆนี่เกาะจิงครับตามดูอยู่นานทางตรงนี่ก็แรงไม่ใช่เล่น!) ทำเจ้าหลามผมหอบแฮกๆ

ของผมแบบนี้ครับสดๆร้อนๆไม่กี่วัน เล่นโค้งตามหลังเรนเจอร์สีขาวรถพี่ทั่นแรงจิงเข้าแต่ละโค้งไม่แตะเบรคเลย ตามดูอยู่นานทุกโค้งนี่แม่นมากมาจ๊ะเอ๋สวิฟสีแดงแต่งซิ่งมากๆอีกคันถึงตอนถนนแบ่งเลนโล่งๆตรงๆก็เลยลองกดเทียบกันเล่นๆดูว่าเขาจะเล่นด้วยไหม ปรากฎว่า3คันพร้อมใจกันกดคันเร่งจมตีน สวิฟไม่ยอมหลีกต้องหาช่องแซงเองแล้วก็มาตีคู่กะเรนเจอร์พี่แกก็ไม่ยอมตีคู่อยู่นานแต่เจ้าฉลามผมก็ค่อยๆแซงไปอย่างฉิวเฉียดที่ความเร็วประมาณ170 ก็หนุกๆถนนว่างๆ ถึงจุดหมายก็แยกย้ายครับ(เห็นกะตาต้องเชื่อครับเรนเจอร์ช่วงล่างดีจิงโค้งตัวเอสลงเขาถนนแห้งๆนี่เกาะจิงครับตามดูอยู่นานทางตรงนี่ก็แรงไม่ใช่เล่น!) ทำเจ้าหลามผมหอบแฮกๆ

160 นี่ผมก็เหงื่อออกฝ่ามือแล้วครับ 555

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยครั้งนึงกับ Camry Hybrid ครับ หลอนไปหลายวัน  ;D ;D ;D Everest 3.2 ผมขับมุดมาตลอดทาง เพราะรถแช่ขวาเยอะ เลยต้องแซงซ้าย ปาดเข้าขวาไปเรื่อยๆ จนมาเจอ Camry Hybrid เรามุดซ้ายได้ก่อนเค้า เค้าก็มุดตามมา แต่ข้างหน้ามันโล่งแล้วผมเลยอยู่เลนซ้าย แต่กดเต็มๆต่อ แต่ Camry คันนั้นก็กดด้วย แล้วเค้าก็ขึ้นหน้าฉีกแบบ โหดมากๆ เหวอเลยตอนนั้น

แต่ก็ไปทันที่ 185 เพราะเค้าล็อคเท่ากัน แต่เรื่องไมล์อ่อนแข็ง ทำให้ผมแซงคืนได้ไม่ยาก แล้วก็ยกกลับมาวิ่งปกติ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยอ่ะครับ ฮาๆ

promt

• บุคคลทั่วไป
ไม่ครับ รับสภาพ

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
ส่วนใหญ่เน้นกดตามไปดูพวก Supercar ครับ สวยดี ถ้ารถปกติมาเล่นด้วยก็ขี้เกียจเล่นละครับ ไม่ได้อะไรแถมเปลืองน้ำมัน ::)