ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าเราจะมีโอกาสได้เห็น Mazda6 ผลิตในเมืองไทยมั้ยครับ  (อ่าน 7842 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member
ในปัจจุบันเท่าที่ทราบกันดี Mazda เติบโตอย่างก้าวกระโดดในตลาดเมืองไทย  โดย Mazda2 เป็นตัวชูโรงในขณะนี้  ปีหน้าก็จะเป็น All New Mazda3  อีก  ทีนี้ผมมองว่าก็คงได้เกิดเต็มตัวซะที  ก็เลยมองว่า  ในอีก 2 ~ 3  ปีข้างหน้านับจากนี้  เจ้า  Mazda 6 คงจะเปลี่ยนโฉมใหม่พอดี  ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยนะครับ  ว่าจะเป็นไปได้หรือไม่  ที่ Mazda6  โฉมต่อไป จะถึงเวลาอวดโฉมและมีโอกาสได้วิ่งแล่นในเมืองไทยซะที  ภาวนาให้เป็นเช่นนั้นครับ  ( เอารูปตัว ปัจจุบันมาให้ดูกันครับ )

ออฟไลน์ min

• Full Member
เอา 3 มาให้ดูด้วยครับ (แถม) ใครที่ว่าไม่สวย ดูใหม่นะครับ

ออฟไลน์ E@K

• Jr. Member
  • **
mazda 6 น่าจะยากหน่อยครับ

ส่วน 3 ใหม่นี่สวยมากครับ  :o

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ดูไปดูมา

3 ตัวใหม่นี่ตัว 5 ประตูสวยกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ nahmkang

• Newbie
  • *
ผมก็อยากให้มีนะครับ ตอน626Cronos ก็ได้รับความนิยมพอสมควรนะ รถดีมากๆเลยด้วย (ใช้อยู่ อิอิ)
น่าจะนำตระกูล6มาทำตลาดอีก

ออฟไลน์ majam

• **
  ผมคิดว่า 6 มีขนาดไม่แตกต่างจาก 3 มากนักดูแล้วไม่ค่อยต่างกัน แล้ว 3 ใหม่ก็สวยกว่ามากๆนะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

Mazda 6 คลาสมันจะเท่าพวกแอคคอร์ด แคมรีนะครับ

ผมก้อหวังไว้ลึกๆเหมือนกัน
ว่าถ้าเจ้า2 และ 3ใหม่ปีหน้ากระแสตอบรับดีแบบนี้ไปเรื่อยๆเนี่ย
New Modelchange ของ 6 น่าจะทำขายบ้านเราซะทีเถอะน้า

ออฟไลน์ Sunnook

ผมก็อยากให้มีนะครับ ตอน626Cronos ก็ได้รับความนิยมพอสมควรนะ รถดีมากๆเลยด้วย (ใช้อยู่ อิอิ)
น่าจะนำตระกูล6มาทำตลาดอีก

ใช้เหมือนกันครับ เข้าใจเลยว่าดีขนาดไหน  อยากให้ 6 กลับมาอีกเช่นกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าตลาด D-Segment ในไทยมีช่องทางมากกว่านี้

อนาคต ยังไม่แน่ครับ แต่รุ่นปัจจุบัน หมดสิทธิ์ แล้วละ

ออฟไลน์ nahmkang

• Newbie
  • *
ผมว่าถ้า6มาก็ขายได้ละนะ เผลอๆยอดขายดีด้วย

ขายคงขายได้ครับ
แต่ไม่คุ้มพอที่จะตั้งไลน์การผลิตครับ

ยอดขายทั้งแคมรี แอคคอร์ด เทียน่า รวมกันนี่ก้อถือว่าน้อยมากแล้วนะครับบ้านเราเนี่ย

ออฟไลน์ MetroMiner

• **
กลุ่มลูกค้า D-Segment ของเรา
คงไม่ใช่แนว Zoom Zoom มั้งครับ  ;D
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ sirisak_ac118

อนาคตไม่มีคำตอบ.....

ออฟไลน์ 2k

แปลว่าถ้าหากมาสด้า 2 ยังคงขายดีเรื่อย มาสด้า 3 รุ่นใหม่ขายดีเหมือน 2 ในตอนนี้ก็พอมีโอกาสมาเปิดตลาดใช่ไหมครับ?   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

น่าจะเป็นไปได้ครับ

แต่เค้าอาจจะอยากเป็นเบอร์3ให้ได้ก่อนก้อได้นะ  ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
6 นี่ผมว่าคงยากคับ ถ้าจะมาบ้านเรา
D-segment บ้านเรานี่เจ้าตลาดเอาไปกินกันหมดแล้วคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
คงต้องรอกันต่อไปแหละครับ...

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
เอา 3 มาให้ดูด้วยครับ (แถม) ใครที่ว่าไม่สวย ดูใหม่นะครับ

สวยจริงๆด้วย ^^

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
มีหลายปัจจัยครับ ทั้งยอดขายในบ้านเราของ Mazda เองด้วย

แล้วก็ตอนนี้ภาษี import ของ AUS ลดลงเหลือ 5% จาก 10% (เมื่อก่อนนู้น 15%)

อยากได้ประโยชน์จาก FTA มั้ย คุ้มมั้ย

ยอดขาย6 ใน Australia นะ พอจะตั้งไลน์ในบ้านเราอยู่แล้วครับ

มีของแถมครับ

http://www.goauto.com.au/mellor/mellor.nsf/story2/40978648B3A94E6DCA2576E900052393

ออฟไลน์ 6th car

• Newbie
  • *
 :) ชอบมากๆเลย ตัวเนี้ย