ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda BR-V 1.5 SV CVT (7Seats) //  (อ่าน 12380 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
มาแล้วครับ Full Review : Honda BR-V อีกหนึ่งรุ่นในตระกูล
Brio/Brio Amaze และ Mobilio ทำตลาดรูปแบบ Active Sport Crossover
ตัวรถจะเป็นอย่างไร แตกต่างจากพี่น้องในตระกูลแค่ไหน

เชิญรับชม และ แสดงความคิดเห็นกันได้ตามอัธยาศัยครับ
http://www.headlightmag.com/full-review-2016-honda-br-v/

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda BR-V 1.5 SV CVT (7Seats) //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 09:31:12 »
คุณหมู ขอบคุณคับ

แต่ช่วยแก้ด้วยคับ ที่เขียนว่าลูกค้าชาว ตากาล๊อก (คือ ฟิลิปปินส์คับ)

ต้องเป็นลูกค้า ชาวอิเหนา (Indonesia) คับ

ออฟไลน์ SM.

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น Full Review : Honda BR-V 1.5 SV CVT (7Seats) //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:11:54 »
ในรีวิว เหมือนที่ผมคิดเลยว่า อยากได้แบบตัวแพง แต่ขอไม่เอาเบาะแถว3 ที่นั่งไม่ได้จริง ถ้า Honda ทำราคาลงมาอีกหน่อย น่าจะเป็นรุ่นที่ขายดี

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:18:08 »
เห็นด้วยกับข้อความส่งท้าย เรื่องคุณภาพ การประกอบและบริการหลังการขายครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:23:00 »
อ่านแล้วเห็นด้วยในเรื่องของ รุ่น SV แบบ 5 ที่นั่งเลยครับ

ออฟไลน์ Staples

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:25:18 »
เคยพููดถึงเรื่องคุณภาพของตัวรถ ในคลับของ H โดยเฉพาะ โดนรุมสกรัมกลับมา บางทีแฟนคลับเขาก็เกินไปนะ จุดลดต้นทุน ก็คือลด ติเพื่อก่อ เพื่อคุณภาพรถ นี่ปกป้องซะ ผมไม่อยากบอกว่ารุ่นไหนของ H ละกัน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 10:59:22 »
เคยพููดถึงเรื่องคุณภาพของตัวรถ ในคลับของ H โดยเฉพาะ โดนรุมสกรัมกลับมา บางทีแฟนคลับเขาก็เกินไปนะ จุดลดต้นทุน ก็คือลด ติเพื่อก่อ เพื่อคุณภาพรถ นี่ปกป้องซะ ผมไม่อยากบอกว่ารุ่นไหนของ H ละกัน
ปกติล่ะครับ..
ไปคลับไหนๆก็เห็นแต่บอกว่ารถตัวเองดีทั้งนั้นแหล่ะ
คลับดีแม็กยังบอกว่า 1.9 แรงกว่า 2.4 รีโว่
รีโว่ก็บอก 2.4 กูแรงกว่า
หลับหูหลับตาเชียร์อย่างเดียว ทำยังกะเขาให้รถมาใช้ฟรีๆ

แต่ทุกคลับก็ยังมีคนที่ยอมรับจุดด้อยของรถตัวเองอยู่
เพียงแต่บางคนจะแสดงตัวหรือไม่ก็เท่านั้น..
รถดีไม่ดี พอใช้ไปใช้มา มีปัญหา เดี๋ยวเขาก็มาโพสในคลับให้ดูเองล่ะ
เราก็คอยเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ แล้วเราจะทราบเองว่าแต่ละรุ่นมีดีมีเสียยังไง
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:03:54 »
เข้าใจอารมณ์เลยครับ ในนี้ก็มีเหมือนกัน จนบางทีไม่อยากคุย อ่าน ๆ ไป ป้องกันความไม่สงบ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2016, 11:11:10 โดย MFD1995 »

ออฟไลน์ -Brian

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 11:33:15 »
\

บางทีผมก็เอือมกับคนพวกนี้นะครับ ของมันเสีย เค้าก็เอามาปรึกษา ขอความช่วยเหลือ ดันไปด่าเขา แล้วปกป้องบริษัท
แทนที่จะช่วยเหลือกัน แบบนี้จะตั้งคลับขึ้นมาเพื่ออะไร

เท่าที่อยู่มา ผมชอบคลับกล้องโอลิมปัสที่สุดละครับ มีแต่คนรุมด่าบริษัทยี่ห้อตัวเอง แล้วอวยยี่ห้ออื่น แปลกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ ps000000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 12:24:45 »
ตกลง เบรฟ มาแย่ง ยอดขาย ของโมบี้ ใช่ไหม

แต่ ภายในมืดมากไม่มีแสงเรืองรองอะไรเลย 8) 8) 8)

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 14:32:38 »
รอ โมบิ เปลี่ยน คอนโซลเลยครับ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 14:37:02 »
ไม่ต้องเดาก็รู้ว่ารุ่นไหน รุ่นที่ผมใช้อยู่แน่นอน เวลาบอกว่าลดต้นทุน

บางที่ก้ต้องมีการเปรียบเทียบด้วยนะครับ เค้าอาจจะอยากขาย 9 แสน

แต่กลัวไม่ซื้อ ตั้งให้ถูกลงเหลือซัก 8.69 แสน ก็ต้องลดค่าใช้จ่ายลงให้พอดีกับราคา

ถ้าคนซื้อคิดว่าไม่สมเหตุสมผล เค้าก็ไปซื้อคันอื่นแทน

เรื่องเบาะหลัง ผมว่าที่เป้นแบบนี้ เพราะงานดีไซน์เค้าตรงๆ เลย

เบาะทั่วไป ส่วนบน ส่วนล่าง ต้องทำมาให้พอดีกัน รถมันทรงบวมๆ

เลยทำให้เหลือพื้นที่ไหล่เยอะ ครั้นจะทำเบาะมาโอบก็จะดูตลกๆ

เลยเป้นแบบนี้ ที่มานั่งด่ากัน

ปล. ถามหน่อยครับ ของที่คุณซื้อแล้ว หรือกำลังจะซื้อ ถ้ามีคนมาวิจารณ์เสียๆ หายๆ

จะวางเฉยปล่อยให้เค้าด่า หรือจะว่ากลับว่าเสื.....ก กลับไปแทน

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 15:15:17 »
ขอบคุณครับ แล้ว full review new xc90 lexus rx200t new civic mg gs benz e220d จะออกเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 15:26:32 »
ถ้าให้ผมเลือกระหว่าง BRV กับ Mobilio

ผมเลือก Mobi ครับ เพราะนอกจากกุญแจ Smart Entry / ปุ่ม Push Start และ แอร์ออโต้แล้ว ผมยังมองไม่เห็นความแตกต่างของเงินที่ต้องจ่ายไป

ยิ่งถ้า Mobi เปลื่ยนแผงหน้าปัดใหม่ด้วยละด็ น่าซี้อกว่า BRV เยอะครับ ออปชั่นเหมือนกัน แต่ราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ Zachary C

• Beauty is in the Eyes of the Beholder
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 17:59:46 »
ตกลง เบรฟ มาแย่ง ยอดขาย ของโมบี้ ใช่ไหม

แต่ ภายในมืดมากไม่มีแสงเรืองรองอะไรเลย 8) 8) 8)

เข้าใจว่าเป็นคนละ segment นะครับ  ;D ;D ;D

Mobi: Mini Wagon/MPV

BR V: Crossover เอียงไป SUV
Hopefully, my old grande dame, the CRV G.1, will eventually become a classic!

2017 Honda BR-V SV telematics (Amber Brown)
2015 Honda Mobilio RS telematics (Pearl White)
1998 Honda CRV EXI G1 (Metallic Bronze)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 18:49:54 »
อีก 1 เสียงครับ ที่นั่งสองแถวแต่ออปชั่นตัวท็อป

รถแค่นี้เน้นอเนกประสงค์ไม่ได้เน้นขนคนเยอะๆเป็นหลักกันหรอกไม่งั้นก็ซื้อคันใหญ่กว่านี้แล้วหละ ดูอย่างพวกฟอร์จูนหรือปาก็ได้มีใครใช้แถวสามกันบ่อยๆบ้าง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 19:34:57 »
ไม่ต้องเดาก็รู้ว่ารุ่นไหน รุ่นที่ผมใช้อยู่แน่นอน เวลาบอกว่าลดต้นทุน

บางที่ก้ต้องมีการเปรียบเทียบด้วยนะครับ เค้าอาจจะอยากขาย 9 แสน

แต่กลัวไม่ซื้อ ตั้งให้ถูกลงเหลือซัก 8.69 แสน ก็ต้องลดค่าใช้จ่ายลงให้พอดีกับราคา

ถ้าคนซื้อคิดว่าไม่สมเหตุสมผล เค้าก็ไปซื้อคันอื่นแทน

เรื่องเบาะหลัง ผมว่าที่เป้นแบบนี้ เพราะงานดีไซน์เค้าตรงๆ เลย

เบาะทั่วไป ส่วนบน ส่วนล่าง ต้องทำมาให้พอดีกัน รถมันทรงบวมๆ

เลยทำให้เหลือพื้นที่ไหล่เยอะ ครั้นจะทำเบาะมาโอบก็จะดูตลกๆ

เลยเป้นแบบนี้ ที่มานั่งด่ากัน

ปล. ถามหน่อยครับ ของที่คุณซื้อแล้ว หรือกำลังจะซื้อ ถ้ามีคนมาวิจารณ์เสียๆ หายๆ

จะวางเฉยปล่อยให้เค้าด่า หรือจะว่ากลับว่าเสื.....ก กลับไปแทน

ผิดกระทู้ป่ะครับ ?

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 19:39:49 »
ผมไม่รังเกียจ Mobi ที่ส่วนหน้าไปเหมือน Brio แม้ว่า Brio จะเป็นแค่ Eco car นะครับ
ด้านท้าย Mobi ก็ดูสวยกว่า BR-V มาก แล้วดูเข้ากับหน้า Brio ดี
แต่ถ้าจะให้ดีที่สุด Mobi ก็ควรจะได้หน้าแบบ solid wing นี่แหล่ะ ถึงจะดูเฉี่ยว แต่ขอ
แบบที่ไม่ใช่ BR-V ได้มั้ย ผมไม่รู้ว่าที่ร่วมมือกัน ใครเป็นคนเลือกแบบและลงมือปั้นดิน
เพราะหน้าแบบ BR-V ไม่น่าจะมาอยู่บนบอดี้ทรง MPV ถึงแม้จะได้กาบซุ้มล้อสีดำมาแปะรอบคัน
ก็ยังรู้สึกว่าไม่ลงตัว ส่วนด้านท้ายของ BR-V ก็ไม่สวยเลยสำหรับผม แต่ผมคิดว่า
เทรนด์ Crossover เล็กมันคงกำลังมาแรงมาก บวกกับได้ 7 ที่นั่ง ได้เปรียบกว่า HR-V, CR-V
ตรงนี้ ในราคาที่ถูกกว่า กับได้ภาพลักษณ์ไม่เหมือน BRio

ภายในผมไม่สนใจคอนโซลใหม่ ที่เป็นแอร์ออโต้แต่ถูกตัดฮีทเตอร์ทิ้ง เพราะเวลาใช้งานจริง
มันจะใช้งานลำบากกว่า เพราะเป็นภาระต้องคอยควบคุมไปควบคุมมา

สรุป ผมเลยกลายเป็นคนส่วนน้อยที่พอเห็น BR-V ออกมาแบบนี้แล้วอยากกำเงินไปจอง
Mobi มากขึ้นเยอะ 555 แต่ยอดขายล่าสุดเหลือแค่ไม่ถึงร้อยคันแบบนี้สรุปคือมีแววเจ๊ง
แล้วใช่มั้ยโปรเจ็คนี้ ที่ว่าจะใส่คอนโซลหน้าใหม่ ขอชุดแต่งรอบคันเพิ่มมาด้วยดีมั้ย ตลาด
นี้ชอบรถใส่ชุดแต่งจากโรงงานเยอะอยู่นะ พยายามคิดช่วยว่าทำยังไงดีครับ  ;D

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 20:27:27 »
ผมเห็นด้วยกับหลายๆ ท่านครับ

ผมว่าถ้าผมจะซื้อ BR-V ไม่ค่อยคุ้มค่าเงินที่เสียไปเท่าไหร่

สำหรับผม Mobilio ยังคุ้มค่ากว่ามาก

ช่วงล่าง พวงมาลัยก็ขับสบายกว่า กำลังดี

แต่หลายๆ ท่าน เช่น พ่อผม มองว่า Mobi มันห่วย และมองว่า BR-V เป็นรถที่น่าใช้ที่สุดในกลุ่ม MPV SUV ทั้งที่จริงๆ BR-V กับ Mobi แทบไม่ต่างกันเลย

ทำให้ผมเข้าใจเลยว่า ทำไมยอดขายของ Mobi จึงได้ตกต่ำ ชนิดที่ว่าแพ้แม้กระทั้ง Avanza ในเดือน พ.ค. นี้ครับ

ออฟไลน์ HHHsung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2016, 21:21:12 »
ไม่แปลกใจเรื่องยอดขายโมบี้ ที่ตกไปหรอกครับ ง่ายๆ บีอาร์วีมันคือโมบี้อัพเกรด

เพิ่มตังค์ 7 หมื่น ได้กระจังหน้าใหม่ที่สวยกว่า คอนโซลดีกว่า เบาะหน้าดีกว่า

รถใหญ่กว่า ยกสูงกว่า ออฟชั่นนี่นิด โน่นหน่อย คนทั่วไป ที่คิดจะซื้อรถ 7 ที่นั่ง

ก็คงยอมจ่ายเพิ่มครับ คือสภาพถนนบ้านเรามันเสริมให้รถประเภทนี้ขายดี

เท่าที่ใช้โมบี้อยู่ ประทับใจเรื่องช่วงล่างที่นิ่มนวล ผิดวิสัยฮอนด้า

เบาะอเนกประสงค์ พับเก็บได้หลากหลาย คนที่ยังซื้อโมบี้อาจจะเพราะราคาที่เพิ่มคิดแล้วไม่คุ้มมั้ง

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 00:53:40 »

ตัวนี้มีอะไรให้พูดและบ่นเยอะลยล่ะสำหรับผม 555
หน้าตาพอดูได้ ท้ายไม่สวย ตัวรถไม่สมส่วน คือมันดูเกือบจะบึกนะถ้าไม่นับเส้นสายกระจกที่อยู่ต่ำและดันโค้งเหมือน Mobilio ถ้าแก้ก็เปลืองงบ ก็จำเป็นต้องเอาแบบนั้น แต่เชื่อมั้ยผมเคยมอง CR-V MC หน้าตรงแล้วคิดว่าเป็น BR-V แต่พอมาดูอีกที BR-V เดย์ไลท์ไม่แบบนี้นี่หว่า
ภายในผมให้ผ่าน ถึงแม้วัสดุแผงประตูจะไม่ได้ดีไปกว่า Brio มากนักและผมยังตลกกับรางเลื่อนที่ยังโผล่มาใต้หน้าจอแอร์ดิจิตอล

เหมือนเป็นรถมึนงงที่ทำมายัดตลาด B-SUV ที่ไม่แพงแบบ HR-V ใช้ชิ้นส่วนที่มีในโรงงานมาประกอบๆกัน ตำแหน่งการตลาดก็มึนๆงงๆ แต่ก็ขายได้
ตอนแรกผมยังมองว่าบ้ารึเปล่าที่เอามา Mobilio ก็มี หรือถ้าอยากได้ SUV ก็ไป HR-V เถอะ แถมดูยังไงๆก็รู้ว่ามันเป็นแฝดกับ Mobilio แน่นอนเพราะเส้นสายกระจกด้านข้างมันยังคล้ายกันอยู่ ประตูคู่หน้าก็คุ้นๆว่ามาจาก Brio ก็ถือว่าขายสไตล์เผื่อคนอยากได้ Mobilio แบบบึกๆ+ออปชั่นเยอะอีกหน่อยละกัน
ผมกลับยินดีที่จะซื้อ Mobilio มากกว่า ถึงจะพื้นฐาน Brio คอนโซลก็เหมือนเกือบเด๊ะ แผงประตูก็ไม่ได้ดีไปกว่ากัน เบาะก็ด้วย แต่ BR-V ราคานี้ยอมไปหา Civic E เลยดีกว่า(บ่นแต่ไม่มีตังซื้ออยู่ดี 555)
ทำไมพูดไปพูดมามันเหมือนว่าดูถูกรถเพราะเป็นพื้นฐาน Brio เนี่ย ส่วนตัวยอมรับว่าไม่ชอบ(เกลียดเลยแหละ) Brio เพราะดีไซน์และวัสดุมัน แต่พอมันกลายร่างมาเป็นคันอื่นแล้วโอเคนะ

สุดท้าย เพลงโฆษณา จริงๆผมชอบเพลงนี้ตั้งแต่เวอร์ชั่นเดิมละ แต่มันดูเหมาะกับพวก Trailblazer มากกว่า
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Notez

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 01:36:57 »
มีเพื่อนชอบถามผมประจำว่า BR-V นี่มันเป็นรถไซส์ไหน. แล้วบทสนทนาหลังจากนั้นมันจะชวนสับสนมากกับคนที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ

- รถมันเล็กกว่า HR-V ใช่มั้ย มันก้อดูจะใช่ แต่ตัวเลขมิติมันใหญ่กว่า HR-V นิ
- รถมันใหญ่กว่า HR-V ใช่มั้ย แล้วทำไมใช้เครื่องเล็กกว่าล่ะ แค่ 1.5
- รถมันใหญ่กว่า HR-V ใช่ป่ะ แล้วทำไมมันถูกกว่าอ่ะ
- รถมันน้่งได้ตั้ง 7 คน ตกลงมันเล็กหรือใหญ่กว่า HR-V อ่า
- แล้วมันต่างจาก Moby ยังไงอ่า

ผมเลยต้องสรุปให้เพื่อนไปว่า รถมัน segment เดียวกับ HR-V นั่นแหละแต่วาง position เล็กกว่า(ต่ำกว่า)แต่เสือกมิติใหญ่กว่า ห้ามถามไรต่อนะมึง 555

ออฟไลน์ Kaomao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 02:01:07 »

สังเกตว่า แบรนด์ Mass บางคนอินจัดอย่างกับแต่งงานกับมัน

คนมีตัง ใช้ทั้ง Benz ทั้ง BMW รุ่นไหนห่วย ดีเฟค ซ่อมแพง ก็เอามาปรึกษากันตามข้อเท็จจริง ไม่ค่อยอวย แบรนด์ที่ตัวเองชอบจนเกินจริง

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 12:16:37 »

สังเกตว่า แบรนด์ Mass บางคนอินจัดอย่างกับแต่งงานกับมัน

คนมีตัง ใช้ทั้ง Benz ทั้ง BMW รุ่นไหนห่วย ดีเฟค ซ่อมแพง ก็เอามาปรึกษากันตามข้อเท็จจริง ไม่ค่อยอวย แบรนด์ที่ตัวเองชอบจนเกินจริง

ผมว่าประเด็นนี้มันอ่อนไหว และ ละเอียดอ่อนนะครับ คนมีเงินมากซื้อรถราคาหลักสองสามล้าน ไม่เดือดร้อนมีปัญหาแก้ไขได้ เพราะมีเงิน

แต่รถกลุ่ม mass เนี่ย ถ้าคนที่รู้จะพอมองออกนะครับว่า ส่วนมากรถคันนั้น มันเป็นแทบจะทุกอย่าง หรือเกือบทั้งหมด ของสิ่งที่เค้าต้องทำงานแลกมา กระเบียดกระเสียน เก็บออม หรืออย่างที่เราอ่านเห็นในเวปบ่อยๆว่า เงินเดือนเท่านี้ เท่านั้น ค่าผ่อนรถปาเข้าไปเกินครึ่งของเงินที่หาได้มาก็มีให้เห็นกันมากมาย

รถใครๆก็รัก เงินใครเค้าก็รักของเค้า ช่องว่างตรงนี้ในสังคมมันเยอะครับ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันดีกว่า หนักนิดเบาหน่อย

อ่านแล้วขวางหูขวางตาก็ผ่านไป พอช่วยได้ก็แชร์ๆกัน แค่นี้ก็เครียดกันแทบจะ 24 ชั่วโมงอยู่แล้วหล่ะครับ

ออฟไลน์ gumpzgear

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 17:01:34 »
Brio จริงๆแล้วมันเป็น A-Segment หรือเปล่าครับ?

Mobilio หรือ BR-V ที่พัฒนามาจาก Brio ควรเรียกว่าเป็น A-Segment MPV/SUV หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 17:51:32 »
ผมมองตัว5นั้งแน่ๆๆครับสำหรับBR-Vครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ fuhrer

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 18:00:09 »
 :oหืม7ทึ่นั่งๆได้จริงอีก สบายกว่าppvบางตัวและxtrail ด้วย ::)
สงสัยต้องจับตาcrv 7ที่นั่งซะแล้ว :-*

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 23:08:01 »
Brio จริงๆแล้วมันเป็น A-Segment หรือเปล่าครับ?

Mobilio หรือ BR-V ที่พัฒนามาจาก Brio ควรเรียกว่าเป็น A-Segment MPV/SUV หรือเปล่าครับ

Wheelbase Brio : 2,405 มิลลิเมตร
Wheelbase Mobilio / BR-V : 2,655 มิลลิเมตร

ออฟไลน์ Narak-Man

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 00:09:56 »
อยากเสริมข้อมูลนิดนึงครับ เบาะแถว3 Ertigaแยกพับได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2016, 00:49:51 »
เห็นคันเล็กๆแบบนี้เชื่อไม๊ว่าเบาะแถว 3 นั่งสบายมาก คนตัวสูง 183 อย่างผมยังนั่งได้สบายๆไม่อึดอัดมากนัก นั่งสบายกว่า PPV ทุกตัวในไทยตอนนี้เลยก็ว่าได้