ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับขนาด ของ ค้ำโช๊ค ครับ  (อ่าน 1650 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ขนาดที่ต่างกันของค้ำโช๊คมีผลต่อการขับขี่บ้างมั้ยครับ

ตอนนีี้ใช้ G9 อยู่ พอไปหาข้อมูลในเนต มีค้ำแต่งขาย ที่มีขนาดใหญ่กว่าของเดิมติดรถขาย เลยสนใจครับ รบกวนพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยนะค้าบ

*ขับเร็วบ้าง ช้าบ้าง เข้าโค้งเร็วและลึก ชอบจั้มสะพานครับ*

ออนไลน์ Tien.W

Re: สอบถามเกี่ยวกับขนาด ของ ค้ำโช๊ค ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2016, 21:05:20 »
G9 มีมาให้อยู่แล้วหนิ ของเดิมก็พอแล้วนะครับ

ใหญ่กว่า ไม่ได้แปลว่า แข็งกว่านะ มันขึ้นอยู่กับการออกแบบ และ วัสดุด้วยครับ

สังเกต ยางยี่ห้อ บริเวณเบ้า กับ เหล็กค้ำ ก็ทำเป็นข้อต่อ ให้ตัวได้อีก อะไรประมาณนี้น่ะครับ

ส่วนตัว ถ้าหวังสมรรถนะ ผมว่าของติดรถพอแล้วครับ แต่ถ้าอยากโชว์ อยากอวดว่า ข้าใส่ของแพงอันละครึ่งหมื่นมา อันนี้ตามสะดวกครับ

ออฟไลน์ choomodify

Re: สอบถามเกี่ยวกับขนาด ของ ค้ำโช๊ค ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 19:15:24 »
ขอบคุณมากครับพี่
 ;D