ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ต่อสายลำโพง  (อ่าน 27048 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ถามเรื่อง ต่อสายลำโพง
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2016, 23:02:24 »
  สายลำโพง เครื่องเสียงบ้านชุดที่ผมใช้ L-R ยาว ข้างละ 2ม. แต่ตอนนี้เส้นนึงใช้ได้ปกติ แต่อีกเส้นนึง ข้างนึงมันเปื่อยยุ่ยราวๆ 1ฟุต แล้วผมก็มีอีกเส้น(เส้นที่3)ยาว 1ม. แบบนี้ ถ้าผมจะตัด+ต่อสายให้ยาว 2ม. (เส้นที่เปื่อยกับเส้นที่3) จะทำให้เสียงดร็อบลงไปเยอะไม๊ครับ ถ้าเสียงทั้ง LและR ไม่ได้ต่างกันมากนักจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่ยาว 2ม. นะครับ (เมตรละเกือบพันละครับ เสียดายตังค์นะครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
Re: ถามเรื่อง ต่อสายลำโพง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 03:15:17 »
ถ้าเมตรละ 10-20 บาท ไม่ต่างครับ หูผมฟังไม่ออกเลย
พอเมตรละพัน ผมไปไม่ถูกเลยครับ ฮาาา  :D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2016, 07:12:36 »
ตามหลักไม่ควรต่อสายครับ
เอ่อ สายเมตรละพันน่าจะเป็นเกรดที่ปิยะนัสใช้ในห้องเทสเสียง ผมเคยฟังแต่ไม่ได้ซื้อ
ผมว่าถ้าแยกเสียงละหว่างเมตรละพัน กันเมตรละ700 ได้ อย่าต่อเลยครับเพราะคุณจะรู้ว่ามันดรอป

ปล.ผมใช้เมตรละ 30 บาทอยู่ หูยังไม่เทพพอ 555+

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2016, 08:16:14 »
ขอบคุณครับ ตกลงไม่ต่อแล้วครับ ไม่ตัดด้วย ใช้ 2ข้างยาวไม่เท่ากันนี่ละครับ ฟังไม่ออกจริงๆ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ hoyun

• Newbie
  • *
    • วิธีซักผ้าให้หอม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 10:39:19 »
เหงือกอักเสบ กลิ่นปาก ใช้ยาสีฟันอะไรดี
ทำไมควรเลือกซื้อยาสีฟันสมุนไพร ดีกว่ายาสีฟันทั่วไป
เพราะเราเชื่อว่า การดูแลช่องปากที่ดี เป็นส่วนช่วยเสริมบุคลิกภาพและความมั่นใจ กลิ่นปากไม่มี เหงือกอักเสบหายเร็ว สิ่งดีอยากบอกต่อ ทุกคน แล้วทำไมเราต้องใส่ใจว่ายาสีฟันนั้นเป็นแบบธรรมชาติหรือไม่ เพราะส่วนผสมของยาสีฟันทั่วไปนั้นจะมีสารซักฟอกเป็นส่วนประกอบ ซึ่งในระยะยาวแล้วสารเหล่านี้ย่อมส่งผลกระทบต่อสุขภาพ แตกต่างจากการใช้ยาสีฟันธรรมชาติที่จะไม่มีสารซักฟอกทิ้งสารตกค้างไว้ในร่างกาย และยังสามารถเพิ่มสรรพคุณโดยการเลือกใช้สมุนไพรที่หาได้ง่ายมาเป็นส่วนประกอบของยาสีฟัน ซึ่งเราสามารถเลือกเองได้
โดยส่วนใหญ่ สมุนไพรที่ใช้ในยาสีฟันสมุนไพรโดยทั่วไปจะประกอบไปด้วย
1.เกลือ เป็นสารทำความสะอาดเหงือกและฟัน
2.ข่อย แก้อาการปวดฟัน รักษารำมะนาด  (ใช้เปลือกหรือกิ่งข่อย)
3.สะระแหน่ สารให้ความเย็น ทำให้ช่องปากหอมสดชื่น
4.อบเชย มีกลิ่นหอม รสหวาน มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อจุลินทรีย์
5.กานพลู รสเผ็ดร้อน ฆ่าเชื้อโรคและเป็นยาชา ใช้ดับกลิ่นปาก แก้เลือดออกตามไรฟัน และแก้โรครำมะนาด
6.ผักคราดหัวแหวน รสเอียนเบื่อ แก้ปวดฟัน แก้อักเสบรักษาแผลในปาก รำมะนาด
7.แก้ว ใช้ส่วนของใบ มีรสร้อนเผ็ดขมสุขุม แก้อาการปวดฟัน
ไฮเฮิร์บจึงมุ่งมั่นที่จะพัฒนาผลิตภัณฑ์เพื่อการดูแลช่องปาก ให้คุณมั่นใจได้ว่าจะได้รับการดูแลจากสมุนไพรธรรมชาติ ที่ผ่านการคัดสรรมาอย่างลงตัว เพื่อสุุขภาพเหงือกและฟันที่เหนือกว่า รอยยิ้มพิมพ์ใจมักจะมาควบคู่กับฟันขาวสะอาดเสมอ ความสะอาดในช่องปาก เหงือกและฟันจึงมีความจำเป็นยิ่ง จึงช่วยให้คุณมั่นใจตลอดทุกช่วงเวลา