ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยฟังเสียงเบรคให้หน่อยครับมันคืออะไรเสียอีกครับ  (อ่าน 1443 ครั้ง)

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
ช่วงนี้กำลังคิดว่าจะขายหรือไม่ขายรถดี
ยังคิดไม่ออกวันนี้ก็เลยเอารถไปเปลี่ยนแบตไฮบริดมาครับ (ทำเรื่องเคลมไว้จะเดือนนึงแล้วครับ)
ไหนๆ ก็เข้าไปแล้ว ผ้าเบรคหน้าเหลือไม่ถึง 3 มม. แล้วก็เลยเปลี่ยนไปซะเลย
(ช่วงเดือนที่ผ่านมา ขับรถโดยไม่มีแบตไฮบริด มันออกอาการแปลกๆ หลายอย่างครับ รวมทั้งมีเสียงเบรคแปลกๆ แบบในคลิปนี่ด้วย แต่ผมคิดว่าเป็นเพราะผ้าเบรคบางเลยไม่ได้แจ้งช่างเรื่องเสียงนี้ แต่ปรากฎว่าเปลี่ยนผ้าเบรคแล้วไม่หายเลยคิดว่างานเข้าละครับ)

นอกจากแบตไฮบริดกับผ้าเบรคแล้วก็ถ่ายน้ำมันเกียร์ไปด้วย ออกจากศูนย์มาก็ดูดีทุกอย่างยกเว้นเรื่องเบรคนี่แหละครับ
ตอนนี้ยังอยู่ระหว่างตัดสินใจเรื่องเปลี่ยนรถแต่ก็จะซ่อมคันนี้ให้ดีที่สุดก่อนครับ เกิดขายขึ้นมาจริงๆคนซื้อไปจะได้ไม่มีปัญหาครับ

คลิปเสียงครับ ผมออกไปถ่ายในหมู่บ้านตอนมืดๆ จะได้เงียบๆ
เสียงจะชัดมากตอนวินาทีที่ 45  วินาทีที่ 53 และ 1.07 ครับ

เสียงนี้มันคือเสียงอะไรครับ ตอนนี้กังวลมากเดี๋ยวคงรีบเอาไปเช็คอีกรอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2016, 01:24:00 โดย totochan »

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
พยายามฟังอยู่หลายรอบ ไม่ได้ยินครับ

ออฟไลน์ ChotLife

พยายามฟังอยู่หลายรอบ ไม่ได้ยินครับ

ผมว่า ผมได้ยินหลายครั้งเลยนะ ^_^ ลองฟังวินาทีที่ 44 - 47 ดูครับ

ออฟไลน์ K_D

ตอนแรกคิดว่าเป็ฯเสียงปั๊มเบรคน่ะครับ
ลองหาดูตามเว็บ ตปท. ร่นนี้มันจะมีปัญหาที่ตัว brake actuator (ไม่รู้มันคือปั๊มเบรคหรือเปล่า) แต่เสียงมันก็ไม่ได้เป็นแบบนี้อ่ะครับ