ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติด GPS Tracker ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2144 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
อยากติด GPS Tracker ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 19:51:10 »
สวัสดีครับ อยากติด GPS Tracker ไว้ติดตามรถ ระบุตำแหน่ง ฟังเสียงในรถ เนื่องจากจะรับคนขับรถหน้าใหม่เข้ามา เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ เข้ากูเกิ้ลไปหาข้อมูล บางอันก็มีเสียรายเดือน บางอันก็ไม่มี เลยมาขอคำแนะนำหน่อยครับ จะติดกับรถบรรทุกที่บ้าน ทั้งสิบล้อ และหกล้อครับ   

ออฟไลน์ V221

Re: อยากติด GPS Tracker ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 19:55:13 »
รายเดือนต้องเสียอยู่แล้วครับเพราะใช้GPSผ่านSim Card รถยี่ห้ออะไรครับ? ถ้าIsuzuก็ให้ตรีเพชรติดMimamoriเลยเพราะสามารถวัดอัตราสิ้นเปลืองที่ใช้ได้และให้คะแนนคนขับรถได้ด้วย อีกทั้งไม่เกิน2ปีนี้รถบรรทุกส่วนบุคคลจะต้องติดเครื่องรูดบัตรเพื่อติดตามว่าใช้ความเร็วเท่าใด อยู่ที่ไหน ทุกคันตามกฎหมายใหม่แล้วครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: อยากติด GPS Tracker ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 19:57:00 »
รายเดือนต้องเสียอยู่แล้วครับเพราะใช้GPSผ่านSim Card รถยี่ห้ออะไรครับ? ถ้าIsuzuก็ให้ตรีเพชรติดMimamoriเลยเพราะสามารถวัดอัตราสิ้นเปลืองที่ใช้ได้และให้คะแนนคนขับรถได้ด้วย อีกทั้งไม่เกิน2ปีนี้รถบรรทุกส่วนบุคคลจะต้องติดเครื่องรูดบัตรเพื่อติดตามว่าใช้ความเร็วเท่าใด อยู่ที่ไหน ทุกคันตามกฎหมายใหม่แล้วครับ

เป็นรถ Hino กับ Isuzu ครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 20:56:32 »
IsuzuผมติดMimamoriครับ ส่วนHinoใช้ยี่ห้อGreat Cornerครับ แต่กำลังศึกษาว่าจะใส่เครื่องรูดใบขับขี่ยังไง?
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ onbit40

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2016, 21:22:52 »
บ้านเราขับมือขวาคับ ทำใจ คนส่วนใหญ่เขาไม่ถนัดโยกคันเกียด้วยมือซ้าย  ความต้องการตลาด ออโต้เยอะกว่าเห็นๆ

ฉนั้นเมืองขับขวาก็ทำใจคับ  ??? ???

เยอรมันมีแต่รถ MT ก็ใช่ไงคับมันโยกคันเกียมือขวาง่ายกว่าเยอะ :P

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2016, 15:03:05 »
ผมมีใช้ของ NOSTRA อ่าครับ เจ้าเดียวกับคนที่ทำ Map ใน Garmin อ่ะครับ