ผู้เขียน หัวข้อ: เบรคมือที่อยู่ที่เท้าแบบ camry/CRV ภาษาอังกฤษและภาษาไทย เรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 8830 ครั้ง)

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
คิดมาซักพักและครับ คิดไม่ออก :-\
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ pocyphil

• Newbie
  • *
Parking Brake รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ภาษาไทยผมเรียกว่า เบรคxีนอ่ะ (x=ต)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ครับ

เรียกว่า Parking Brake ครับ

ออฟไลน์ BnN

ภาษาไทยผมเรียกว่า เบรคxีนอ่ะ (x=ต)

ผมก็เรียกว่าเบรคทีนเหมือนกันอะครับ

ออฟไลน์ Ek_735254

• Newbie
  • *
เอิ่ม.. ชายเรียกว่าเบรคเท้า(ทีน)เช่นกันครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมว่าเบรคเท้า มันก็คืออันที่อยู่ทางซ้ายถัดจากคันเร่ง
ซึ่งรถก็มีทุกคันอยู่แล้ว
แต่ที่เพิ่มเข้ามา มันก็คือเบรคจอดแหละครับ แต่ก็เคยอ่านจากที่ไหนว่าเบรคฉุกเฉินนะ
ไม่รู้ว่าฝรั่งมังค่าจะเรียกแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ red898

โตโยต้าเรียก Foot PKB ส่วนตัวชิ้นส่วนของมันเรียก PKB pedal ครับ

ออฟไลน์ BnN

ผมว่าเบรคเท้า มันก็คืออันที่อยู่ทางซ้ายถัดจากคันเร่ง
ซึ่งรถก็มีทุกคันอยู่แล้ว
แต่ที่เพิ่มเข้ามา มันก็คือเบรคจอดแหละครับ แต่ก็เคยอ่านจากที่ไหนว่าเบรคฉุกเฉินนะ
ไม่รู้ว่าฝรั่งมังค่าจะเรียกแบบเดียวกันหรือเปล่าครับ

เบรคเท้าอยู่ทางซ้ายถัดจากคันเร่งก็ถูกแล้วแหละครับ
แต่ที่เรียกว่าเบรคทีนนั่นมันเป็นมุขครับ
เพราะมันย้ายจากตำแหน่งอยู่ใกล้กับเกียร์แล้วไปอยู่ที่เท้าเท่านั้นเอง

แต่จริงๆเบรคมือๆที่เราเรียกๆกันนั่นมันก็คือ parking brake นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ vigger

ของโตโยต้ากับนิสสันว่า เบรกมือแบบคันบังคับที่เท้า ยาวเชียว เบรกทีน จบ

ออฟไลน์ The Coup Channel

ของโตโยต้ากับนิสสันว่า เบรกมือแบบคันบังคับที่เท้า ยาวเชียว เบรกทีน จบ

แต่จะให้เค้าเขียนว่าเบรคตีนตามโบรชัวร์หรือคู่มือก็ไม่ใช่เรื่องนะฮะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ