ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง pretty mortor show แบบซื่อๆหน่อยนะครับ  (อ่าน 6683 ครั้ง)

ออฟไลน์ accidenty

• Jr. Member
  • **
เกริ่นก่อน คือ เพื่อนผมมันกำลังเครียดมากครับ เพราะแฟนมันไปเปนพริตตี้ในงาน motor show แล้วบางวันแฟนมันก็ปิดมือถือตั้งแต่เช้ายันเช้าของอีกวัน ถามว่าปิดทำไมก็บอกแบตหมดๆ ทีนี้ประเด็นคือ เพื่อนผมมันเคยได้ยินมาว่า pretty ทั้งหลายแหล่ใน MH เนี่ย รับออฟกันหมด  แล้วเพื่อนผมมันกลับบ้านไปเชียงใหม่ จะลงมาเฝ้าก็ไม่ได้

เลยอยากถามท่านๆทั้งหลายว่า pretty ในงานพวกนี้ส่วนมากรับออฟจริงหรอครับ เพราะผมก็ไม่เคยไปงานแบบนี้ คนเยอะเกิน เหอๆ

ขอบพระคุณสำหรับคำตอบมากครับ

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่อง pretty mortor show แบบซื่อๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 20:02:04 »
เป็นไปไม่ได้หรอกครับที่จะเป็นทุกคน อยู่ที่ตัวบุคคลมากกว่า
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
Re: ขอถามเรื่อง pretty mortor show แบบซื่อๆหน่อยนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 21:20:15 »
ทำงานเพื่อเงิน เป็น พริตตี้ก็ได้เงิน ได้เยอะ แล้วออฟก็ได้เงินนะ แถมยังได้อย่างอื่นอีก ฮ่าๆๆ

แต่ผมว่ามันก็ไม่ทุกคนหรอก

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 21:46:34 »
คุณก็ลองเล่น ๆ สิ

ไปจีบ ๆ แฟนเพื่อน

แล้วถาม ๆ ดูเชิงว่ารับออฟจริงรึเปล่า?

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 22:00:43 »
คุณก็ลองเล่น ๆ สิ

ไปจีบ ๆ แฟนเพื่อน

แล้วถาม ๆ ดูเชิงว่ารับออฟจริงรึเปล่า?

อย่างงี้ผมว่าจะคิดว่าหักหลังกันเองมากกว่า
พรีตตี้ไม่จำเป็นต้องเป็นคนไม่ดีครับ
คนที่มองเขาต่างหากกำลังคิดอะไรอยู่

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 22:25:25 »
ผมว่าไม่ทุกคนหรอกครับ อย่างน้อยมี 1 คนในนั้นที่ผมรู้จักและไม่ทำอย่างนั้นแน่นอน

อย่าเพิ่งคิดว่าพริตตี้มอเตอร์โชว์จะเป็นผู้หญิงประเภทยอมผู้ชายไปเสียหมด บางคนการศึกษาสูงกว่าผมเสียด้วยซ้ำ
และในชีวิตประจำวันก็มีงานทำ เงินเดือนสูงกว่าผมด้วยซ้ำ ทั้งที่อายุน้อยกว่ามาก

การที่แฟนเพื่อนคุณจะปิดมือถือบ้างทั้งวัน อาจจะไม่ใช่อะไรมากไปกว่าลืมชาร์จแบต เพราะงานพริตตี้บางเจ้าใช้แรงยิ่งกว่าทำฟาร์ม กลับถึงบ้านก็นอนเหนื่อย อาจจะลืมชาร์จแบต ผมเชื่อว่าหลายคนในที่นี้ก็เคยเวลางานหนักมาเครียดมากๆ ก็ต้องรอให้ไปถึงที่ทำงานแล้วค่อยไปถามหาที่ชาร์จจากคนอื่น

การที่พริตตี้จะรับออฟไม่รับออฟ มันก็มีทั้ง possible และ impossible เหมือนกับอัตราส่วนของผู้ชายที่เข้างานและหวัง..หรือไม่ได้หวังจะไปออฟพริตตี้นั่นแหละครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 23:20:25 »
คิดมากไปป่าวครับ ผมว่าทุกงานทุกอาชีพก็มีประกอบด้วยคนดีกับคนไม่ดีผสมกัน

แล้วอีกอย่าง ถ้าเป็นแฟนกันจริง ก็แสดงว่าคุณควรจะรู้จักตัวตนของเค้ามากกว่าคนอื่นไม่ใช่หรอครับ

สุดท้ายก็อยู่ที่คุณจะคิดนะแหละ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 23:54:42 »
โคตรไร้สาระ โคตรเหยียดเพศ แบบเหมารวม  >:(
คิดได้ไงเนี่ย ก่อนตั้งมาเนี่ยครับ แย่มากมาย  >:(  :'(
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ mcat231032

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 00:27:52 »
ำริตตี้ hyundai ที่ได้ฟังมา ค่าตัววันหนึ่งก็ 3000 แล้วนะครับ (สำหรับผมเยอะนะ) 10 วันก็ 30000 แล้วนะครับ

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 00:47:01 »
คงไม่เป็นกันทุกคนหรอกครับ ที่จะรับงานพิเศษแบบนั้น ผมว่าน้อยมากๆ ผมเคยมีทั้งเพื่อนและแฟนเป็นพริตตี้มาก่อน เค้าก็เล่าให้ฟังว่า มันก็มีแหละที่รับงานแบบนั้น

อย่างที่คุณแพนว่าไว้ครับ พริตตี้ที่ผมรู้จักหลายๆคนรับงานตอนที่ยังเรียนอยู่ พอเรียนจบปริญญาโทก็มักจะเลิกทำงานนี้ แล้วก็หางานประจำทำกัน

ส่วนเรื่องไม่รับหรือไม่เปิดโทรศัพท์ อาจจะเป็นเพราะเธอไม่ต้องการให้ใครโทรมากวนหรือเปล่า ลองมีเบอร์พิเศษของเรา2คนดีกว่านะครับ เบอร์ไหนที่ไว้รับงานก็ปิดก่อนนอน

ลืมบอกไปอีกอย่างว่าของอย่างนี้มันก็อยู่ที่จิตสำนึกของผู้หญิง รวมทั้งความไว้ใจซึ่งกันและกัน

ตอนที่แฟนผมเป็นพริตตี้เธอก็ให้ผมไปรับทุกวันแต่ผมก็ไม่ว่างไปทุกวันหรอก ก็พยายามโืรไปคุยบ่อยๆอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 09:20:24 โดย maggie »

ออฟไลน์ boyce

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:18:00 »
ก็เป็นการทำงานอย่างหนึ่งนะ

ผมว่าบางน้องเขาก็ หาทุนการศึกษา
บางน้องก็เป็นการเปิดโอกาสให้ตัวเอง
แต่ก็บางน้องก็ OFFFF ผสมกันไป

ก็มีดี มีเลว ปะปนกันทุกสังคม

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 01:34:49 »
ผมว่ามีนะมีแน่ๆครับ แต่ส่วนใหญ่ไม่ได้ทำ

ผมเคยอ่านหรือฟังเกี่ยวกับการวิจัยแนวนี้บ้างนะครับ การที่ผู้หญิงบางคนเลือกทำแบบนั้นมันมีหลายเหตุปัจจัยมาก บางคนจนก็ไม่จำเป็นต้องทำเสมอไป

บางคนตรงกันข้าม ครอบครัวเป็นชนชั้นกลางด้วยซ้ำ แต่ก็อยากได้ของแพงๆเช่นกระเป๋าราคาหลายหมื่น ก็ทำก็มีครับ นี่ทำให้เราเหมารวมไม่ได้ว่าผู้หญิงกลุ่มไหน

จะทำแบบนี้บ้างครับ มันเป็นเรื่องที่ซับซ้อนเอาการ

ส่วนจขกท.ที่่ตั้งมาผมก็เข้าใจครับ ว่าคงไม่ได้มีเจตนาไม่ดี ผมเชื่อว่าการตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ได้ทำให้ใครเสื่อมเสียหรอกครับ เพราะ จขกทไม่ได้ตั้งธงมาก่อน เพียง

แต่ได้ยินคำเหมารวมมา ผมว่าคนสงใสก็มีไม่น้อยอยู่แล้ว ดีแล้วครับที่ถาม อย่างน้อยที่สุดก็ดีกว่าเชื่อคำเหมารวมและไม่ถาม และเชื่อแบบนั้นตลอดไป...และจะได้

ทำให้คนที่ไม่กล้าถามและชอบเหมารวมบางคนได้ชัดเจนขึ้นบ้างว่าไม่ใช่ทุกคนหรือส่วนใหญ่แน่นอนที่ทำแบบนี้...(ผมเชื่อว่าการพูดเรื่องประเด็นเพศในที่

สาธารณะไม่ใช่เรื่องผิดครับ ถ้าไม่ได้มีเจตนาไม่ดี แต่ต้องการความรู้ ต้องการความชัดเจนของประเด็นต่างๆในสังคม และไม่ได้ทำให้ตัวบุคคลเสื่อมเสีย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2010, 01:38:26 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 03:19:40 »
ไม่เสมอไปทุกคนหรอครับ ของแบบนี้มันแล้วแต่คนน่ะผมว่า
แต่ผมคิดว่า เป็นพริ้ตตี้ นี่ก็เหนือ่ย น่ะยืนเกือบทั้งวัน
แล้วต้องมาคอยนั่งยิ้ม แทบจะตลอดเวลา ทำแบบนี้ตลอดวัน กลับไปคงเหนื่อยแน่ๆ
แล้วทำติดต่อกันทุกวันอีก เป็นสิบวัน ดังนั้นก็อาจเป็นเรื่องปกติที่จะเหนื่อยบ้างไม่รับโทรศัทพ์บ้าง

ออฟไลน์ sejuro321

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 05:04:10 »
เท่าที่พอทราบมาน่ะครับ

เป็นบางคนครับและเป็นส่วนน้อย ส่วนมากจะเป็นแบบมีผู้ใหญ่ดูแลก่อนจะมาเป็นพริตตี้แล้ว ไม่ใช่หาผู้ใหญ่ดูแลภายในงาน

และไม่อยากให้ใช้คำว่าออฟเลยครับ รู้สึกดูถูกความเป็นผู้หญิงยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ roomno9

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 10:33:47 »
แนะนำให้เชื่อใจแฟนก่อนครับ แล้วคุณจะสบายใจเอง

การไปฟังคนอื่นมากๆ บางทีก็ทำให้ใจเราเป็นทุกข์ครับ

ถ้าคนจะรักกัน หรือจะเลิกกัน มันไม่ได้เกี่ยวอะไรกับอย่างอื่นหรอกครับ เกี่ยวกับคนทั้งสองคนล้วนๆ

เอาใจช่วยนะครับ

ออฟไลน์ accidenty

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 19:28:22 »
โคตรไร้สาระ โคตรเหยียดเพศ แบบเหมารวม  >:(
คิดได้ไงเนี่ย ก่อนตั้งมาเนี่ยครับ แย่มากมาย  >:(  :'(

ขอประทานโทษอย่างมากเลยครับ ผมก็รู้ว่าผมคงตั้งกระทู้ไม่เหมาะ แต่ผมก็ไม่รู้จะช่วยเพื่อนผมยังไงเหมือนกันครับ เพราะผมก็รักเพื่อนคนนี้มาก แล้วแบบมันชอบโดนแฟน กด ไงครับ เถียงอะไรไม่ได้เลย มันมีอะไรเลยมาระบายที่ผมตลอด

แต่ผมไม่ได้มีจุดประสงค์จะเหยียดเพศนะครับ ขอประทานโทษจริงๆครับ

ออฟไลน์ Preceda2

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 19:31:34 »

ขอประทานโทษอย่างมากเลยครับ ผมก็รู้ว่าผมคงตั้งกระทู้ไม่เหมาะ แต่ผมก็ไม่รู้จะช่วยเพื่อนผมยังไงเหมือนกันครับ เพราะผมก็รักเพื่อนคนนี้มาก แล้วแบบมันชอบโดนแฟน กด ไงครับ เถียงอะไรไม่ได้เลย มันมีอะไรเลยมาระบายที่ผมตลอด

แต่ผมไม่ได้มีจุดประสงค์จะเหยียดเพศนะครับ ขอประทานโทษจริงๆครับ
เข้าใจ เจตนาของจขกท.ครับ อย่าคิดมากครับผม  :)
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 20:12:19 »
เรื่องนี้ จริงๆถือว่าเป็นเรื่องส่วนบุคคลของพริตตี้แต่ละคนนะครับ

แต่บอกได้คำเดียวว่า ถ้าบริษัทรถที่จ้างรู้ว่าคนไหนมีพฤติกรรมอย่างที่ว่าละก้อ

เลิกสัญญาทันทีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 28, 2010, 20:23:27 »
ยืนยันว่าเคยมีคนรอบข้างคนหนึ่ง

ไป อาบอบนวด ชื่อดัง ย่านรัขดา

แล้วก็เจอ สาวน้อยคนนึง เคยเป็นพริตตี้ ให้กับสินค้าชนิดหนึ่ง ซึ่งก็เคยยืนประจำในมอเตอร์โชว์ แต่ไม่ใช่รถยนต์

ผมสรุปประเด็นนี้ให้แล้วกันนะครับว่า

มีอยู่จริง แต่ น้อยมากๆ มีแค่ไม่กี่คน

จับได้ หรือรู้ ระแคะระคายเมื่อไหร่ เลิกสัญญาสถานเดียว ก็จริงอีกเช่นกันครับ เป็นมาตรฐานอยู่แล้ว
ไม่มีค่ายไหน อยากเอาพริตตี้ ที่เคยมีอาชีพอย่างว่ามาช่วยขายสินค้าให้ตัวเองหรอก

เป็นเรื่องปกติ ที่เราคิดว่า ไม่ควรให้มันเกิดขึ้นเป็นปกติในสังคมเลยครับ

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 12:06:33 »
ขอโทษก่อนนะครับ

ผมว่าความคิดมันออกจะเลอะเทอะไปครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 17:31:47 »
มีอ่ะมีแน่ แต่น่าจะน้อยมากครับ