ผู้เขียน หัวข้อ: ADAC ZURICH 24-HOUR RACE ตอนนี้มีใครกำลังดูรายการแข่งนี้อยู่บ้างไหมครับ  (อ่าน 3042 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
Subaru พีคมากครับ  ยึดอันดับต้นๆได้  แสดงว่าจอดน้อยมาก

ส่วน M6 GT3 นี่โหดน่าดูเลย  ไล่กวด AMG GT3 ดุมาก  คลาสเดียวกับ Lambo Huracan , Aston Martin Rapide  แต่วิ่งดีจนขนลุกเลย

Porsche อันดับไม่ดุเดือดเลย  AMG อันดับต้นๆตลอดเลย

พื้นฐานตัวรถ Series 6 มันเจ๋งขนาดนั้นเลย?

แต่ไงก็เถอะ Corolla คนไทย ยังวิ่งอยู่นะครับ ส่วน Lexus ก็วิ่งอยู่  (ในรายชื่อนักขับมี Tsuchiya ที่ขับ RC-F ด้วย  ใช่ตาลุง Drift King หรือเปล่าน่ะ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 14:08:17 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

Toyota Corolla Altis 2 คัน จาก Toyota Team Thailand
ตอนนี้อยู่อันดับ 2 กับ 4 จบรายการน่าจะได้ขึ้นโพเดียม แน่นอนครับ
ใน Class SP3 ตอนนี้เหลือไม่ถึง 3 ชั่วโมงแล้วครับ

ชมการแข่งขันแบบสดๆได้ที่ Youtube L!VE

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม ของ Team Toyota Thailand ได้ที่
http://www.headlightmag.com/lve-from-germany-toyota-team-thailand/

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ผมก็ตามดูอยู่เรื่อยๆ ตั้งแต่เมื่อคืนตอนที่พักเบรคเพราะฝนและลูกเห็บตกแล้วครับ

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
ตามตั้งแต่สตาร์ทเมื่อวานแล้วครับ
ลุ้นดีเหมือนกัน

งวดนี้ Audi กะ Porche ดูไม่เด่นเลย
หัวแถวมีแต่ Mercedes กะ BMW

ส่วนตัวตาม Class SP3T (2,000 cc. Turbo)   
Subaru WRX STI นำมาตลอดเลย
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ tozmania

• Full Member
ฟังไม่ค่อยรู้เรื่องครับ ภาษาไม่แข็งแรง
123 นำอยู่ในคลาสรึเปล่า ไม่แน่ใจ
(แก้ครับ ตารางเวลาขึ้นมาให้ดู ตาม เรโนลต์ คลิโอ อยู่สองรอบ ovarall ที่ 77 เบอร์ 124 ที่ 4 ในรุ่น อันดับรวม ที่ 90 เหลือไม่ถึงชั่วโมง)
แล้วคนพากย์เค้าพูดประมาณว่า อัลติส มันรถบ้านๆ
โหงวเฮ้งไม่น่ามาอยู่ในสนามแข่ง :) แต่ก็ยังไว้ใจได้อยู่ (วิ่งมาจนเหลือเวลาแข่งอีกหนึ่งชั่วโมง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 19:52:14 โดย tozmania »

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
ปีที่แล้ว Altis ตัวใหม่  แต่ลงเครื่อง 3S-GE  ไม่รู้ทำไม
สงสัยเพราะ เครื่องเก่า อึดกว่า ทนกว่า

ปีนี้มาดี  น่าจะจบที่ 2 ของคลาสด้วย  (เหลืออีก 40 นาที)
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ tozmania

จบแล้วครับ อันดับในรุ่นไม่เปลี่ยน อันดับรวมที่ 75 กับ 88
ที 1 เบอร์ 4 แซงรอบสุดท้าย เสียบโค้งไลน์ในโหดมาก

ออฟไลน์ Carrera

หนึ่งในรถที่วิ่งจบ .... Toyota C-HR

ทดสอบความทนทานสิน่ะ    ลงสนามจริงกันเลยทีเดียว   ;D

Altis ของพี่ไทยเรา เข้าเป็นที่ 75 และ 88  ;D

และ 89 เป็นของ C-HR  55555+   ::)

RC-F ของทีม  Toyota จบ ได้ที่ 24 (ก็ดี)
แต่ที่น่าทึ่งคือ Subaru อันดับ 20 เกาะกลุ่มพวก รถระดับ GT ได้

What a car!!!   

คนพากย์บอก Wonderful Subaru 5555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2016, 21:02:56 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ ab4u

รถญี่ปุ่นมีกี่ค่ายไม่รู้ แต่เห็นแว๊บๆว่า NISSAN GTR เข้าที่ 11

ออฟไลน์ kris-lack

รบกวนอธิบายเป็นความรู้หน่อยค่ะ (ว่าจะตั้งกระทู้ถามหลายวันแล้วแต่ก็จะเป็นกระทู้ซ้ำ) คือ
1.วิ่งตลอด 24 ชั่วโมงหมายถึง? หมายถึงคนขับคันใหนก็คันนั้นตลอด 24 ชั่วโมงเลย?
2. นับเป็นรอบสนามมั้ย หรือนับเป็นชั่วโมง ว่าใครจะขับได้ใกลกว่ากัน
3. คนที่ขับมีโอกาสพักกี่ครั้ง พักเข้าห้องน้ำ กินน้ำกินข้าว ??

ออฟไลน์ SM.

แข่ง 24 ชม.ครับ นับตามรอบที่ทำได้ พูดง่ายๆว่า ใครวิ่งได้มากที่สุดในเวลาที่กำหนด ก็แชมป์ไปครับ

คนขับเปลี่ยนได้ครับ อยากจะจอดกี่ครั้งก็ได้ครับ แต่คงไม่มีใครอยากจอดบ่อยๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ปีที่แล้ว Altis ตัวใหม่  แต่ลงเครื่อง 3S-GE  ไม่รู้ทำไม
สงสัยเพราะ เครื่องเก่า อึดกว่า ทนกว่า

ปีนี้มาดี  น่าจะจบที่ 2 ของคลาสด้วย  (เหลืออีก 40 นาที)
มี 2 คันนะครับ คันนึง 3S-GE อีกคันเครื่องเดิมโรงงาน
http://www.headlightmag.com/toyota-corolla-altis-adac-nurburgring/
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PunTam

รบกวนอธิบายเป็นความรู้หน่อยค่ะ (ว่าจะตั้งกระทู้ถามหลายวันแล้วแต่ก็จะเป็นกระทู้ซ้ำ) คือ
1.วิ่งตลอด 24 ชั่วโมงหมายถึง? หมายถึงคนขับคันใหนก็คันนั้นตลอด 24 ชั่วโมงเลย?
2. นับเป็นรอบสนามมั้ย หรือนับเป็นชั่วโมง ว่าใครจะขับได้ใกลกว่ากัน
3. คนที่ขับมีโอกาสพักกี่ครั้ง พักเข้าห้องน้ำ กินน้ำกินข้าว ??

1.การแข่งรถในปัจจุบันในรูปแบบของ circuit มี 2 แบบครับ คือ
1.1 sprint หรือที่เขาเข้าใจกันคือการจำจัดจำนวนรอบ และอันดับการเข้าเส้นชัยตัดสิน
1.2 Endurance หรือแบบวิ่งเพื่อวัดความอึดของนักขับ อันนี้จะกำหนดเวลาการแข่งกันชัดเจน และใช้วิธีนับจำนวนรอบการแข่งขัน ใครได้มากที่สุด ในระยะเวลาที่กำหนดก็ชนะ ครับ
2.นับเป็นชั่วโมง อันนี้จะเป็นแบบ sprint ซึ่งจะกำหนดทั้งจำนวนรอบ และระยะเวลาในการแข่งกัน ถ้าอันไหนถึงก่อน จะนับอันดับที่แข่งกันอยู่ครับ เป็นการแข่งที่เราจะชินมากกว่าครับ ส่วน 24 ชั่วโมง คือการแข่งแบบ Endurance ซึ่งจะนับจำนวนรอบที่ทีมนั้นๆวิ่งได้ แล้วเอาระยะทางต่อ 1 รอบสนาม คูณด้วยจำนวนรอบของสนาม จะได้ระยะทางที่ทีมนั้นวิ่งได้ครับ
3.เอารายการ Endurance 6 ชั่วโมงในไทยนะครับ ในรายการแข่งในไทย ในทีมจะต้องมีนักแข่งอย่างน้อย 2 คน และนักแข่งจะสามารถขับได้ครั้งหละ 45 นาที และจะทำการเปลี่ยนตัว เมื่อครบ 45 นาที นั่นคือเวลาที่นักแข่งได้พัก ส่วน 24 ชั่วโมงที่เยอรมัน คงต้องถามทีมที่แข่งครับ เพราะกติกาแต่ละที่ต่างกัน ซึ่งนักแข่งต้องสะสมชั่วโมงการวิ่งให้ครบและห้ามเกินตามที่กติกากำหนดครับ

ออฟไลน์ madboy

เดี๋ยวจะมี Altis ESport Nur edition ออกขายไหม  ;D

เมื่อคืนว่าจะดูแต่ดันหลับซะงั้น  :'(

ออฟไลน์ PunTam

เดี๋ยวจะมี Altis ESport Nur edition ออกขายไหม  ;D

เมื่อคืนว่าจะดูแต่ดันหลับซะงั้น  :'(

มีมาปีนึงแล้วนะครับ ตามนี้เลย
http://www.toyota.co.th/altis/esport/

ออฟไลน์ madboy

มีมาปีนึงแล้วนะครับ ตามนี้เลย
http://www.toyota.co.th/altis/esport/

อันนี้พอจำได้อยู่ฮ๊ะ หมายถึงจะมีออกมาใหม่อีกไหมอะไรแบบนั้นครับ  ::)