ผู้เขียน หัวข้อ: ในแต่ละวันมีรถที่ถูกยึดหรือกำลังจะถูดยึดจากไฟแนนช์ มากหรือเปล่าครับ  (อ่าน 4142 ครั้ง)

ออฟไลน์ sengausa

• Full Member
ผมเคยสงสัยว่า ในแต่ละวันมีรถที่ถูกยึดหรือกำลังจะถูดยึดจากไฟแนนช์ มากหรือน้อยแค่ไหน

** แล้วก่อนที่จะออกรถมา เขาวางแผนการเงินไว้อย่างไร หรือเพราะเหตุสุดวิสัยจริงๆ ถึงต้องถูกยึดรถไปครับ **

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member

ไม่แน่ใจ ต้องให้ไฟแนนซ์มาตอบครับ

แต่เท่าที่ทราบ ตจว โดนยึดกันเยอะมาก
ชาว ไร่ ชาวนา ทำสัญญา รายปีครับ
ก่อนออกไม่ต้อง วางแผนอะไรครับ ออก ง่ายๆๆๆๆๆๆๆ ไฟแนนซ์ปล่อยๆๆไป
ตามกลไก ไทยแลนด์

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
รถประมูลจากไฟแนนซ์ส่วนใหญ่ทะเบียนต่างจังหวัดทั้งนั้น

ออฟไลน์ SM.

ยึดมากมั๊ย ผมไม่ทราบนะครับ รู้แต่ว่าลานประมูลรถที่ยึดมาได้ เต็มจนล้น ทุกไฟแนนซ์แล้ว

ไม่แน่ใจว่ายึดมาเยอะ หรือประมูลออกไม่ทัน แต่ความถี่ในการจัดประมูลเพิ่มมากขึ้นทุกแห่งนะครับ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
ยึดเยอะคนเข้าประมูลน้อยด้วย
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ตอนออกมามันง่ายนิครับ ไม่ได้รัดกุม เซลล์ก็ได้ยอด โรงงานก็ได้ยอด แต่ไฟแนนซ์หนาว ยึดมาแล้วราคาร่วงกราว แต่ก็ดีกว่ากำลม
  คนซื้อบางคนมีรถเที่ยวมากขึ้น ลืมว่ามีภาระอื่นๆ พอติดขัดหลายๆเดือนเข้าก็ปล่อยยึด ไม่กลัวคดีนัก
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

อยากได้รถเก๋งมาใช้

เช่น Toyota Yaris J

อยากทราบว่ารถที่ยึดและรอขายจนล้น คือรถเก๋ง หรือกระบะคับ

ออฟไลน์ Super hornet

• Hello everyone 我是爱车的人
แต่ละวันถูกยึดเท่าไหร่อันนี้ไมรู้ครับ แต่ผมเห็นเต๊นท์บ่อน้ำมันสาย2มีประมูลรถแทบทุกอาทิตย์ แต่ละวันเห็นทยอยมาลงทุกวัน รวมๆแล้วไม่ต่ำกว่าร้อยคัน
History of my car
2013 Lamborghini LP570-4 Superleggera For me
2006 Benz E200 Kompressor +Kleemann For wife
2008 Maserati Granturismo 4.2  For wife,me
2009 Jaguar XF 3.0 For sister
2014 Range Rover Evoque 2.2 Sold...
2009 Benz CL 500 second hand  Sold....
2001 Lexus GS300  Sold....

ออฟไลน์ zipp

เมื่อกี้นี้เพิ่งไปปิดยอดที่TISCO  สอบถามเค้าว่ามียึดมากมั้ย. เค้าบอกว่าเยอะมากกกกก.
ปิดยอดก่อนครบสัญญา ได้ลดดอกเบี้ย50 เปอร์เซนต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 16:21:55 โดย zipp »

ออฟไลน์ Sencha

อยากเล่นรถที่โดนยึดมาประมูลขายเหมือนกัน แต่กลัวเจอ defect

ออฟไลน์ yourturle

เศรษฐกิจแย่>>>>>>>ยึดเยอะ

เศรษฐกิจดี>>>>>>>>ป้ายแดง
One Day.

ออฟไลน์ Arado_kung

อยากเล่นรถที่โดนยึดมาประมูลขายเหมือนกัน แต่กลัวเจอ defect

เดี๋ยวนี้ลานประมูลหลายที่ให้เราเข้าไปดูรถได้ล่วงหน้าก่อนวันประมูลได้หลายวันครับ อยากรู้ข้อมูลรถคันไหนถามจนท.ที่อยู่ในลานได้เค้าพอบอกสภาพคร่าวๆให้ได้อยู่ครับ แถมบางคันถ้าเราถูกใจบางทีเค้าให้เบอร์จนท.ไฟแนนซ์เราไปคุยราคาได้เลยโดยที่ไม่ต้องประมูล(เพราะขายรถได้ยังไงบริษัทประมูลรถก็ได้เงิน)

ออฟไลน์ Sencha

เดี๋ยวนี้ลานประมูลหลายที่ให้เราเข้าไปดูรถได้ล่วงหน้าก่อนวันประมูลได้หลายวันครับ อยากรู้ข้อมูลรถคันไหนถามจนท.ที่อยู่ในลานได้เค้าพอบอกสภาพคร่าวๆให้ได้อยู่ครับ แถมบางคันถ้าเราถูกใจบางทีเค้าให้เบอร์จนท.ไฟแนนซ์เราไปคุยราคาได้เลยโดยที่ไม่ต้องประมูล(เพราะขายรถได้ยังไงบริษัทประมูลรถก็ได้เงิน)

:) :)

ออฟไลน์ joufo

เท่าที่เจอ
ส่วนมากดูแค่ว่า ผ่อนกี่บาท แล้วเราเงินเดือนกี่บาทครับ
เช่น เงินเดือน 15000
ก็ผ่อนรถแค่ 9000 เอ๊ง สบายๆ เหลือๆ อยู่แล้ว

จัดการจอง วางเงินดาวน์ เซลก็ดันทุกเคส
ไฟแน๊ซผ่าน รับรถ

แต่ก็ลืมนึกถึงค่าใช้จ่ายที่ตามมา
ค่าที่จอดรถ ค่าบำรุงรักษา นู่น นี่ นั่น

ผมเคยเจอคนที่ออกรถมา แล้วไม่ทำอะไรกับรถเลย
คือ ไม่บำรุงรักษาเลย ไม่แม้แต่เช็คระยะ หรือเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง
สาเหตุเพราะ ไม่มีเงินเปลี่ยน บอกแค่ว่า เข้าศูนย์ก็โดนที 2-3 พัน แล้วจะเอาเงินไหนกินข้าว
รถยังวิ่งได้อยู่จะเอาไปซ่อมทำไม รอมันพังก่อนค่อยว่ากัน
 :-X

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คุ้นๆว่าสหการประมูลเคยบอกว่าปีละ20,000คันที่เขาดูแลอยู่

ถ้านับรายอื่น แอปเปิ้อออกชั่นmanheim รวมไปอีกน่าจะปีละ30,000คันได้นะครับ