ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/*-*/*-*/ THE COUP CHANNEL : DEBUT!! พร้อมให้เปิดเข้าชมแล้วครับ /*-*/*-*/*-*  (อ่าน 10374 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เชิญได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1115:the-coup-channel-debut&catid=93:thecoupchannel&Itemid=55

กล้วย BnN และ Toyd จะมาพบกับคุณ ทุกวัน(ที่พวกเขาสะดวกทำรายการ และคุณก็สะดวกดู)
ที่นี่ Headlightmag.com นับจากนี้ เป็นต้นไป

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เย้

ออฟไลน์ BnN

ที่สุด

ออฟไลน์ king79

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ  สำหรับ ช่องของ The coup  ก๊ากกกกกกกก

ออฟไลน์ The Coup Channel

ยิปปี้โย่ยิปปี้เย่

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• **
เข้ามาดู

อิอิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไปดูกันเลย!

ปล.อยากเห็นแมว(น้องฮารุ)55+ :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สุดยอดเลยครับพี่กล้วย พูดได้เยี่ยมมากครับ :D ชอบรายการนี้มากครับขอบคุณพี่จิมมี่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ srattha

• Sr. Member
เอ่อ พิธีกรทั้งสองท่าน บุคคลิกเป็นแบบนี้จริงๆ หรือว่าเป็นการแสดงอ่ะครับ
คืออยากจะบอกว่า เหมือนดู หอแต๋วแตกยังไงไม่รู่ครับ นิดๆพอขำๆก็พอมั้งครับ

ขอเป็นแมนกว่านี้อีกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ☺????☺

เอ่อ พิธีกรทั้งสองท่าน บุคคลิกเป็นแบบนี้จริงๆ หรือว่าเป็นการแสดงอ่ะครับ
คืออยากจะบอกว่า เหมือนดู หอแต๋วแตกยังไงไม่รู่ครับ นิดๆพอขำๆก็พอมั้งครับ

ขอเป็นแมนกว่านี้อีกหน่อยนะครับ

;D ;D  ไม่มายๆๆ  ดังเหมือนไรจะส่งไปหอแต๋วแตก ภาค 3 

แซวเล่นครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตัวจริง ของทั้ง สองคน ก็ อย่างที่เห็นครับ

เราเคยลองพยายาม ให้พวกเขา ทำตัว เป็นทางการกว่านี้ มาแล้ว

และ บอกตรงๆว่า ดูไม่จืดเลย มันออกมาแย่มากๆ จนผมต้องถึงขั้น สั่งพักเบรกการถ่ายทำกลางคัน

แล้วบอกให้กลับมาเป็นตัวตนอย่างเดิม ที่เป็นจริง

ผลก็คือ ทุกอย่าง กลับมาลื่นไหล หนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 13:01:54 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไปดูมาแล้วคับ พูดได้ดีคับ ทำให้คนดูอยากติดตาม และค่อนข้างจะมีความเป็นธรรมชาติดีมากคับ
แต่พูดถึงรถบางครั้งก็อาจจะมีสะดุดบ้าง ตามธรรมดาของเทปแรก (อิอิอิ เรียกซะเป็นละครไปเลย)

ยังไงก็จะติดตามต่อไปคับผม ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
อยากให้พี่จิมมี่ออกรายการบ้างจัง
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
อยากให้พี่จิมมี่ออกรายการบ้างจัง
ช่ายเลยครับอยากให้พี่จิมมี่มาออกบ้าง

ออฟไลน์ Ruksadindan

ชมอยู่ครับ

ออฟไลน์ srattha

ผมขอเรียกร้องอีก 1 เสียงครับ ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ฟังแล้วเพลินดีครับ
^^
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
ไปชมมาแล้วครับ แปลกๆดี 555+
 ;D ;) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 14:05:02 โดย Mr.art_tyGTI »
My impression is Impreza

ออฟไลน์ mcat231032

เชื่อครับว่า คลิปต่อไปๆๆ ทั้งสองคนจะลื่นมากขึ้น

เสริมครับ เรียกแขกรับเชิญมาเพิ่มด้วยเลยครับ เช่น พี่แพน พี่จิมมี่  ผมว่า มัน  จากที่เคยเห็นนั่งอยู๋ในรถ คราวนี้มาเป็น บรรยากาศ สบายๆๆ บ้างครับ

ขอบคุณ ที่นำผลงานมาให้ชมกันครับ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

แอบคิดเหมือนกันครับ ^^
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ ?????

• Newbie
  • *
ทำไมผมดูคลิป 1/3 กะ 2/3 ไม่ได้อ่ะครับ ดูได้แต่ 3/3

เท่าที่ได้ดูแค่คลิป 3/3 อยากให้พิธีกรมองกล้องหน่อยอ่ะครับ  คนดูจะได้รู้สึกว่ามีการสื่อสารระหว่างคนในจอ กับคนดูบ้าง

ไว้จะลองเข้ามาดู 1/3 กะ 2/3 อีกทีครับ

ออฟไลน์ Limited Edition

• Newbie
  • *
  • 1 of 100 makes for JDM only
ตัวตนลักษณะพิธีกรเป็นอย่างไร
ผมว่าก็ไม่เห็นจะต้องไปสนใจนี่ครับ

ดูเนื้อหารายการ และความเพลิดเพลินดีกว่านะ
ติชมเนื้อหากันไปตามสไตล์ แต่อย่าไปติที่คุณลักษณะของตัวบุคคลเลยครับ

ส่วน พี่จิมมี่ กับ พี่แพน เป็นแขกรับเชิญ
ผมไม่เอาหรอก...กลัวจอเต็ม (ฮา)
Limited Edition...Limited Lifestyle

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
เข้ามาฟัง อิอิ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
ดูแล้วฮาดีครับ ชอบ ชอบ  เทปแรกยังขลุกขลักแย่งกันพูดบ้างเป็นธรรมดา แต่เสียงไม่ค่อยได้ยินและพิธีกรพูดเร็วไปนิ๊ด
 อยากให้หาไมค์จิ๋วหนีบเสื้อมาใช้ซื้อตัวแยก1ออก2 มาเสียบที่กล้อง เสียงจะคมชัดน่าฟังขั้น
และอีกนิดเวลาที่พูดเรื่องรถรุ่นไหน ถ้าเอาภาพมาแทรกจะดีมากเลย ยิ่งถ้าตั้งกล้องถ่ายยาวแบบนี้ช่วยให้น่าดูขึ้น

ปล. ผมติดตามคุณจิมมี่และทีมงานมาตั้งแต่วันแรกที่เปิดเวปและเข้ามาดูทุกวันครับ แต่เพิ่งมาสมัครวันนี้เอง
เห็นรุ่นไหนก็ชอบน่าใช้ไปหมดแต่ไม่มีปัญญาซื้อ 
และเพราะเวปนี้แหละทำให้ผมไปยุน้องสาวถอย Hyundai H1 สีดำมาใช้ (ไม่ต้องผ่อนแต่ได้ขับ อิอิสบายใจจัง )   ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 15:38:13 โดย Bogiecoco »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
มาให้กำลังใจครับ ชอบ สนุก บันเทิง และแฝงไปด้วยสาระดีครับ  :D ยินดีด้วยกับการเปิดตัว The Coup Channel ครับ

ออฟไลน์ nattauta

• **
วัดผลการทำงานของสองพิธีกร
จาก  0 - 100 ภายในไม่กี่วิ
จาก  100 - 180 แทบจับเวลาไม่ทัน

กราฟความแรง
พุ่งขึ้นอย่างรวดเร็ว  - ไม่มีใครยอม พอติดลมแล้วลอยละลิ่วว.......
                          - กราฟพุ่งขึ้นอย่างเร็วแล้วติดขอบบนของกราฟไปตลอดแนว
อ๊อฟชั่นเสริม         - เครื่องวัดความเร็วลม(มือ)ฉวัดเฉวียนมากมายในคลิบสอง
ความสะบาย          - มีมากมายสังเกตจากคลิบสาม  แทบจะนั้งขัดสมาธิคุย

อิอิ  สะบาย ๆ เป็นกันเอง..... ;D :) ::)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมนึกว่าทุกคนน่าจะเห็นหน้าผมจนเบื่อแล้วซะอีก เลยไม่ได้เอาหน้าไปโผล่ใน The Coup Channel มากนักน่ะครับ แต่จริงๆแล้วผมก็นั่งขำอยู่ใกล้ๆนั่นแหละครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
เย้ จะได้ดูแล้ว
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ YF-19

คลิปที่ออกมาเนี่ย ก็แสดงความเป็นตัวตนของ  ทั้งเจ้ากล้วย กับ เจ้าตอย ได้เป็นธรรมชาติดี  คือเท่าที่เคยพบปะ เค้าก็จะเป็นกันอย่างนี้แหละ
และเวลาที่ ทีม the coup เค้าคุยกัน ก็คุยกันแบบนี้แหละ ก็เลยทำให้การพูดคุยดูลื่นไหลดี ดูไม่ fake  ก็โอเคนะโดยรวม;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2010, 18:54:27 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Ruksadindan

ดูแล้วฮาดีครับ ชอบ ชอบ  เทปแรกยังขลุกขลักแย่งกันพูดบ้างเป็นธรรมดา แต่เสียงไม่ค่อยได้ยินและพิธีกรพูดเร็วไปนิ๊ด
 อยากให้หาไมค์จิ๋วหนีบเสื้อมาใช้ซื้อตัวแยก1ออก2 มาเสียบที่กล้อง เสียงจะคมชัดน่าฟังขั้น
และอีกนิดเวลาที่พูดเรื่องรถรุ่นไหน ถ้าเอาภาพมาแทรกจะดีมากเลย ยิ่งถ้าตั้งกล้องถ่ายยาวแบบนี้ช่วยให้น่าดูขึ้น

ปล. ผมติดตามคุณจิมมี่และทีมงานมาตั้งแต่วันแรกที่เปิดเวปและเข้ามาดูทุกวันครับ แต่เพิ่งมาสมัครวันนี้เอง
เห็นรุ่นไหนก็ชอบน่าใช้ไปหมดแต่ไม่มีปัญญาซื้อ 
และเพราะเวปนี้แหละทำให้ผมไปยุน้องสาวถอย Hyundai H1 สีดำมาใช้ (ไม่ต้องผ่อนแต่ได้ขับ อิอิสบายใจจัง )   ;D ;D ;D

สำหรับผมขอเสนอแค่เสียงที่ฟังชัดเจนขึ้นโดยไม่ต้องเร่งลำโพงเท่านั้นพอครับ