ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่น Wangan Midnight 5 บ้างครับ  (อ่าน 38928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
มีใครเล่น Wangan Midnight 5 บ้างครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2016, 20:33:56 »
ผมเป็นมือใหม่หัดซิ่งครับ ตอนแรกไม่สนใจเกมตู้เลย แต่ตอนนั้นไปรอดูหนังแล้วมีตู้เจ้าเกมนี้เล่น มันสนุกจริงๆนะ แต่ผมไม่ค่อยเข้าใจ ศาสตร์แห่งการซิ่งนัก

สอบถามรุ่นพี่นักซิ่งที่นี่หน่อยครับ(คิดว่ามี)การตัดรอบเปลี่ยนเกียร์ ทำยังไงถึงจะเร็วครับ ลากจี้ Redline ตลอดใช้วิธีที่ถูกมั๊ย

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: มีใครเล่น Wangan Midnight 5 บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2016, 11:50:40 »
พวงมาลัยมันแปลก ๆ ครับ

เรียกว่าลืมเทคนิคการขับรถจริง ๆ ไปได้เลย

ต้องลอง Drift ให้ได้ครับ เพราะว่าเกมนี้จำเป็นจริง ๆ

เอะอะดริฟ เอะอะดริฟ

ผมเพิ่งแพ้เด็ก ม ปลาย กะน้องชายวัยประถมมาครับ

คือไอ้เด็ก 2 คนนี้มี Level สูงแล้ว ซื้อ Card เอาไว้เซฟ แต่งรถมาซะแรงเชียว

คอยเบียดคอยจิ้มผมตลอด กันให้น้องชายแซงขึ้นไป

โอ้โหน้อง 30 บาท เอาจริงขนาดนี่เลยนะ 5555

ผมเคยเห็นการแข่งที่ญี่ปุ่นใน youtube ผมนี่อึ้งเลย

มันดูเหมือนยานมากกว่ารถนะครับ

อืมมม ว่าจะแปะให้ดู หาคลิปไม่เจอแฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2016, 11:57:16 โดย SNK vs Playmore »

ออฟไลน์ rapee001

Re: มีใครเล่น Wangan Midnight 5 บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2016, 12:20:26 »
ข้อมูลในการเล่นเกมส์วังกันฯ (หลังจากหมดตังไปหลาย)

1.เกมส์นี้เวลาเล่นต้องเก็บเลเวลรถที่ story mode

2.จำนวนแรงม้าสูงสุดขึ้นกับเลเวลรถ ซึ่งแรงม้าสูงสุด (840 ม้า) สามารถปรับลดลงได้เพื่อเสริมการยึดเกาะให้เหมาะกับฝีมือและสภาพสนามได้

3.แรงม้ายิ่งมาก รถยิ่งไม่เกาะโค้ง ดังนั้น รถที่เลเวลสูง มักจะเกาะกว่ารถที่เลเวลต่ำเมื่อแรงม้าเท่ากัน เพราะมีแต้มเผื่อปรับการยึดเกาะมากกว่า

4.รถแต่ละรุ่น มีข้อดีข้อเสียต่างกันไป เช่น rx7 fd เร่งดี เกาะโค้ง แต่ตีนปลายเหี่ยว ส่วน gt-r r34 เร่งห่วย เกาะโค้ง ตีนปลายเยี่ยม เป็นต้น

5.ชุดแอโร่ ไฟนีออน สติกเกอร์ ไม่ส่งผลต่อความแรงของรถ  สามารถปลดล๊อคได้ด้วยคะแนนจากการเล่นโหมด ghost battle (สีรถไม่แน่ใจ)

6.จังหวะเปลี่ยนเกียร์ แต่ละรุ่นไม่เหมือนกัน ต้องจำเอาเอง หรือไม่ก็เล่นโหมด story ให้ครบ 1 รอบขึ้น โดยที่ไม่แพ้เลยซักตอน (60ตอน/รอบ)
   เพื่อรับรางวัลมิเตอร์ + shift light

7.ถ้ามีการเปลี่ยนเวอร์ชั่นจากภาคเก่า ก็จะมีมิเตอร์พิเศษเพิ่มขึ้นอีก (ทั้งจากที่เล่นในภาคเก่า และรางวัลพิเศษ)

8.ในการซิ่ง จะมีป้ายเตือนบอกถึงระดับโค้งข้างหน้าซึ่งสามารถใช้บอกระดับความเร็วที่เหมาะสม แต่เกินครึ่งจะไม่ตรง 100% (ต้องจำไลน์เอา)

9.เกมส์นี้เก็บข้อมูลด้วยการ์ดชิพแข็ง สามารถเก็บข้อมูลรถได้ 100 คัน (ค่าการ์ด 100 บาท)

11.ทุกๆ 50 รอบ เราจะได้การ์ดเสีย (ข้อมูล) ซึ่งตัวการ์ดนี้สามารถยกให้คนอื่นเพื่อเริ่มเนื้อเรื่องใหม่ได้โดยตัดเนื้อเรื่องไป 20 ตอน
     (เท่ากับ 500 แรงม้า แต่ปรับไม่ได้เนื่องจากเป็นม้าพื้นฐาน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 13:05:31 โดย rapee001 »

ออฟไลน์ Impulse

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 00:12:19 »
สิ่งที่ผมเซ็งที่สุดคือ ผมซื้อการ์ดแข็งมา 200  ;D ;D

ขอบคุณมากครับ เจอเด็กตบมาเหมือนกัน แหม๋ 500 ม้า มาสู้ 300 ม้า สู้ไม่ไหวหรอก ขอไปเก็บม้าเพิ่มก่อน