ผู้เขียน หัวข้อ: Jeep Grand Cherokee งานเข้าหลังถอยทับแอนตัน เยลชิน  (อ่าน 4643 ครั้ง)

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
จากข่าว แอนตัน เยลชิน โดนรถตัวเองถอยทับจนเสียชีวิตนั้น

"ผู้ขับต่างคิดว่าพวกเขาอาจจะถูกรถยนต์ที่เข้าเกียร์ P ชน และได้รับบาดเจ็บ ตอนลงมาจากรถยนต์ ทั้งที่ยังติดเครื่อง และไม่ได้ห้ามล้อเอาไว้"

"ลดผลกระทบที่อาจจะเกิดจากความผิดพลาดของผู้ขับ ด้วยการปรับระบบการเตือนให้ดีขึ้น และปรับระบบทรานสมิสชัน ชิฟท์"

cr. http://manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9590000061788

สรุปคร่าวๆคือปัญหามาจากผู้ใช้(จำนวนมาก)สับสนกับระบบของเกียร์ และได้มีการrecallก่อนที่แอนตันจะเสียชีวิตแค่1วัน

ตอนนี้ใครใช้อยู่ ต้องระวังเป็นพิเศษด้วยนะครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

• Hero Member
Re: Jeep Grand Cherokee งานเข้าหลังถอยทับแอนตัน เยลชิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 11:16:54 »
ตั้งแต่ดู Star trek สมัยก่อนยุค 1979 ยันปัจจุบัน อีตา Anton ถือเป็นคนแสดงที่ทำได้เหมือนยุคดั้งเดิมสมัย Waltor Koeing มาก ทั้งน้ำเสียง หน้าตา การแสดง

เสียดายมาก ไม่น่าเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นเลย แล้วทีนี้ใครจะมาแทนในภาคต่อไปละเนี้ย

James T Kirk เคยกล่าวกับ Chekov ไว้ในหนัง Star trek ภาค Generation ว่า

You were young, Younger.

RIP ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2016, 11:18:54 โดย No Trespassing »

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
Re: Jeep Grand Cherokee งานเข้าหลังถอยทับแอนตัน เยลชิน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 13:12:15 »
แอนตัน เยลซิน คือใครคับ ช่วยให้รายละเอียดด้วยคับ ผมไม่รู้จักคับ :-\

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 13:20:47 »
แอนตัน เยลชิน หรือผู้ที่รับบทเชคอฟ เรื่อง USS Enterprise เรื่อง Star Trek ครับ

แอนตัน เยลซิน คือใครคับ ช่วยให้รายละเอียดด้วยคับ ผมไม่รู้จักคับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2016, 13:52:46 โดย VooZ »

ออฟไลน์ B@S

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 21, 2016, 13:28:01 โดย B@S »

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 13:42:00 »
แอนตัน เยลชิน หรือผู้ที่รับบทเชคอฟ ห้องเครื่องคนสำคัญของยาน USS Enterprise เรื่อง Star Trek ครับ

ห้องเครื่องเป็นของ Montgomery Scott ครับ

ส่วนเชคอฟหน้าที่คือ เป็นนายทหารยุทธการ และ ต้นหน ของยานเอ็นเตอร์ไพรซ์ครับ

ออฟไลน์ VooZ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 13:53:50 »
เอามาจากเว็ปขออภัยครับ

แอนตัน เยลชิน หรือผู้ที่รับบทเชคอฟ ห้องเครื่องคนสำคัญของยาน USS Enterprise เรื่อง Star Trek ครับ

ห้องเครื่องเป็นของ Montgomery Scott ครับ

ส่วนเชคอฟหน้าที่คือ เป็นนายทหารยุทธการ และ ต้นหน ของยานเอ็นเตอร์ไพรซ์ครับ

ออฟไลน์ scorpion

• Newbie
  • *
    • กล้องติดรถยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 14:27:01 »
งานเข้าอย่างแรงอ่ะ
เคสมือถือช่วยป้องกันรอยต่างๆ , power bank แนะนำ remax

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 14:56:06 »
ไม่เคยดูเลย 5555

แต่ก็เสียใจด้วยครับ

งานนี้ Jeep อาจจะเสียหลายตังค์แน่ๆ

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 14:59:00 »
เอามาจากเว็ปขออภัยครับ

ไม่ผิดซะทีเดียวหรอกครับ เพราะภาค In to Darkness นั้น Scott มีปัญหากับกัปตันเคิร์ก จึงขอลาออกไป กัปตันเคิร์กจึงแต่งตั้งให้เชคอฟ เป็นหัวหน้าห้องเครื่องแทนชั่วคราว เปลี่ยนจากเสื้อสีเหลืองเป็นเสื้อสีแดง
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 15:27:10 »
R.I.P ครับ เสียดายอายุยังน้อย

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 15:37:49 »
รถรุ่นนี้ ชอบไหล หลายร้อยเคส ผมดูข่าว

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 17:12:28 »
ใช่คนที่บอกว่าผม บีม ได้ๆ อะไรสักอย่าง ตอนใกล้จบเรื่อง หรือเปล่า
ว่าแต่ปัญหาเกียร์นี่ Jeep ตัวนี้เคยถกเถียงกันไปครั้งหนึ่ง ผมว่า user error มากกว่า เนื่องจากอาศัยความคุ้นชินว่า เข้าเกียร์ถูกต้อง ดังที่ใจคิดแล้ว
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ kan.kom

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 18:55:32 »
ดูจากคลิปอธิบายเกียร์แล้ว สมควรจะเข้าเกียร์ผิดได้ง่ายจริงๆ

ออฟไลน์ Ryuji

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 19:34:21 »
ขอบคุณ คุณ b@s ที่ได้นำคลิ๊ปมาให้ชม

ไม่แปลกใจเลยครับที่ผู้ใช้จะสับสน

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 15:46:18 »
ขอบคุณที่มาแชร์กันครับ เกียร์ZFรุ่นนี้ชวนให้สับสนจริงๆครับเพราะเปลี่ยนเกียร์แล้วยังเด้งกลับไปที่ตำแหน่งเดิมอยู่ ผมคิดว่าAudiก็คงเห็นจุดอ่อนนี้จึงออกแบบให้ Audi A8 ที่ใช้คันเกียร์รุ่นเดียวกันนี้ทำการดับเครื่องยนต์และเข้าเกียร์ไปที่ตำแหน่งPพร้อมทั้งใส่เบรคมือให้เรียบร้อยขณะที่ผู้ขับขี่ลุกขึ้นจากเบาะนั่ง ตอนแรกๆผมก็ยังรู้สึกหงุดหงิดนิดหน่อยว่าทำไม Audi จึงทำแบบนี้ แต่ตอนนี้เข้าใจดีแล้วว่าเป็นการออกแบบที่ Safety สุดๆแล้วละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 19:53:55 »
ผมว่าไม่งงนะ เข้าใจง่าย เหมือน Joy stick
เป็นหน้าที่ ของผู้ขับมากกว่า ที่ต้องรู้จักการใช้งาน และเข้าใจรถอย่างถ่องแท้ อาศัยความเคยชิน ก็คือความประมาท
ทำไมคนที่ใช้เกียร์ลักษณะนี้ อีกเป็นล้านๆคน ไม่เป็นปัญหาละ แต่ทำไมกับอีกไม่กี่ร้อยคน ถึงเจอปัญหา
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2016, 10:39:36 »
จริงๆแล้วที่ใช้มาหลายปีก็ไม่เคยเจอปัญหาเหมือนกันครับ แต่มีบางครั้งที่รีบๆก็เผลอคิดว่าเลื่อนไปเข้าPทั้งๆที่อยู่ที่Rก็มี ต้องชมAudiจริงๆครับว่ารอบคอบมากๆเพราะพอไม่อยู่ตำแหน่งPแล้วลุกขึ้นหรือเปิดประตูจะมีทั้งเสียงเตือน ดับเครื่องยนต์เอง เลื่อนไปที่Pและใส่เบรคมือไฟฟ้าให้ครบเสร็จสรรพครับ เยอรมันเค้าคิดเรื่องSafetyไว้หลายชั้นจริงๆครับ ขอบอก
BMW 750E M SPORT