ผู้เขียน หัวข้อ: PJS เครื่อง V6 จะมามั้ยครับ เห็นมี Catalog พวงมาลัยขวาออกมาแล้ว  (อ่าน 4837 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
มาแนวขับ 2 แบบตัวเก่า รุ่น GT เครื่อง V6 ชนกับเกียร์ 8 สปีด พวงมาลัยขวา สนใจอยู่ครับชอบความแรงครับเรื่องประหยัดรองลงไป คิดว่ามิตซูจะนำมาขายบ้านเรามั้ยครับ แต่ภาษีคงคิดเต็ม 30% ไอเสียเกินแน่นอน แล้วเครื่องนี้มีการปรับปรุงอะไรบ้างครับ ที่เห็นแรงบิดเพิ่มจากเดิม 281 เป็น 285 N-m/4000 แรงม้าไม่ระบุ
http://www.mitsubishi-motors.com/en/showroom/pajero_sport/catalog/pdf/16MY_PAJERO_S_GEXP_RHD_Eng_Catalog.pdf

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เดานะครับว่าไม่มาเพราะราคาคงโดดไปไกล ทำให้ไม่มีคนซื้อ
เหมือนกับมาสด้าที่ตัด CX-5  2.5 ออกเนื่องจากภาษีเนี่ยละครับ

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
เดานะครับว่าไม่มาเพราะราคาคงโดดไปไกล ทำให้ไม่มีคนซื้อ
เหมือนกับมาสด้าที่ตัด CX-5  2.5 ออกเนื่องจากภาษีเนี่ยละครับ

เห็นด้วยครับ  8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ recycleman

โดนภาษีอานเลยครับ แถมตอนนี้เบนซินติดแก๊สกระแสไม่ได้ดีเหมือนเมื่อก่อน

แต่อนาคตไม่แน่เพราะราคาดีเซลแนวโน้มจะปรับตัวสูงขึ้นไปอีกเท่าไรไม่รู้ ตอนนี้ก็นำโดดไปแล้วด้วย

ออฟไลน์ Stp

ยุคนี้ถ้าจะผลิตหรือนำเข้ารถรุ่นไหนมาขาย ต้องถามว่า ค่า CO2 เท่าไร ถ้าต่ำกว่า 150 g/km ก็พอลุ้น อย่างมากจ่ายภาษีอัตราสูงขึ้นหน่อย แต่ถ้าเฉียด 200 g/km นี่เสี่ยงวัดในไทยแล้วเกิน 200 g/km โดนภาษีสรรพษามิตอ่วมอิ่มจนจุก
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Volta

อาจจะมีนะครับ ผมเห็นในคู่มือยังมีตารางบำรุงรักษาเครื่องเบ็นซินตัวนี้อยู่ด้วย แถมตอนนี้ราคาดีเซลก็เริ่มดีดขึ้นไปทีละนิดๆแล้ว
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ -Brian

คิดว่าไม่น่ามาครับ  ค่าไอเสียเกินแน่ๆ ดูฟอร์จูนเนอร์ 2.7 ได้เลยครับ ราคาโดดไปไกลมาก

ออฟไลน์ SM.

ถ้ามา ราคาจะเท่าไหร่เนี่ยยย  :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่มีแล้วครับ ภาษีใหม่โหดมากๆ
ของเก่าที้เคยเอาเข้ามาเพราะเรทภาษีมันของเดิมยังไม่โหดเท่าของใหม่ ดังนั้นรุ่นนี้ถือว่าแรไอเทมเลย

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่น่ามาครับ

ออฟไลน์ Arm

เป็นไปได้แต่ก็น้อยมากเพราะไม่รู้ว่าจะผ่าน CO2 หรือเปล่า
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ flybigbear

คงไม่มาแล้วล่ะครับ แค่ V4 ยังถอยรูดขนาดซีซีเครื่องยนต์ลงเพื่อจะได้จ่ายภาษีต่ำลง

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
คิดว่าถ้ามาก็คงไม่แรงกว่า 2.4 ตัวใหม่สักเท่าไรครับ และถ้าอยากแรงด้วยงบไม่ถึงหมื่นแลกกับกล่องดันรางใบเดียวก็พอเพียงแล้วครับ
แรงแบบว่าเอาไว้ใช้งานนะครับ

ออฟไลน์ yourturle

บ้านเรา เวลานี้เครื่องใหญ่ ไม่มีอนาคต เพราะco2 และภาษี

One Day.