ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งดู The Coup Channel มาเมื่อกี้ สงสัยอย่างแรง.....  (อ่าน 8025 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
ชอบรายการเค้านะ แต่... ดูๆแล้ว ได้กลิ่นไอหนังเรื่อง รักแห่งสยาม โชยมาแบบแปลกๆ ไม่รู้ว่าท่านอื่ยรู้สึกกันไหม

ออฟไลน์ WCN

• Newbie
  • *
Re: เพิ่งดู The Coup Channel มาเมื่อกี้ สงสัยอย่างแรง.....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 02:36:53 »
พิธีกรหน้ากล้องอย่าโกรธผมนะ เพื่อนผมที่ฟัง GreenWave บ่อยๆ ดูแล้วบอกว่า นี่มัน GreenWave พี่เอก.. กับพี่.. แบบมีภาพมีเสียง ภาคเครื่องยนต์กลไกชัดๆ  ;D แต่ก็ให้กำลังใจครับ  :D

ออฟไลน์ ☺????☺

• Sr. Member
Re: เพิ่งดู The Coup Channel มาเมื่อกี้ สงสัยอย่างแรง.....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 07:57:28 »
พิธีกรหน้ากล้องอย่าโกรธผมนะ เพื่อนผมที่ฟัง GreenWave บ่อยๆ ดูแล้วบอกว่า นี่มัน GreenWave พี่เอก.. กับพี่.. แบบมีภาพมีเสียง ภาคเครื่องยนต์กลไกชัดๆ  ;D แต่ก็ให้กำลังใจครับ  :D

ผมเห็นด้วยยย  แต่ก็โอเคนะ  ฮาได้อีก   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:35:51 »
ยุค ดิจิตอล 2010 กันแล้ว
เรามองกันที่ความสามารถดีกว่านะ  ;D

ออฟไลน์ Sacrifice

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:58:47 »
อยากจะพูดเหมือนกันครับ 

ขอตินิดนึง ละกันครับ

ถ้าถ่ายเล่นๆ ลง youtube แค่นี้ำขำๆ ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ถ้าจะพัฒนาเป็นมืออาชีพ ด้านรถยนตร์ผมว่าควร แอ๊บ ให้แมนกว่านี้
เพราะมันจะดูแล้ว ไม่น่าเชื่อถือ  ถ้าเป็นรายการแต่งผม ทำอาหาร 
จะไม่มีปัญหาเลย  ดูพี่ "อ้ำ" เป็นตัวอย่างครับ โคตรแมนเลย

เพิ่มเติมครับ พึ่งดูพรีวิว mazda เมื่อกี้เอง ขอชมว่าดีกว่า ตอน review march เยอะเลย

เสียงที่พูดคราวนี้ชัดไม่มีเสียงลมเลย ดูจริงจังกันมากขึ้น ไม่เล่นๆ แบบ march
ผมว่าอย่างงี้ดีแล้ว ตอนเปิดรายการ เพลงประกอบ มุมกล้อง ดูมืออาชีพมาก
เรื่องไม่แมนนั้น ดูพรีวิว mazda แล้ว ก็ใช้ได้เลยนะครับ  เพราะเนื้อหาที่ดูจริงจัง
แต่ถ้า พิธีกรคน นึง(น้องกล้วย) พยายามยืนพื้น แมนไว้คนนึง  มันจะดูดีกว่านี้นะครับ
ถ้าน้องกล้วยไม่เป็นผมขอโทษด้วยนะครับ แต่ ระวังมือนิดนึง และคำพูดบางช่วง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 09:19:09 โดย Sacrifice »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:20:20 »
สำหรับผมแล้ว

"ความน่าเชื่อถือ มันไม่ได้อยู่ที่ การแสดงออกของพิธีกร
แต่มันอยู่ที่ "ข้อมูล ที่พิธีกรจะสื่อสารออกไปให้กับสังคมต่างหาก"

เพราะ ถ้าคุณคิดว่า การที่น้องๆเขาเป็นตัวของตัวเองแบบนี้ จะทำให้ไม่น่าเชื่อถือ

ถ้าเช่นนั้น คุณจะเชื่อถือ อ.ยิ่งศักดิ์ ในด้านการทำอาหารและโภชนาการไหมครับ?
อ.ยิ่งศักดิ์ ออกสาวกว่า น้องทั้งสองคนนี้อีก แต่ มีครอบครัว มีลูก และมีภรรยา มาแล้วด้วย!!

สำหรับใครที่สงสัยในประเด็นนี้
ผมไม่แปลกใจครับ และคิดเอาไว้แล้วละ ว่าจะต้องมีแน่ๆ ในแทบทันทีที่ตัดสินใจว่าจะให้มีช่องนี้ขึ้นมา

เราเคยทดลอง ให้พวกเขา ทำตัวในสิ่งที่คุณต้องการกันมาหมดแล้วครับ ในขั้นตอนการเตรียมงาน

และผลลัพธ์ออกมา คือ มันจืดสนิท และ แย่มากๆๆๆๆๆๆ

ผมเป็นคนตัดสินใจเอง ที่จะบอกว่า "ให้น้องๆ เขา ทำในสิ่งที่เขาทำ เป็นในสิ่งที่เขาเป็น
อย่า fake อย่าทำในสิ่งที่ไม่ถนัด ไม่ใช่ตนเอง"

ผมพอจะเข้าใจ วิธีคิดของคนทั่วไป ที่ยังติดยึดกับภาพที่ว่า ผู้ชายต้อง แมน เข้ม เท่
ทั้งที่ความเป็นจริง ดาราชายในวงการบันเทิงทุกวันนี้ ร้อยละ 80 ก็มีรสนิยม ในแบบที่ เราก็เป็น

ทำไมพวกเขา ถึงแอ๊บได้ แล้วเราทำไม่ได้
มันมีสองอย่าง คือ หนึ่ง พวกเานิสัยใจคอ แม้จะชอบผู้ชาย แต่เขาก็ยังแมนอยู่มากๆ มาเป็น macho man กันไปข้างนึงเลย
ข้อสองก็คือ หลายคน จำเป็นต้องเสแสร้ง
ตอบกันตรงๆว่า เราไม่ชอบการเสแสร้งหนะครับ

ถ้าเรามัวแต่ทำตามอย่างที่สังคมทั่วไป ต้องการให้เป็นกันเสมอไปให้
สุดท้าย เราก็จะมี รายการออกมา เหมือนๆรายการทั่วๆไป จืดๆ เน่าๆ และอีกหลายคนในนี้ ก็คงไม่ชอบดู

อีกจุดประสงค์หนึ่งลึกๆ ที่ผมตัดสินใจให้เกิดช่องนี้ขึ้นมา ในลักษณะแบบนี้
เพราะ เรามองเห็น ประเด็นความหลากหลายทางเพศ (ซึ่งจะว่าไป มันเป็นปัญหาระดับชาติ)

ผมอยากเห็นว่า เวทีตรงนี้ เป็นเวทีสำหรับคนทุกเพศ ทุกวัย ที่จะเข้ามาเรียนรู้
หรือศึกษาหาความรู้เรื่องรถยนต์กัน เป็นพื้นที่ของทุกคน ที่มีความคิดอ่านที่ดี
มีวิจารณญาณที่ดี มีจิตใจที่แบ่งปัน อารมณ์ขันเป็นส่วนเติมเต็ม

ไม่ได้ถูกจำกัดว่า คุณต้องเป็นชายแท้
หรือต้องเป็นหญิงแท้ เท่านั้น ถึงจะได้ทำตรงนี้

ผมไม่อยากให้สังคม มองแค่ว่า เกย์จะต้องอยู่ได้แต่วงการบันเทิง
หรือไม่ก็เป็นตัวตลก หรือว่าทำงานบริการ กดและมองพวกเขาลงไปอีกชนชั้นหนึ่ง

เพราะถ้าเป็นแบบนั้น มันเป็นการเหยียดเพศเกินไป....
และเป็นการใช้ทัศนคติเชิงลบ สร้างอคติ ขึ้นมาครอบงำจิตใจกันอย่างไม่ใช่เรื่องอันควร

ผมเป็นเกย์ ครับ
ทำงานในวงการนี้ มา 10 กว่าปี
บรรดาบริษัทรถยนต์ที่ดีลงานกันด้วย เขาก็รู้ว่าผมก็เป็นของผมอย่างนี้
แต่ ผู้คนที่ผมดีลงานด้วย ก็ยอมรับผม ที่งานของผม
โดยที่ แทบไม่มีใครเอาประเด็นเรื่องนี้ เข้ามาคิดเกี่ยวข้องด้วย

นั่นเพราะเขามองเห็นว่า งาน ก็คืองาน เรื่องส่วนตัว ก็คือเรื่องส่วนตัว

ถ้าคุณ ยังเห็นผมเป็นแบบนี้ ยังยอมรับในงานที่ผมทำมาตลอดได้
ผมว่า นั่นก็น่าจะไม่ใช่เรื่องยาก ที่คุณๆ จะเปิดใจ ให้โอกาส กับน้องๆทั้ง 2 คน ครับ

ดังนั้น
อยากให้มองที่ คุณภาพของงาน
มากกว่า การนำเสนอ ของน้องๆ ที่มีความตั้งใจสุดยอด ทั้ง 2 คนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 09:25:08 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:33:27 »
ทำในสิ่งที่ชอบ แสดงออกในสิ่งที่เป็น .. ดีแล้วครับ ;)

บางคนอยู๋หน้ากล้องมัวแต่เก๊กกุกกัก "ไม่ได้เรื่อง"
พูดตามสคริปแบบรายการไทย ท่องๆมา "ไม่ได้เรื่อง"
เนื้อหารายการมีสคริปเชลียสปอนเซอร์แบบไม่ลืมหูลืมตา "ไม่ได้เรื่อง"

รายการไม่มีสคริปเป็นสิ่งที่วัดตัวพิธีกร
ยิ่งแนวเรียลลิตี้แล้วพาชมตลาดแบบนี้แล้วยิ่งยากว่าจะทำยังไงให้สนุก

เปิดกว้างเข้าไว้ครับ โลกนี้มันกว๊างกว๊าง ผมเองทำสถานีโทรทัศน์
ที่ ผอ.กำชับว่า อย่าไปดูทีวีประเทศไทย ให้มองข้ามไปเลย
เราต้องแข่งกับช่อง BBC Ajazera ได้แล้ว

หาอะไรใหม่ๆดีกว่าครับ อย่าไปติดกับพวกรายการไทยทำออกช่องฟรีทีวี เวลามันแพง
ที่สาระก็มีน้อยเดียว พล่ามสปอนเซอร์ขายของไปวันๆ เนื้อหารายการเผลอๆรายการก็ก๊อปๆชาวบ้านมา
พิธีกรไม่รู้จริง หน้าตาดีแต่เหมือนหุ่นสั่งการ น่าเบื่อ

เท่าที่ดู น้องๆเขาก็มีความสามารถนะ ดูเพลิน+ขำดี
แต่อาจจะต้องพัฒนารูปแบบรายการต่อไปให้มันสนุกขึ้นต่อไปในอนาคต

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ batyboy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:38:08 »
 :o ยอมรับในสิ่งที่ตัวเองเป็น แบบนี้ต้องเรียกว่า " โคตรแมน" ครับ

น้องพิธีกร 2 คน ทำหน้าที่ได้ดีมากแล้วสำหรับมือใหม่ แต่อยากให้เพิ่มเติมเรื่อง ความชัดเจนของน้ำเสียงเวลาพูด เนื่องจากผมอายุมากแล้ว หูไม่ค่อยดี ช่วงสัมภาษณ์ "พี่ซู @ Mazda" ผมได้ยินเสียงแขกรับเชิญชัดแจ๋วกว่าพิธีกรครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 09:53:42 »
ตราบใดถ้าไม่มีการ เอากันกลางรายการ รายการ The Coup Channel ย่อมมีสาระในเนื้อหาแน่นอนครับ

จุดประสงค์ของรายการนี้คือการเปิดโลกทัศน์ในวงการยานยนต์ครับ
ความน่าเชื่อถือก็คือข้อมูลที่คุณ ๆ ได้รับฟังกันนั่นล่ะ

และจุดเด่นของน้อง ๆ คือ การคิดพล๊อตสด ๆ อันเป็นธรรมชาติ น่ารัก กวนบาทาได้นิด ๆ
ซึ่งอาจจะเป็นเพราะไม่ได้ Broadcast ผ่านทีวีพูลทั่วไทยด้วยส่วนหนึ่ง

แต่มันก็ดีกว่าพูดแต่น้ำ ๆ พล่ามแต่สปอนเซอร์กันทั้งรายการนะครับ

นี่ถือเป็นจุดเริ่มต้นเท่านั้นยังมีการพัฒนาได้ตลอดเวลาตราบเท่าที่เว็บยังอยู่ครับ

ออฟไลน์ akkavit

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:06:40 »
เข้าใจทั้ง ผู้ให้ความคิดเห็น  และเข้าใจพี่จิมนะว่า    ต้องการบอกอะไร

มันต้องเข้าใจว่าเริ่มแรก  ชัวโมงบินแรก มันได้ขนาดนี้ก็ดีมากแล้ว  แต่

ส่วนเรื่องความน่าเชื่อถือ   ผมขออย่างละครึ่งนะครับระหว่างพี่จิมกับผู้ออกความเห็นนะครับ   คือจริงๆไม่แคร์ว่าแมนหรือไม่ แต่อยากให้ดูน่าเชื่อถือ ซึ่งผมไม่รู้หรอกนะว่าต้องแสดงอาการกันยังไงแต่นั้นมันโจทย์ที่ยังไงที่ต้องทำกันต่อไปอยู่แล้ว 

จริงๆช่วงแรกๆพี่จิมมี่ มาช่วยพูดก่อนก็ได้ เพราะ พี่จิมดู แก่ดีดูมีอายุ อิอิอิอิ 

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:22:16 »
ถ้าแสดงเนื้อหาออกมาให้ผู้ชมเข้าใจผมก็คิดว่าไม่เป็นอะไรหรอกครับ
ขอนิดนึงคือถ้าพี่ๆไม่มองกล้องก็มองหน้ากันเองครับ อย่ามองไปทางอื่น

ออฟไลน์ annion

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:30:08 »
ทำได้ดี เป็นธรรมชาติ

โดยส่วนตัวคิดว่าวางแนวทางรายการได้ดีแล้ว คือ เรื่องรถไม่ต้องลึกซึ้งมาก เอาให้เห็นภาพบรรยากาศ จริงๆ ก่อนใคร!!
ส่วนเรื่องที่เป็นรายละเอียด detail เชิงลึกสามารถอ่านของพี่ jimmy หรือข้อมูลเชิงลึกอื่นๆได้

ขอให้น้องเป็นตัวของตัวเองดีที่สุด

เอาให้เต็มทีน้อง เกิดมาเป็นคนทั้งที ไม่รุ้ชาติหน้าจะได้เกิดเป็นคนอีกไหม พี่จะคอยติดตาม และเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:55:31 »
ตอนแรกๆ ก็ดูว่าแปลกๆ ครับ
ตอนนิสสันมาร์ชก็ยังดูเหมือนสองสาวมานั่งเม้าธ์กันหนุกๆ
แต่พอดูคลิปที่สัมภาษณ์พี่ซู เออ เข้าท่าแฮะ ดูแล้วสนุกดีครับ
น้องกล้วยกับน้องบอยรับ-ส่งกันดี เรื่องกิริยาท่าทาง การแสดงออก ก็โอเคแล้วครับ
ไม่ต้องปรับแต่งอะไร ดูธรรมชาติดี  ;D

ออฟไลน์ remontage

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 10:59:47 »
ตอนนี้ผมชอบเนื้อหา ที่นำเสนอนะ ดูน่าสนใจขึ้นเรื่อยๆ

เกย์ แมน ไม่ค่อยคิดเท่าไหร่  
แน่ล่ะ ออกเวทีใหม่ๆเป็นใครก็สั่นกัน  สักพักก็ปรับชินเอง

ตอนแรกเดาว่า เดอะ คัพ แชนแนล จะออกมายังไง
เพราะรายการทดสอบรถส่วนมาก มันมีแต่รถกับคนขับ
ไม่ค่อยมี ปฏิสัมพันธ์ กับคนรอบข้างเท่าไหร่
จะมีใครไปถามไหมกว่าจะเป็นรถคันนี้ มันมีด้านอื่นให้รู้ด้วย

เริ่มต้นดีครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:10:53 »
เอ่อ..

เดอะ คูป ครับพี่ มิใช่ เดอะ คัพ

อันนั้น มัน นิสชิน คัพ นูดเดิล แล้วเน่อๆๆ

--------------------------

ไม่ใช่น้องบอย ครับ น้องตอยต่างหาก

--------------------------

ส่วนอันนี้

"เอาให้เต็มทีน้อง เกิดมาเป็นคนทั้งที ไม่รุ้ชาติหน้าจะได้เกิดเป็นคนอีกไหม พี่จะคอยติดตาม และเป็นกำลังใจให้"

เอ่อ.......ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ roomno9

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:26:29 »
ทำในสิ่งที่เราคิดว่าดีที่สุดก็พอครับ เด็กอายุแค่นี้ ทำได้ขนาดนี้ก็ถือว่าเก่งกว่าผมตอนอายุพอๆกันแล้วครับ

ส่วนความเห็นอื่นๆ เอามารับฟังเพื่อปรับปรุงได้ แต่สไตล์ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ไม่งั้น เดี๋ยวก็กลายเป็นแบบทั่วๆไป การฉีกแนวออกมาบ้างก็เป็นอย่างนี้ครับ แรกๆคนอาจจะไม่ชิน

ทำต่อไปนะครับน้องๆ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:51:14 »
ติงหน่อยนะครับ

ช่วงพูดคุยกันเนี่ยไม่ต้องแย่งกันพูดก็ได้นะครับ

อยากให้ปรับจังหวะให้ลงตัวอีกหน่อยจะได้ไม่เหมือนยุงตีกัน

แล้วก็อยากให้พูดช้าลงก็จะดีครับเพราะบางครั้งดูเหมือนรีบไป....

;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2010, 11:54:15 โดย +^ M o N ™ ^+ »
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ off_033

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 12:38:42 »
อันแรกดูล่กๆ ฟังไม่รู้เรื่องเลย  อันของ mazda นี่ดีขึ้นครับ

พิธีกรจะเป็นยังไงก็เป็นไป  แต่ขอให้ดูมีหลักการนิดนึง  ไม่แย่งกันพูด

ไม่งั้นมันจะเหมือนมาดูเด็กคุยกันมากไป

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 14:05:38 »
เห็นด้วยครับ....พูดกันเร็วไปหน่อยนึง

คือ ในชีวิตจริงๆ น้องทั้งสอง พูดกันเร็วมากอยู่แล้ว

และ ไวมากๆ จนบางที เราก็ยังตามกันไม่ทัน แหะๆ

ออฟไลน์ Lookkaew

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 14:21:05 »
อ้าว น้องตอยเหรอครับ  ::)
ได้ยินเป็นบอย ชื่อแปลกกว่าลูกแก้วอีกอะ  :D

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 14:52:53 »
ขอเน้นเรื่องน้ำเสียง, การออกเสียงสระ พยัญชนะต่างๆ เช่น ร และ ล ขอให้ชัดเจนขึ้นอีกครับ อาจจะเป็นเพราะน้องทั้งสองคนพูดเร็วมากอย่างที่คุณจิมมี่ว่าไว้ ก็ได้ครับที่ทำให้เวลาฟังแล้ว รู้สึกว่าออกเสียงไม่ชัดเจน

ส่วนเรื่องทำตัวให้ดูแมนขึ้นนั้น ผมเฉยๆนะ ผลมีเพื่อนที่เป็นเกย์ ตุ๊ด กระเทย เลสเบี้ยน ทอม ดี้เยอะมาก ฉะนั้นผม OK ไม่มีปัญหา

Kardas

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 17:28:23 »
ทำตัวให้ธรรมชาติมากที่สุดครับมันจะได้เป็นแนวของเรา ติเรื่องเสียง ถ้ามีงบอยากได้ไมค์ลอยครับเพราะบางทีเสียงรอบข้าจะรบกวนฟังไม่รู้เรื่องเลย
น้องกล้วยอยากให้เวลาพูดอย่าหลบตาจากกล้องตอนที่พูดเนื้อหาต้องสบตาผู้ชมเข้าไว้ครับ น้องตอยดีแล้วครับ สลับกันพูดอย่าพูดพล้อมกันครับ
ทำการบ้านเรื่องเนื้อหาอีกนิดใช้ได้เลย อ่อๆๆๆขอสปอตไลท์ อีกนิด ผัดหน้าหน่อยเพราะบางทีหน้าน้องเขามืด(ถ้ามีงบ)ฝึกอีกนิดดังแน่ๆๆๆๆ ;)

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 17:58:31 »
เป็นกำลังใจให้พี่กล้วยกะพี่ตอย นะคะ...

ประเด็นเรื่อง การ"แอ๊บ" ในฐานะที่หนูเป็นกะเทยคนหนึ่ง
จะบอกว่า พี่กล้วยกะพี่ตอยทำแบบนี้ เป็นธรรมชาติดีค่ะ

ถ้าเป็นหนูทำรายการอะไรแบบนี้.. เมื่อต้องแอ๊บ มันจะติดขัดอย่างรุนแรงเลยค่ะ  ;D ;D

ปล.เพื่อนๆ ของหนูหลายๆคนยังแปลกใจเลยว่า เฮ้ยย กะเทยชอบรถ มีด้วยเหรอ??
บอกได้เลยว่า เยอะแยะ ถมเถไป  ;)

ออฟไลน์ totu

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 20:08:37 »
จริงๆไม่ตัองบอกผมว่าเพื่อนๆหลายคนก็พอจะรู้ว่าใครเป็นยังไง

ผมว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องธรรมดานะ โลกหมุนมาถึงยุคนี้แล้ว สังคมเปิดกว้าง การแสดงออกเรื่องต่างๆก็มากขึ้น

เพื่อนๆที่เป็นเกย์,ตุ๊ด,กระเทย,อ้อย ผมก็ชอบนะ เรียกเสียงฮาได้อยู่เสมอ 

กล้วยกับตอย เราว่าไม่ต้องแอ๊บหรอก ใส่เต็มที่ แต่ดูดีมีสาระ ก็ำพอละ

Plakapong

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 20:44:11 »
ไม่มีอะไรผิดซะหน่อย
ไม่รู้มีใครคิดเหมือนผมหรือเปล่า ว่าบางทีวิชา Taxonomy ก็เป็นแค่ความคิดเห็นของนักวิทยาศาสตร์

ไม่ต้องพยายามแยกหรอกครับ ว่าใครเป็นเพศอะไร เพราะอะไร ทำไม?
เพื่อนๆหมอ เพื่อนๆเภสัชกรของผม ที่รักษาคนไข้เก่งๆ เป็นผู้ชายที่ "แมนๆ" ซักกี่คนกัน ผมก็ไม่เคยเห็นคนไข้ซักคนที่ลุกขึ้นบอกว่า "หมอ...ทำตัวให้มันน่าเชื่อถือกว่านี้หน่อย"

ส่วนในแง่พิธีกรนี่นะ
ผมคนหนึ่งล่ะ ที่ไม่อยากเห็นน้องกล้วยกับน้องตอย ใส่สูทมาคุยเรื่องรถ แล้วตีหน้าเคร่ง ทำเสียงเครียดๆ เหมือนผู้ประกาศข่าวสมัยก่อน
ก็มันไม่ใช่อ่ะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 21:23:21 »
ผมว่า มันอยู่ที่คนมองน่ะครับ.. ถ้าเข้ามาบ้านหลังนี้ แล้วไม่เชื่อใจกัน ไม่ไว้ใจกัน.. ถึงจะกางหนังสืออ่าน ก็คงไม่มีใครเชื่อหล่ะครับผม.. ผมว่าน่ะ..

ผมว่า เข้ามาดู ก็เหมือนอยู่ในบ้าน ทุกคนเป็น พี่ๆ น้องๆ น้าๆ ป้าๆ กันหมดหละครับ.. ผิดบ้างถูกบ้าง.. สาระบ้าง ไร้สาระบ้าง.. ก็ตามประสา ครอบครัว ครอบครัวหนึ่งครับ.. คงไม่เหมือนอยู่ใน รัฐสภา ที่ต้องตีหน้า แอ๊บ.. ไปวันๆ

ผมว่า เป็นมุมที่น่ารัก ของทั้งสองคนครับ.. ไม่อยากให้กดดัน หรือเสียความมั่นใจน่ะครับ.. สู้ๆ ครับผม.. คำติชม ถือว่าเป็นแรงผลักดันครับ..

ออฟไลน์ Whatman

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 23:43:41 »
ดีคับและขอบคุณสำหรับ The Coup Channel

บอร์ดแห่งนี้มีการเพิ่มแนวทางในการนำเสนอเนื้อหาสาระเกียวกับวงการยานยนต์ทั้งในประเทศและต่างประเทศในรูปแบบต่างๆนานา  ผมว่ามันเป็นการสร้างสรรดีคับ  ผมขอชมเชยรูปแบบต่างๆที่พยามทำมาเพิ่มเพื่อช่องทางการนำเสนอสาระต่างๆสู่ผู้ชม 

Keep going

ออฟไลน์ i-ice

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 21:49:11 »
ที่สำคัญที่สุดสำหรับ ผม  คือผลงานที่คุณจิมมี่และพักพวกทำสุดยอดมากครับ ;D

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 02:36:46 »
ผมชอบครับ น้องสองคนน่ารักดี แล้วผมก็เชื่อว่าจะดีขึ้นในอีกไม่นานเพราะคลิปหลังสุดก็ดี่ขึ้นเยอะ 
ที่บางคนรู้สึกแปลกๆอาจเพราะบุคลิกกับเนื้อหาที่นำเสนออาจเป็นของใหม่ที่แรกของโลก.555  (หรือเปล่าไม่รู้นะ )
แต่สาระที่นำเสนอ ความรู้เรื่องรถที่เกิดจากความรักรถจริงๆฟังแล้วได้ความรู้ดีครับ   
 ยิ่งหลังกล้องคือคุณจิมมี่กับท่านผู้เกินละก้อ สบายใจหายห่วง..55
 ขอชื่นชมในความกล้าที่จะนำเสนออะไรใหม่ๆและจะติดตามต่อไปครับ 

ปล. เสียงน้องกล้วยจะเบาไปนิิดนึงครับ

ออฟไลน์ kanekung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 23:37:44 »

พิธีกร เป็นแบบนี้แหละดีแล้วครับ

เป็นตัวของตัวเอง  ดีกว่าจะมาเกรง ให้มันออกแมนๆ มันจะไม่เป็นธรรมชาติ

เป็นแบบเดิมนี่แหละครับ สนุกดี ครับ